Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi xedien Xem bài viết
    bac loc oi! cho chau hoi? cai dong co 500w 36v gan vao xe 4 banh tai 150kg thi di dc bao nhju km/h vay? bac' co' ban moto do khong?
    Mình là người đi đầu làm cái vấn đề này rồi mà bạn tính đến tổng trọng lượng xe , khiển bao nhiêu mô tơ đã nếu dùng loại BLDC thì không được dùng loại chổi than thì được phải dùng loại 36v 300watt ấy bộ mạch có khả năng khiển được 2 mô tơ cùng lúc điều này cho phép bạn mang tải trên 200kg , nhưng bạn thiết kế đặt mô tơ ra sao , bộ acqui bạn dùng .... chiều dài , chiều rộng và chiều cao , đường kính bánh , bên ngang bánh xe, bộ phận lái .... cái này hơi mệt hehehe mình thất bại ở mô tơ 24v rồi h làm cái xe máy điện chạy đã qua tết làm lại cái xe 4 bánh kekekeke

Comment

• neu dung bo dk 36v 300watt thi dung 2cai motor loai motor nao` thi hop ly' nhat vay. goi y' giup mjh dc ko?

Comment

• Nguyên văn bởi xedien Xem bài viết
        neu dung bo dk 36v 300watt thi dung 2cai motor loai motor nao` thi hop ly' nhat vay. goi y' giup mjh dc ko?
        Bạn dt trực tiếp cho chú Lộc xem giá và mô tơ nhé , còn muốn làm xe cần thêm kiếm thức thì pm YH lqtung1979 mình biết sẽ giúp

Comment

• Cháu chào chú chú cho cháu giá xe này và tốc độ tối đa của nó , và nó chạy được khoảng bn km thì hết pin chú nhé :
          Click image for larger version

Name:	xechopper2.jpg
Views:	1
Size:	67.4 KB
ID:	1351648.

Comment

• các bác chú ý cái này nha em hôm vừa rồi em có lắp 1 cái động cơ 3 pha 250w ! lúc đầu chạy ngon lành xong chạy dc 2 hôm đang đi từ từ ko ga ( tay ga ko kẹt ) tự nhiên xe tăng tốc như lúc mình vặn hết ga ko làm cách nào dùng lại đc phanh thi cũng ko có mấy tác dụng vì động cơ lam việc hết công suất may em nhanh tay rụt dc cái day cấp nguồn vào ắc quy ko thi toi xong về nhà tháo ra xem lạị thây 1 day của tay ga chập có hiện tượng đánh nửa vào đâu mà nó tự tăng tốc ! hômddaaysa mà trẻ con đi thì xong ! có cách nào khắc phục sự cố tự tăng tốc kho bị chập 1 dây nào đó ko các bác ! vì dùng lâu ngày kiểu j chẳng lại sẩy ra tiếp
            Cuộc đời bất công nuôi nhóc lớn >>>>
            Xã hội khốn lạn dậy nhóc Khôn !
            **** (^_^)****

Comment

• ak bác lộc cho cháu hỏi luôn cái sặc 24v/12a tự ngắt sao cháu sặc cho 2 bình 12v/12a mà nó ko tự ngắt vậy ? cháu đo điện áp 2 bình là nên đến hơn 27v mà nó ko tự ngắt chừ khi rút ra cắm lại thì nó lại tự ngắt (cháu mua bình của tia sáng mới cứng 2 bình 12v/12a ) cháu mượn thử cái sặc của xe đạp điện zin cắm vào đầy bình là nó ngắt ! có cách nào khắc phục không bác ???????
              Cuộc đời bất công nuôi nhóc lớn >>>>
              Xã hội khốn lạn dậy nhóc Khôn !
              **** (^_^)****

Comment

• Nguyên văn bởi banhkeohaiha Xem bài viết
                các bác chú ý cái này nha em hôm vừa rồi em có lắp 1 cái động cơ 3 pha 250w ! lúc đầu chạy ngon lành xong chạy dc 2 hôm đang đi từ từ ko ga ( tay ga ko kẹt ) tự nhiên xe tăng tốc như lúc mình vặn hết ga ko làm cách nào dùng lại đc phanh thi cũng ko có mấy tác dụng vì động cơ lam việc hết công suất may em nhanh tay rụt dc cái day cấp nguồn vào ắc quy ko thi toi xong về nhà tháo ra xem lạị thây 1 day của tay ga chập có hiện tượng đánh nửa vào đâu mà nó tự tăng tốc ! hômddaaysa mà trẻ con đi thì xong ! có cách nào khắc phục sự cố tự tăng tốc kho bị chập 1 dây nào đó ko các bác ! vì dùng lâu ngày kiểu j chẳng lại sẩy ra tiếp
                Tay ga nó tạo sung điện mà bạn sao mà phóng tia lửa điện được bạn? , tay ga bạn bị vậy là nó muốn hư hoặc bị ẩm vô nước , mua cái khác nhớ tác 3 đầu nói ra xa nhau tí là dc

Comment

• Click image for larger version

Name:	Picture 003.jpg
Size:	87.8 KB
ID:	1351659Click image for larger version

Name:	Panasonic 3.jpg
Size:	103.1 KB
ID:	1351662Click image for larger version

Name:	Panasonic 5.jpg
Views:	2
Size:	144.6 KB
ID:	1351663Click image for larger version

Name:	Picture 003.jpg
Size:	36.0 KB
ID:	1351660Click image for larger version

Name:	Picture 001.jpg
Size:	37.5 KB
ID:	1351661

Goi chú Lộc mạch sạc đã chế lại có chân ngắt cho pin, con IC đã bị xóa ID nên không nhận diện được. Vị trí mũi tên đỏ là chân ngắt, không biết có phải như cách của chú đã nói hay không?

