Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tiện thể hỏi luôn. Đầu tiên xin cáo lỗi mấy a trên diễn đàn. Đây là topic nói về xe điện nhưng cho e xin phép hỏi 1 ít kinh nghiệm về động cơ máy cắt cỏ.hy vọng hk bị mấy a ném gạch. A trung biết chổ nào bán máy cắt cỏ giá mềm hk chỉ e dùm. Hôm bữa e ra tiệm gần nhà hỏi mà nó nói giá trên trời hk. E định mua máy cắt cỏ 49cc 2 thì có đề giá khoảng bao nhiêu. E hỏi động cơ của xe moto mini thì mấy a đó báo giá 2tr7 có chổ đòi 3tr mấy. 49cc luôn. A trung biết gì thì chỉ bảo e dùm.

Comment

• Nguyên văn bởi kjmdinhkhau Xem bài viết
      Tiện thể hỏi luôn. Đầu tiên xin cáo lỗi mấy a trên diễn đàn. Đây là topic nói về xe điện nhưng cho e xin phép hỏi 1 ít kinh nghiệm về động cơ máy cắt cỏ.hy vọng hk bị mấy a ném gạch. A trung biết chổ nào bán máy cắt cỏ giá mềm hk chỉ e dùm. Hôm bữa e ra tiệm gần nhà hỏi mà nó nói giá trên trời hk. E định mua máy cắt cỏ 49cc 2 thì có đề giá khoảng bao nhiêu. E hỏi động cơ của xe moto mini thì mấy a đó báo giá 2tr7 có chổ đòi 3tr mấy. 49cc luôn. A trung biết gì thì chỉ bảo e dùm.
      Máy cắt em định gắn xe Gì. Nếu xe Bánh nhỏ thì em gắn 33cc là được rồi tốc độ khoảng 60. Bánh nhỏ khó điều khiển lắm. Anh chạy có 30 mà đôi khi còn lúng túng.

Em nó đây Động cơ máy cắt cỏ 500k

Đùm Thắng đĩa có 5 hoặc 4 chỗ bắt bulong đĩa. Ta lợi dụng chỗ này chế 1 cái bát gắn cái Thắng đĩa xe đạp vào. Rất dễ dàng và ko đảo.

Bánh ko đùm là bánh hubless wheel vào google sẽ rõ.

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
        Máy cắt em định gắn xe Gì. Nếu xe Bánh nhỏ thì em gắn 33cc là được rồi tốc độ khoảng 60. Bánh nhỏ khó điều khiển lắm. Anh chạy có 30 mà đôi khi còn lúng túng.

Đùm Thắng đĩa có 5 hoặc 4 chỗ bắt bulong đĩa. Ta lợi dụng chỗ này chế 1 cái bát gắn cái Thắng đĩa xe đạp vào. Rất dễ dàng và ko đảo.

Wow nay định chơi bánh hubless luôn. Ủng hộ 100%. E có xem vidieo ng ta làm r. Rất phê. Từ này gọi a là sư phụ nha. Dù gì cũng còn nhìu cái phải hỏi.

Comment

Wow nay định chơi bánh hubless luôn. Ủng hộ 100%. E có xem vidieo ng ta làm r. Rất phê. Từ này gọi a là sư phụ nha. Dù gì cũng còn nhìu cái phải hỏi.
          loại bánh hubless đòi hỏi độ chính xác cao, gia công phức tạp, nếu làm ko chính xác sẽ rất nặng, ma sát lớn, hiệu suất thấp, bác thử tìm hiểu cấu tạo của nó sẽ rõ, khi nào bắt tay sẽ thấy độ khó của nó

Comment

e định mua 49cc cho nó mạnh. a biết gì về máy cat co chỉ e với

Comment

• mà mấy a ai biết chỉ e cách đổi mật khẩu diễn đàn này với. e láy lại mật khẩu rồi nhưng hk biết cách đổi

Comment

e định mua 49cc cho nó mạnh. a biết gì về máy cat co chỉ e với
                máy cắt cỏ ko bền. được thời gian đầu thôi. 5, 6 tháng sẽ có chuyện. muốn bền chút thì mua hàng nhật. anh có hỏi thì dc hàn quốc 33cc 100% 850k, nhật 80% 1tr3 . ưu điểm dc 33cc rẻ, nhẹ, không đòi hỏi sườn xe cứng, ít hao xăng. Công. Suất củng ok, phụ tùng nhiều và rẻ. dc 49cc mạnh, hao xăng, nặng, sườn xe phải cứng ngang ngữa xe máy điện thì khi chạy nhanh không bị xé sườn. thấy xe goped 49cc chạy phê lắm nhưng khi lên xe chạy 40 là mệt mỏi rồi. tùy em thôi cứ cân nhắc đam mê và kinh phí mà quất.
                Last edited by luxubua2; 03-10-2014, 14:02.

