Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
    Vâng chắc tại càng gần nhà máy thì càng rẻ. Tính ra tiết kiệm hơn đi xe máy đúng ko anh
    Click image for larger version

Name:	IMG_2973.jpg
Views:	1
Size:	53.6 KB
ID:	1359575

Name:	IMG_2980.jpg
Size:	50.0 KB
ID:	1359576

đây là hình e làm cái hộp acquy e lam pvc = KO ĐẸP BĂNG BÁC LỘC RUI HIHIHI =
    mai e tính de chỗ nào đã rồi up len tiếp ạ

Name:	IMG_2974.jpg
Size:	69.7 KB
ID:	1359577

Name:	IMG_2977.jpg
Size:	85.7 KB
ID:	1359578

Còn hình trên là hình e mới đấu ắcquy để sạc nhưng cắm điện vào thì 2 đèn báo Đỏ , E cắm cắm thì lại 1 Xanh -1 Đỏ ,
    Thấy 2 kết quả khác nhau nên không biết khi nào đầy khi nào đang sạc ?
    E thôi kô dám sạc nữa .
    Mong anh và mọi ngưòi cho ý kiến nhé .
    Thank anh Định và mọi người
    Mà anh Định ơi sạc 24v12ah mà e sạc vạy có hại ắcquy không vậy anh,

Comment

• khi có 1 đèn xanh và 1 đen đỏ sáng là bình đã đầy
      Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
      bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

• khi mới cắm vào thì hai đèn màu đỏ, khi ắc quy đầy thì một xanh + một đỏ

Comment

• khi mới cắm vào thì hai đèn màu đỏ, khi ắc quy đầy thì một xanh + một đỏ
          khi có 1 đèn xanh và 1 đen đỏ sáng là bình đã đầy
          cam on moi nguoi .tot qua vay la ko sao .
          ma sac 12ah e dùng co mau hư binh ko ạ.

Comment

• sáng nay mới vác về 4 bình globe 12v-20A giá mỗi cái là 570k x 4= 2280k, cái bình nhìn nhỏ gọn. Không biết chế ra rồi chạy thế nào chứ giờ hơi bị tốn kém rồi, cái chương trình "em yêu khoa học" này học phí cũng cao quá mấy bác nhỉ hihihi

Comment

• bạn phuongnh oi , xe của bạn làm dong co bao nhieu w mà dùng nhieu ac quy vay?
              cách dau bo dieu khien va tay ga co kho khong ban?

Comment

• Nguyên văn bởi lamhatay0684 Xem bài viết
                bạn phuongnh oi , xe của bạn làm dong co bao nhieu w mà dùng nhieu ac quy vay?
                cách dau bo dieu khien va tay ga co kho khong ban?
                xe mình tự chế khung sườn, dùng động cơ 48v-800w nên phải dùng 4 bình 12v mắc nối tiếp. Còn vụ bộ điều khiển, tay ga thì đều có zắc cắm sẵn hết rồi chỉ việc găm vào là chạy, quan trọng là chế cái sườn

Comment

• Nguyên văn bởi xedapdien12 Xem bài viết
                  cam on moi nguoi .tot qua vay la ko sao .
                  ma sac 12ah e dùng co mau hư binh ko ạ.
                  Chào bạn, khi bạn cắm sạc mà chưa nối vào ắc quy mà 1 đèn xanh + 1 đèn đỏ sáng, khi bạn cắm vào bình thì cả 2 đèn đều đỏ, nếu khi bình đầy thì lại 1 xanh + 1 đỏ. Vì sạc TQ đều làm loại 12Ah cả nên mình phải lấy vậy, nhưng nó ghi là 12Ah nhưng thực chất là 10Ah, nghĩa là dùng để sạc cho bình 10Ah nên dòng ra của sạc vào khoảng 1A - 1,2A nên bạn sạc cho bình 7,5Ah ko vấn đề gì đâu. Nếu dòng thấp hơn nữa thì sạc lâu đầy lắm, mà sạc lâu đầy quá lại có nguy cơ hỏng sạc. Cứ yên tâm mà dùng. Mình vẫn dùng vậy ko sao đâu
                  Last edited by dinh.dt; 16-04-2012, 00:11.
                  Trần Quang Định
                  0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi thimen1991 Xem bài viết
                    Có cái motor nào một pha, có chổi than, khoảng 300w/24v không bác lộc
                    Motor chổi than cũng có loại đó, khoảng 250W - 300W, bạn cứ liên lạc trực tiếp với chú Lộc ấy chứ dạo này chú ấy ít online lắm
                    Trần Quang Định
                    0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                      Chào bạn, khi bạn cắm sạc mà chưa nối vào ắc quy mà 1 đèn xanh + 1 đèn đỏ sáng, khi bạn cắm vào bình thì cả 2 đèn đều đỏ, nếu khi bình đầy thì lại 1 xanh + 1 đỏ. Vì sạc TQ đều làm loại 12Ah cả nên mình phải lấy vậy, nhưng nó ghi là 12Ah nhưng thực chất là 10Ah, nghĩa là dùng để sạc cho bình 10Ah nên dòng ra của sạc vào khoảng 1A - 1,2A nên bạn sạc cho bình 7,5Ah ko vấn đề gì đâu. Nếu dòng thấp hơn nữa thì sạc lâu đầy lắm, mà sạc lâu đầy quá lại có nguy cơ hỏng sạc. Cứ yên tâm mà dùng. Mình vẫn dùng vậy ko sao đâu

