Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
    Cho con chơi thì bánh nhựa là được rồi bác. Bánh cho mấy xe đạp đó bác. Hình như là 90k 1 cặp
    Em tìm mua được rồi bác ạ, bánh hơi , cũng khá đẹp. giờ chưa biết là truyền động bằng xích hay là dây curoa nữa. em có mấy cái động cơ chủi than trục đường kính tầm 6-8 mm. Nếu làm curoa thì có buli như của mấy chú làm robocon là bán sẵn, Dùng xích thì chịu ko biết mua chỗ nào .

Comment

• các bác chắc chưa xem độ xe bao h nên nói 2 cái khác chứ cái đầu tiên là chiếc xe đang chuẩn bị lắp máy và ắc quy tháo dây phanh dây ga và tháo xích ra rùi công đoạn cuối cùng là sơn hoàn thành các bác cứ xem xét kỹ trước khi phán nhé

Comment

• Quá đơn giản .Vào quán đòng nát huac chợ trời mua 4 cái bánh xe đạp trẻ em

Comment

• Nguyên văn bởi hongtuan@1 Xem bài viết
          Em tìm mua được rồi bác ạ, bánh hơi , cũng khá đẹp. giờ chưa biết là truyền động bằng xích hay là dây curoa nữa. em có mấy cái động cơ chủi than trục đường kính tầm 6-8 mm. Nếu làm curoa thì có buli như của mấy chú làm robocon là bán sẵn, Dùng xích thì chịu ko biết mua chỗ nào .
          Bánh xe bác đường kính bao nhiêu. Động cơ bao nhiêu w.

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
            Bánh xe bác đường kính bao nhiêu. Động cơ bao nhiêu w.
            Bánh xe tầm 23 cm ạ, động cơ thì em có 3 cái tầm 40w mỗi cái, định cho 3 cái nó kéo luôn với đường kính trục tầm 6-8 mm thì có cái bánh răng( em cũng chả biết gọi là gì nữa, giống cái bánh răng nhỏ gắn ở đề xe máy ạ) nào gắn vừa ko bác nhỉ?

Comment

Bánh xe tầm 23 cm ạ, động cơ thì em có 3 cái tầm 40w mỗi cái, định cho 3 cái nó kéo luôn với đường kính trục tầm 6-8 mm thì có cái bánh răng( em cũng chả biết gọi là gì nữa, giống cái bánh răng nhỏ gắn ở đề xe máy ạ) nào gắn vừa ko bác nhỉ?
              Ko có ảnh thì chịu

Comment

40w? Bác định làm xe đồ chơi hả.

Comment

• Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
                  Ko có ảnh thì chịu
                  Click image for larger version

Name:	mo-to-de-xe-future-neo.jpg
Views:	1
Size:	39.2 KB
ID:	1400626

Cái bánh răng nhỏ như thế này bác ạ.

Để lắp vào trục cái động cơ này ạ, trục nó đường kính tầm 6mm, tròn và trơn ạ

Click image for larger version

Name:	nf5475e.jpg
Views:	1
Size:	4.6 KB
ID:	1400627

Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
                  40w? Bác định làm xe đồ chơi hả.
                  Em làm xe cho con mà bác

Comment

[ATTACH]93504[/ATTACH]

[ATTACH]93505[/ATTACH]

Em làm xe cho con mà bác
                    Em nghĩ 3 cái dc của bác chịu ko nổi đâu.

Comment

[ATTACH]93504[/ATTACH]

[ATTACH]93505[/ATTACH]

Em làm xe cho con mà bác
                      3 cái thì đc nhưng lamd thế cho vất cả ra bác làm 1 cái tầm 100w là ok. Có nhiều loại dc 12 vol tầm 100w mà

Comment

Các bánh xe đồng tốc sao vào cua đc bác
                        Ah đúng tôi nhầm!
                        Ko phải đồng tốc, mà là dại ý là để hai bánh bám đường, ko bị kéo rê do bị khác nhau đường bán kính quay
                        Ko biết diễn tả thể nào cho dễ hiểu, nhưng có điều chắc chắn là phải dùng nguyên tắc Ackman

Comment

3 cái thì đc nhưng lamd thế cho vất cả ra bác làm 1 cái tầm 100w là ok. Có nhiều loại dc 12 vol tầm 100w mà
                          Bác biết chỗ nào bán động cơ và điều tốc như thế giới thiệu em với ạ :d

Comment

• Nguyên văn bởi LHQuan Xem bài viết
                            Ah đúng tôi nhầm!
                            Ko phải đồng tốc, mà là dại ý là để hai bánh bám đường, ko bị kéo rê do bị khác nhau đường bán kính quay
                            Ko biết diễn tả thể nào cho dễ hiểu, nhưng có điều chắc chắn là phải dùng nguyên tắc Ackman
                            Em hiểu ý bác . Tức là xe sẽ vào cua với nguyên tắc 4 bánh xe sẽ nằm trên 4 đường tròn đồng tâm. Khi đó sẽ không phát sinh lực cản do 2 bánh trước đi 2 hướng khác nhau. Cách này lúc trước em cũng đã thử qua. Thực hiện dễ mà vào cua rất ngọt . Xe ko bị nặng khi vào cua

Comment

• Bác Luxubua2 làm cái khớp giảm xóc như thế nào vậy, chụp cho tôi tham khảo mấy cái ảnh nhé!
                              Tôi định dùng vòng bi nhưng có vẻ các chú thợ tiện không muốn gia công giúp. Muốn kiếm cái khung xe cũ có sẵn khớp này nhưng chưa kiếm được. Thấy cái của bác có vẻ đơn giản và đã được kiểm chứng rồi do vậy tôi sẽ bắt trước vậy.

Comment

• Nguyên văn bởi LHQuan Xem bài viết
                                Bác Luxubua2 làm cái khớp giảm xóc như thế nào vậy, chụp cho tôi tham khảo mấy cái ảnh nhé!
                                Tôi định dùng vòng bi nhưng có vẻ các chú thợ tiện không muốn gia công giúp. Muốn kiếm cái khung xe cũ có sẵn khớp này nhưng chưa kiếm được. Thấy cái của bác có vẻ đơn giản và đã được kiểm chứng rồi do vậy tôi sẽ bắt trước vậy.
                                Ko co gi la kho ca kuc nao co thoi gian cafe em chi cach cho ke ca cai truc catdang chu T cung co cach giai quyet ko can phai sip hang dau anh

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X