Comment

• https://www.youtube.com/watch?v=zhdnt7cMpl0
                  các bác cho hỏi là ắc quy mà nó dùng ở đây là loại ắc quy gì thế,nó ghép nhiều cái lại mà khá nhỏ gọn
                  nếu dùng loại này thì sắp xếp chỗ để ắc quy có vẻ đơn giản hơn này

Comment

• mấy bac cho em hỏi sao xe em đang chạy tự nhiên đúng mất
                    nghị là em nó bị hư cảm biến hay sao ak. tại em dụt ga thì nó nhích bánh một chút rùi thui
                    có lúc lên ga nó không nhúc nhích nên quay bánh một chút rùi nhích ga lại là nó lại chạy bánh một chút rùi dùng ak
                    xe e borrd có cảm biến
                    mong các bác giúp em chuẩn bệnh với ạ

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
                      https://www.youtube.com/watch?v=zhdnt7cMpl0
                      các bác cho hỏi là ắc quy mà nó dùng ở đây là loại ắc quy gì thế,nó ghép nhiều cái lại mà khá nhỏ gọn
                      nếu dùng loại này thì sắp xếp chỗ để ắc quy có vẻ đơn giản hơn này
                      bác thích thì mua acquy 6v4,5ah ấy, ghép lại cho gọn

Comment

• Nguyên văn bởi quancao1288 Xem bài viết
                        mấy bac cho em hỏi sao xe em đang chạy tự nhiên đúng mất
                        nghị là em nó bị hư cảm biến hay sao ak. tại em dụt ga thì nó nhích bánh một chút rùi thui
                        có lúc lên ga nó không nhúc nhích nên quay bánh một chút rùi nhích ga lại là nó lại chạy bánh một chút rùi dùng ak
                        xe e borrd có cảm biến
                        mong các bác giúp em chuẩn bệnh với ạ
                        không có bác nào giúp em hết ạ

Comment

Trên đây đa số là người sử dụng nên lâu lâu mới có cao thủ ghé thăm, bác ráng chờ tí. Sợ chỉ bậy bác tốn tiền.

Comment

của bạn hiện tượng như vậy là chết cảm biến hall trong động cơ rồi...bạn lần 5 dây hall trong đó có hai dây đen đỏ bạn cấp 5vol,dùng vạn năng đo vol,đo dây đen với từng dây xanhlá,xanh dương,vàng và quay động cơ,điện ap thayđổi trong khoảng từ 0-5vol là cảm bién đó ok,con nào ko lên là chết......bổ đông cơ và thay hall..
                            bạn có thể lên youtube tìm, từ khóa tiếng anh đẻ coc video hướng dẫn thay hall nhé..
                            .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

• Các bác cho e hỏi cái điều tốc chổi than của xe trợ lực mình chạy 4bình (48v) nó chịu đc k ah. Vì e muốn nâng tốc độ ah.

Comment

máy cắt cỏ ko bền. được thời gian đầu thôi. 5, 6 tháng sẽ có chuyện. muốn bền chút thì mua hàng nhật. anh có hỏi thì dc hàn quốc 33cc 100% 850k, nhật 80% 1tr3 . ưu điểm dc 33cc rẻ, nhẹ, không đòi hỏi sườn xe cứng, ít hao xăng. Công. Suất củng ok, phụ tùng nhiều và rẻ. dc 49cc mạnh, hao xăng, nặng, sườn xe phải cứng ngang ngữa xe máy điện thì khi chạy nhanh không bị xé sườn. thấy xe goped 49cc chạy phê lắm nhưng khi lên xe chạy 40 là mệt mỏi rồi. tùy em thôi cứ cân nhắc đam mê và kinh phí mà quất.
                                A hỎi dùm e xem 49cc của nhật giá bao nhiu. Ủa mà có cái nào cao hơn 33c xíu hk a..

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X