Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Click image for larger version

Name:	IMG_2972.jpg
Views:	1
Size:	53.3 KB
ID:	1359508
    Ca nha cho e hoi E mua loai acquy nay de dung 24v/7,5 ah co dung loai khong a?
    Ai di ngang qua cho y kien nhe
    Thank moi nguoi a

Comment

• Nguyên văn bởi phuongnh Xem bài viết
      theo bác thì bình 20A chạy tối đa bao nhiêu km thì sạc?

còn cái vụ sơ đồ mạch thì mình không biết làm, mình làm xây dựng chứ không phải điện hihihih
      vâng. nếu bác tính dùng bình 20Ah thì theo em đoán ( vì em chưa lắp thử ) thì cũng phải chạy đc khoảng 55 - 60 km, mà cũng còn phải tùy vào trọng lượng người và xe nữa, vì dùng bình lớn thì chạy lâu hơn nhưng lại làm tăng trọng lượng xe và lại tốn điện. Vậy nên nếu anh đã mua bình rồi thì cứ sử dụng thôi, còn nếu chưa mua thì dùng bình nhỏ hơn 1 chút cho nhẹ anh à ( vài lời góp ý có gì sai xin các anh bỏ qua )
      Trần Quang Định
      0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi xedapdien12 Xem bài viết
        [ATTACH=CONFIG]42910[/ATTACH]
        Ca nha cho e hoi E mua loai acquy nay de dung 24v/7,5 ah co dung loai khong a?
        Ai di ngang qua cho y kien nhe
        Thank moi nguoi a
        Đúng rồi bạn ơi, bạn biết giá chưa? bn vậy
        Trần Quang Định
        0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
          Đúng rồi bạn ơi, bạn biết giá chưa? bn vậy
          Giá là 220k/bình
          E thấy đắt hơn trong Nam là khoang 30k/bình

Comment

• Nguyên văn bởi xedapdien12 Xem bài viết
            Giá là 220k/bình
            E thấy đắt hơn trong Nam là khoang 30k/bình
            Ở trong Nam giờ lên tới gần 210k rồi. Bạn mua ở chỗ nào chỉ tôi với?
            Trần Quang Định
            0932299590

Comment

vâng. nếu bác tính dùng bình 20Ah thì theo em đoán ( vì em chưa lắp thử ) thì cũng phải chạy đc khoảng 55 - 60 km, mà cũng còn phải tùy vào trọng lượng người và xe nữa, vì dùng bình lớn thì chạy lâu hơn nhưng lại làm tăng trọng lượng xe và lại tốn điện. Vậy nên nếu anh đã mua bình rồi thì cứ sử dụng thôi, còn nếu chưa mua thì dùng bình nhỏ hơn 1 chút cho nhẹ anh à ( vài lời góp ý có gì sai xin các anh bỏ qua )
              mình có xem qua mấy chiếc xe điện loại tay ga thì nó cũng dùng động cơ 48v-800w, nó dùng bình cũng 20a mà cũng chạy được tầm 55-60km, nhưng trọng lượng xe của nó lên đến 70kg, tải là 150kg, còn đây là xe mình tự chế, trọng lượng 4 bình ắc quy 20a là 26kg, tổng khung sườn xe chắc nhỏ hơn 70kg. Nhưng không biết nó tình là chạy được tầm đó km thì lúc mang tải max hay không?

Comment

mình có xem qua mấy chiếc xe điện loại tay ga thì nó cũng dùng động cơ 48v-800w, nó dùng bình cũng 20a mà cũng chạy được tầm 55-60km, nhưng trọng lượng xe của nó lên đến 70kg, tải là 150kg, còn đây là xe mình tự chế, trọng lượng 4 bình ắc quy 20a là 26kg, tổng khung sườn xe chắc nhỏ hơn 70kg. Nhưng không biết nó tình là chạy được tầm đó km thì lúc mang tải max hay không?
                Vâng, em cũng có những xe nặng 70kg, ắc quy 48 V - 12AH cũng vẫn chạy khoảng 40 - 50km. Nhưng khi tải nặng (hoặc lên dốc ) thì quãng đường đi đc sẽ giảm đi. còn xe của anh làm như vậy có lễ cũng chạy đc quãng đường xa như vậy, nhưng theo em thì anh nên chú ý tới vấn đề trọng lực vì ắc quy nặng anh nên đặt sao cho cân đối xe, và vì chạy với tốc độ cao anh cũng nên chú ý đến khung, vành ( )
                Trần Quang Định
                0932299590

Comment

Bác nào biết làm giúp mình cái giảm từ 48v xuống 12v với. Đặt bác Lộc cái động cơ 48v-800w về chế xe chơi, giờ muốn làm cái giảm để gắn đèn vào.

Theo mấy bác thì động cơ 48v-800w thì mình nên dùng bao nhiêu ampe là vừa? hàng ngày mình đi lại tầm 40km, mình tính dùng 4 bình 12v-20A không biết ổn không? 4 cái bình tiêu hết gần 2.5 triệu rồi hic hic
                  bạn tham khảo sơ đồ ic lm317,nhớ thêm điện trở hạ áp vì lm317 lam việc với mức điện áp 37v trở lại thôi
                  Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
                  bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

Nếu sài bình 20 Ah 4 bình tầm 18kg à , + sường giỏi lắm 17kg , Mô tơ 800w tầm 7 - 8kg nữa . Xe chạy max vận tóc chạy dc tầm 1h20p dẫn bộ , chạy 55p giảm tốc độ do bình yếu ^^

Comment

Ở trong Nam giờ lên tới gần 210k rồi. Bạn mua ở chỗ nào chỉ tôi với?
                      ở sg mình mua có 189k một bình... giá khá ok...

mới thay 2 bình còn đem bán ve chai đươc 50k

tính ra đi 1 năm thay 2 bình là ok

Comment

• Nguyên văn bởi caocanlong Xem bài viết

vậy 1 năm thay 2 bình có hơn 400k cũng hợp lý .
                        Và 1 điều hợp lý hơn nữa là người dùng đạt được mục đích sử dụng
                        Như trường hợp của e thì Bố e sao đi xe máy đc , Xe đạp diện là sự lựa chọn tốt nhất , Nên dù 1 năm có thay 2 lần cũng không sao,

Comment

• Nguyên văn bởi caocanlong Xem bài viết

Vâng chắc tại càng gần nhà máy thì càng rẻ. Tính ra tiết kiệm hơn đi xe máy đúng ko anh
                          Trần Quang Định
                          0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi quangtung300 Xem bài viết
                            Nếu sài bình 20 Ah 4 bình tầm 18kg à , + sường giỏi lắm 17kg , Mô tơ 800w tầm 7 - 8kg nữa . Xe chạy max vận tóc chạy dc tầm 1h20p dẫn bộ , chạy 55p giảm tốc độ do bình yếu ^^
                            bình globe 20a nặng 6.5kg/cái, 4 cái là 6.5x4 = 26kg rồi bác.

Comment

bình globe 20a nặng 6.5kg/cái, 4 cái là 6.5x4 = 26kg rồi bác.
                              ko có cân lớn nên ko nắm chính xác , mà thấy 3 cái 20Ahdau969 có tới 18kg nhĩ? chẵn lẽ mình mạnh dữ thấy ôm 3 bình cũng nhẹ hiều

Comment

• Có cái motor nào một pha, có chổi than, khoảng 300w/24v không bác lộc

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X