Chú tìm dùm con viên pin cho xe Panasonic (loại pin Lithium-Po) giống các viên pin trong hình.
                  Cảm ơn chú!

Comment

• con ic do la con lm324
                    Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
                    bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

• sản phẩm khá đẹp mắt.

Comment

• máy bác cho e hỏi động cơ DC trong xe đập điện loại nhệ nhất là khoảng bao nhiêu kilogam vạy các bác, vì e đang nghiên cứu mua 2 bánh xe đạp điện này về chế tạo robot để thi robocon năm nay đó. vì đề thi năm nay con robot bằng tay quy định chỉ cho 25kg nên mới cần trọng lượng của động cơ để tính toán cho vừa ký của đề cho. e ở Biên Hòa bác nào có thi cho e xin địa chỉ để e đến mua. xin nhờ các bác giúp đở.

Comment

• Nguyên văn bởi final Xem bài viết
                          máy bác cho e hỏi động cơ DC trong xe đập điện loại nhệ nhất là khoảng bao nhiêu kilogam vạy các bác, vì e đang nghiên cứu mua 2 bánh xe đạp điện này về chế tạo robot để thi robocon năm nay đó. vì đề thi năm nay con robot bằng tay quy định chỉ cho 25kg nên mới cần trọng lượng của động cơ để tính toán cho vừa ký của đề cho. e ở Biên Hòa bác nào có thi cho e xin địa chỉ để e đến mua. xin nhờ các bác giúp đở.
                          Bác ko thể dùng dộng cơ này làm con robot dc đâu vì nó rất nặng nhẹ nhất cũng khoảng 2kg , còn nếu bác lấy cái mô tơ không thì mua loại nằm trong xe đạp kích nguyên mẫu của máy cải tạo Yamaha ấy , cái mô tơ nó bé tí à khoảng 500g là cùng số vòng quay khá lớn

Mới đi dạo 1 vòng bằng con xe điện 2 bánh 36v vừa mua của chú Lộc về lắp chạy thử chạy tàn tàn khoảng 25km/h vì nó tải mình 72kg + 3 cái acqui 50Ah nữa nó kham ko nổi nên lên dốc cầu hơi yếu ( lền dần tới đỉnh nó chạy hết nổi phải lấy chân đấy ) , đang đợi tuần sau mua thếm 1 cái nữa cho nó mạnh hehe , trong tuần này làm cái áo composite đã rồi tính dàn đèn

Comment

• nếu bác nói nhẹ nhất khoảng 2kg thì như vậy là ok rồi, bác cho biết loại này khoảng bao nhiêu watt vậy? của hảng nào vậy? bác có thể chỉ chổ cho e mua với. xin cảm ơn bác nhé.

Comment

• em tính là tìm động cơ laọi gắn trực tiếp vào bánh xe (loại gắn căm vào động cơ) như vậy khi thiết kế không cần truyền động điều khiển đơn giản. bác cho e hỏi máy loại động cơ này có thể đảo chiều được không vậy bác? bác cho Hỏi tế nhị xíu nhé, giá của nó khoảng bao nhiêu vậy, vì dân sinh viên nên phải quan tâm đến chuyện này trước. heee.

Comment

• Nguyên văn bởi final Xem bài viết
                                em tính là tìm động cơ laọi gắn trực tiếp vào bánh xe (loại gắn căm vào động cơ) như vậy khi thiết kế không cần truyền động điều khiển đơn giản. bác cho e hỏi máy loại động cơ này có thể đảo chiều được không vậy bác? bác cho Hỏi tế nhị xíu nhé, giá của nó khoảng bao nhiêu vậy, vì dân sinh viên nên phải quan tâm đến chuyện này trước. heee.
                                Bạn dt cho chú Lọcto chủ topic này nhé , nếu bạn nói vậy thì bạn nên dùng loại BLDC Sanyo (lấy từ xe đạp kích của Nhật) 250w 24V DC 3 pha của chú Lộc nhé , 1 bộ bao gồm Motor , control (china) , tay ga khoang 800 mấy nghìn . Dòng mô tơ này đảo chiều là đảo cực đầu vào mô tơ thôi bạn nó có bánh răng ( bằng nhựa bên trong nên phải cân nhắc tải trong) trung gian bên trong để giảm tốc số vòng quang khoảng 200 rpm thì phải hay nhỏ hơn gì đó

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X