Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
    Loại nào củng tốt. nhưng tôi thích Globe hơn.Bình thì có 2 loại . loại dùng để khởi động nhửng động cơ có dòng lớn như đề xe gắn máy ... loại nầy phát điện ra mạnh nhưng mau hết bình , thường loại nầy người ta thiết kế lắp cột bình bằng con bulon.
    Loại dùng cho những động cơ , thiết bị không cần khởi động dỏng lớn ,nhưng cần độ bền [xả từ từ] như UPS [ cục lưu điện ] loại nầy khởi động không mạnh nhưng bền, thường loại nầy lắp cột bình bằng jack gim.
    Bình 12v/7ah x 2 chạy động cơ 3 pha khoảng 20km/25km thì sạc lại .
    Chào Bác !
    Rất cảm ơn chú Lộc đã chia sẽ những kinh nghiệm và kiến thức cho anh em.
    Sẵn đây nhờ chú tư vấn (nếu dc xin báo giá) con xe đạp điện 3 bánh như sau: cháu định sắm cho thằng bạn bị tật 1 bên trái (chân phải và tay phải còn tạm tốt, di chứng sốt bại liệt) con xe đạp điện 3 bánh giá thành thấp, bền. Xe không cần đẹp, dùng volang tay (tròn cho dễ lái 1 tay), không cần chạy nhanh, dùng 24V 2 acquy là được, thắng bên chân phải, tay ga ... nếu chế dính và volang hay gì đó. Tốc độ không cần nhanh, chỉ cần max 30KM là được, phía sau có thể chở thêm dc 1 người (chừng 30-40kg).
    Nhờ chú tư vấn báo giá giúp.
    EDA Engineer - Design on Demand
    Email:
    Web:

Comment

• bác lộc ơi, cái đùm 3 pha lắp vào bánh 660 liệu có ổn ko ạ, tại cháu thấy mấy xe toàn dùng vành 500 -550 thôi

Comment

• Nguyên văn bởi bocapchua Xem bài viết
        Rất cảm ơn chú Lộc đã chia sẽ những kinh nghiệm và kiến thức cho anh em.
        Sẵn đây nhờ chú tư vấn (nếu dc xin báo giá) con xe đạp điện 3 bánh như sau: cháu định sắm cho thằng bạn bị tật 1 bên trái (chân phải và tay phải còn tạm tốt, di chứng sốt bại liệt) con xe đạp điện 3 bánh giá thành thấp, bền. Xe không cần đẹp, dùng volang tay (tròn cho dễ lái 1 tay), không cần chạy nhanh, dùng 24V 2 acquy là được, thắng bên chân phải, tay ga ... nếu chế dính và volang hay gì đó. Tốc độ không cần nhanh, chỉ cần max 30KM là được, phía sau có thể chở thêm dc 1 người (chừng 30-40kg).
        Nhờ chú tư vấn báo giá giúp.
        Ông này cũng tốt nhĩ ? nhưng sài vô-lăng tròn thì tay ga chế sau? Dùng chân ga thì dc và chân thắng ok hết , nhưng bạn của ông còn khỏe bên nào để dễ làm , đi ko nhanh mà tới 30km/h thì mệt à

Đưa chi tiết kỹ hơn nếu được tôi sẽ làm giúp mấy ông cái dàn khung xe, rãnh biết làm gì giúp mấy ông vậy nhiều khi được phước , còn mô tơ điện thì nên dùng 350w 36V (nếu dư dã nên dùng 3 bình 20A bình khô , hoặc nước là 25A loại này hư đi phục chế được còn khô khó à ) đi lại cho tốt lên cầu khỏe hơn loại 24v
        Last edited by quangtung300; 08-12-2011, 13:17.

Comment

• Nguyên văn bởi 12346789 Xem bài viết
          bác lộc ơi, cái đùm 3 pha lắp vào bánh 660 liệu có ổn ko ạ, tại cháu thấy mấy xe toàn dùng vành 500 -550 thôi
          3 pha 36V thì lắp bánh 660 ok còn 3 pha 24v thì chạy ko được ngon lắm , chú Lộc có cái 3 pha 48V đó loại đó có bánh răng bên trong . Sẵn đây cũng nói luôn mà nói dễ hiểu nhé đơn giản nhất là mấy bác cây quạt không cánh càng to thì lực dẫn động càng lớn mới kéo được , vậy bánh xe cũng thế đường kính bánh càng to ra thì lực quán tính càng lớn lực khởi động càng lớn mà dùng lực dẫ̉n động bé vậy nó chạy có ngon hơn đâu

