Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi LHQuan Xem bài viết
    Các bác cho hỏi:
    - Chỗ nào ở Hà Nội Hàn - Cắt - Sơn được khung xe đạp CHUẨN ạ?
    - Chỗ nào có thể mua xác xe đạp cũ?

P/S: Tôi quyết định nhập môn CHẾ xe đạp điện.
    Tôi mơ ước chế con như thế này, nhưng chỉ cần 2 bánh thôi
    Click image for larger version

Name:	Drymer 4.jpg
Views:	1
Size:	79.0 KB
ID:	1399473
    Hoặc con này
    Click image for larger version

Name:	velocity.jpg
Size:	95.5 KB
ID:	1399474

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
      Bác nói em không hình dung được. Máy spacy khoảng 7000w. Dream chiến là xe Gì.
      Động cơ xe của Tuhanoi là 500w, nhưng trọng lượng chỉ khoảng 30kg.
      Dream chiến là xe Honda Dream Thái đó!
      Lúc khởi động, tôi chạy dream không tăng tốc kịp với xe của Tú!

Comment

Comment

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
          xe tu lam thi chua xong vi bo lop sau chua ve nen chua tinh toan dc cac chi tiet cu the cua khung.em chopper ngay truoc bay gio da dc lap them cai thung lam xe 3 banh thinh thoang cho cu ti di dao pho thoi.may hon nua boc da cai thung xong se up anh len cho moi nguoi xem
          bÁc tÚ nhÀ Ở ĐÂu hn Ạ? Hnao ra xem con chopper cỦa bÁc tÍ Đc ko À?

Comment

• nha minh o pho Tay Son.hom nao co dieu kien di ha noi thi alo truoc minh gap nhau.dang co su an moi neu thich em choppe minh ban lai cho vi sap toi tu lam em chopper khung hon nen trong nha co 2 em chopper thi khong hay lam.quan trong la nha chat qua them xe ko biet de dau

Comment

Ban noi spscy khoang 7000w minh ko hieu la gi.theo minh biet voi dong co no phai dat dc vong tua nhat dinh( do tung nha thiet ke dua ra) thi moi dat dc cong suat cuc dai dc.con voi dong co dien (3pha) thi ngay luc bat dau khoi dong no da co the cho ta cong suat toi da roi.neu em co cai dong co dien 7000w thi dam bao em chap 2 cai xe spacy cua bac buoc lai keo thi voi em.chung ta tu xua den nay toan choi theo kieu chi tinh W va V chu o bao gio tinh toc do vong tua cua dong co.voi tung loai vanh va tung loai xe ma nha san xuat tinh toan dua ra tung loai dong co cho phu hop.voi cung cong suat cung so V dong co nao co so vong tua cham thi se co luc khoe hon la dong co co vong tua nhanh hon.voi cai xe spacy tong trong luong no cung phai 120kg the nen no can khoi dong co cong suat lon de keo cai xe di nhung voi cai xe dap cua minh tong trong luong co 30kg tuc la nhe hon rat nhieu thi chi can dong co be hon nhung van co the keo di dc.minh con bo dong co 1000w voi pin litium 48v30A sap toi se lam cai xe co the chay dc 80km/h dam bao de ba sapcy kho co the an dc

Comment

• Ai đó làm clip hướng đãn chế xe điện đi

Comment

Tôi mơ ước chế con như thế này, nhưng chỉ cần 2 bánh thôi
                  [ATTACH]91480[/ATTACH]
                  Hoặc con này
                  [ATTACH]91481[/ATTACH]
                  Đây là bản phác thảo của tôi:
                  Mẫu 1 Click image for larger version

Name:	Model 2.JPG
Size:	52.7 KB
ID:	1399494
                  Mẫu 2 Click image for larger version

Name:	Model 1.JPG
Size:	43.8 KB
ID:	1399495
                  Cái mui đang vẽ cho sướng tay thôi, khả năng uốn được hay ko còn phụ thuộc nhiều vào tay nghề thợ và chất liệu (dự kiến = mica, nhựa abs, polycarbonat...)
                  Mời các bác ném đá!

Comment

• Nguyên văn bởi 11mmm1 Xem bài viết
                    Ai đó làm clip hướng đãn chế xe điện đi
                    Hỏi cụ Youtube nhanh hơn

Comment

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
                      nha minh o pho Tay Son.hom nao co dieu kien di ha noi thi alo truoc minh gap nhau.dang co su an moi neu thich em choppe minh ban lai cho vi sap toi tu lam em chopper khung hon nen trong nha co 2 em chopper thi khong hay lam.quan trong la nha chat qua them xe ko biet de dau
                      vâng, 1 hoặc 2 hnua em ra alo anh! chắc đi xe máy thôi, đi ô tô gò bó quá muốn đi đâu cũng ko đi xa đc...

Comment

động cơ của anh Tú là loại động cơ gì vậy anh có thể up lên ko, kinh thật dream chiến mà ko đề ba = xe đạp điện chế.... xe anh tú thì em nghĩ cũng phải chuyển số, mà chuyển só xe thể thao sao thao tác nhanh = xe máy được, con dream thì công suất tầm = con spacy = 7 con ngựa mà ( 6.5-7Hp, 1HP = 760W)

Comment

• xe em đã tới đây

Comment

• [QUOTE=namdc1;900281]động cơ của anh Tú là loại động cơ gì vậy anh có thể up lên ko, kinh thật dream chiến mà ko đề ba = xe đạp điện chế.... xe anh tú thì em nghĩ cũng phải chuyển số, mà chuyển só xe thể thao sao thao tác nhanh = xe máy được, con dream thì công suất tầm = con spacy = 7 con ngựa mà ( 6.5-7Hp, 1HP = 760W)[/QUOTE
                            Co gi to tat dau.xe dap cua anh co ban lop sau to nen ban duong tot cung voi tong trong luong nhe khoang 30kg nen co loi the hon ti.anh dung lip 3 tang thoi nhung khi de so khoe nhat thi trong khoang tu 0 > 30km/h xe dat gia toc rat nhanh.tat nhien so voi xe may thi chi an dc trong khoang 20m dau thoi chu khi xe may nen so 2 thi xe cua anh ko an dc.anh dang di lam nen ko up anh cho moi nguoi xem dc nhung anh khang dinh mot dieu neu sac day pin van ga dot ngot xe co the boc dau nen khoi mat dat va toc do toi da anh da tung dat dc la 69.22 km/h.ai khong tin co the den nha minh cho chay thu

Comment

• Sap toi co du an xe moi minh se dung pin lipo 48v dunh luong 5000mah dong xa 40c trong luong chi co 1.2 kg vi the se gian toi da trong luong cua xe xuong de dat toc do cao nhat co the.muc tieu pha ky luc ve toc do cua xe dap che tai viet nam voi dong co 1000w .ai cung biet neu pin co dong xa cang cao thi cang it bi nong trong qua trinh chay cung nhu co the lam cho dong co lam viec voi cong xuat toi da vi luc do ko bi thieu dien nhu khi chay bang acquy hay pin co dong xa thap nua.voi pin co dong xa 40c va dong co 1000w uoc mong se dat dc toc do 80km/h

Comment

• Em có con xe Ninja nhưng em thấy xe ninja chạy có 4 bình ẵ quy bé 12v12ah nên chạy ko nhanh, giờ em muốn lắp pin tầm 72v thay ắc quy với máy tầm 1000w thì ko biết lắp có nơi nào độ xe kiểu vậy tại Hà Nội ko?

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X