Comment

• Nguyên văn bởi quangtung300 Xem bài viết
            3 pha 36V thì lắp bánh 660 ok còn 3 pha 24v thì chạy ko được ngon lắm , chú Lộc có cái 3 pha 48V đó loại đó có bánh răng bên trong . Sẵn đây cũng nói luôn mà nói dễ hiểu nhé đơn giản nhất là mấy bác cây quạt không cánh càng to thì lực dẫn động càng lớn mới kéo được , vậy bánh xe cũng thế đường kính bánh càng to ra thì lực quán tính càng lớn lực khởi động càng lớn mà dùng lực dẫ̉n động bé vậy nó chạy có ngon hơn đâu
            vậy em mới phải hỏi chứ vì sợ bánh to quá, chạy không đúng tốc độ mô tơ ( tốc độ chậm dòng ăn cao quá tải) thì nhanh nóng nhanh hỏng

Comment

• mình có cái xe future mới đi được 3 vạn km có thể biến nó thành xe đạp điện được không nhỉ
              ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

• Nguyên văn bởi 12346789 Xem bài viết
                vậy em mới phải hỏi chứ vì sợ bánh to quá, chạy không đúng tốc độ mô tơ ( tốc độ chậm dòng ăn cao quá tải) thì nhanh nóng nhanh hỏng
                Thấy bác nói về mo tơ tưởng bác có kiến thức về cái này chứ , vận tốc nó liên quang hiệu suất , trong lượng ..... tốc độ mô tơ không tải , công suất ko tải thì hiệu suất cao còn có tải thì hiệu suất thấp , tải càng cao thì hiệu suất càng giảm vận tốc giảm theo hiệu suất nên ước lượng tải trọng trước thì mới tìm động cơ phù hợp dc . Cách đây 1 tháng tôi xuống chú Lộc 2 chú cháu đi lấy cái mô tơ của tôi gửi xe xuống chú thấy cái xe đạp điện China nó chở 2, thằng ngoài sau kéo luôn cái xe chở Dừa thế mà chạy bon bon hay thật

Comment

• Nguyên văn bởi thapnguyen Xem bài viết
                  mình có cái xe future mới đi được 3 vạn km có thể biến nó thành xe đạp điện được không nhỉ
                  Chắc là được đấy bác ạ (Tây nó làm cả chiếc mô tô luôn ấy chứ ) nhưng mà chắc phải bỏ đi cái phần "đạp", vì đạp củng đâu có nổi

Comment

• Bác lộc ơi , cho em hỏi cái môtơ , bộ mạch chỉnh tốc độ , tay ga . Bác báo giá dùm em cái , em có chiếc xe na ná giống vậy muốn mua về lắp bánh trước . Sẵn tiện bác cho em thông số của môtơ , cho em biết nó sai loại bình nào và mấy bình nha luôn nha.Hiện giờ em ở sài gòn . Số điện thoại của em nè . Trang web nè bác http://i40.photobucket.com/albums/e2...nhchup0065.jpg

Comment

• Mấy ngày hôm này đọc hết cái topic này từ đầu đến cuối hoa hết cả mắt nhưng thấy hay và bổ ích, biến xe đạp thường thành xe đạp điện made in VIET NAM thân thiện giá thành lại phải chăng.
                      Bác @Locto. khi nào có điều kiện cháu sẽ mua của bác 1 bộ về lắp cho con x-game của cháu, nhìn xe bác làm cháu mê quá

Comment

• anh cho em xin mach dieu toc duoc khong . co gui vao gmail : lamngocthe280291@gmail.com ! em cam on anh ! hjhjhjh

Comment

• Nguyên văn bởi t0404.0404 Xem bài viết
                          anh cho em xin mach dieu toc duoc khong . co gui vao gmail : lamngocthe280291@gmail.com ! em cam on anh ! hjhjhjh
                          Mạch điều tốc có ngay ở Topic này,Bạn không chịu đọc gì cả.Chịu khó đọc đi nhé rồi hãy hỏi.

http://www.dientuvietnam.net/forums/...62/index2.html

Comment

• bac loc ơi. cho cháu hỏi cái động cơ 3fa với chổi than cái nào tốt hơn ạ?

Comment

• Gởi chú Lộc sơ đồ đấu dây sạc của viên pin Panasonic bằng cục sạc Sanyo.
                              Để cuối tuần con nghiên cứu tiếp bằng cục sạc Yamaha vì trên cục sạc Yamaha cũng có chân T(+) và T(-)
                              Attached Files

Comment

• không biết ngoài Bắc thì mua đâu được con động cơ như của bác Locto nhỉ các bác?

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X