Vì chưa sạc bao giờ nên thấy nó khác khác nên hỏi vậy ý mà

chứ anh biết là e dùng cho 2 bình 12v7,5ah rồi mà ,
                      Để mai gắn thử vào xe xem 2 bình đó chậy đc bao xa rùi up lên đây nhé .
                      Chào anh Định .

Comment

• Hai bình 7.5 a bác chạy được tầm 15km là ổn sau đó thì chạy chậm lắm.em định mắc song song hai bình này rồi mua thêm một bình 12a mắc nối tiếp nữa các bác thấy có ổn không ạ.Ở chỗ em binh nó bán tân 440n/bình loại 12a.Em ở Hà Nội

Comment

• Nguyên văn bởi thinhcar Xem bài viết
                          Hai bình 7.5 a bác chạy được tầm 15km là ổn sau đó thì chạy chậm lắm.em định mắc song song hai bình này rồi mua thêm một bình 12a mắc nối tiếp nữa các bác thấy có ổn không ạ.Ở chỗ em binh nó bán tân 440n/bình loại 12a.Em ở Hà Nội
                          không nên mắc như thế bác ah, vì khi bác mắc 2 bình 7.5a lại với nhau thì dung lượng nó lên 15a, khi đó bác mắc nối tiếp với bình 12a thì khi hoạt động cái bình 12a sẽ rất mau hư.

ở ngoài bác bán mắc quá, trong này bình 12a globe 340k, mắc hơn cả 100k. Hôm qua mình mới vác về 4 cái 20a giá 570k/bình

Comment

• Nguyên văn bởi thinhcar Xem bài viết
                            Hai bình 7.5 a bác chạy được tầm 15km là ổn sau đó thì chạy chậm lắm.em định mắc song song hai bình này rồi mua thêm một bình 12a mắc nối tiếp nữa các bác thấy có ổn không ạ.Ở chỗ em binh nó bán tân 440n/bình loại 12a.Em ở Hà Nội
                            2 bình mà đc ó 15km thôi ý ạ
                            Vậy cungx đáng lo ngại với trường hợp của e đấy nhỉ
                            Để về thử cái đã xe chính xác đc bao nhiêu km nhé.

Comment

• cho em hỏi là Ah càng cao thì xe đi đc càng lâu phải ko ạ , nếu mình lấy 1 bình 12v 20ah rồi qua 1 mạch tăng 12v lên 48 v rồi dùng cho động cơ xe điện đc ko , em mới làm lại chiếc xe đạp điện của thằng em , thấy chạy chậm quá max khoảng 30 km/h với mau hết bình nữa , có cách nào tăng vận tốc lên ko ạ , em xin cám ơn

có ít hình mọi ng` đánh giá

Name:	c0561899b4b7b980cb2e4acd420c2498_43487699.img0166.jpg
Views:	2
Size:	212.3 KB
ID:	1359650

Name:	b78a408b1c89ef7eed94c4e1a8d241b9_43487703.img0167.jpg
Size:	205.6 KB
ID:	1359651

Name:	18eededc6d962961a5c201b136f72d61_43487706.img0168.jpg
Size:	234.5 KB
ID:	1359652

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthanhlam Xem bài viết
                                cho em hỏi là Ah càng cao thì xe đi đc càng lâu phải ko ạ , nếu mình lấy 1 bình 12v 20ah rồi qua 1 mạch tăng 12v lên 48 v rồi dùng cho động cơ xe điện đc ko , em mới làm lại chiếc xe đạp điện của thằng em , thấy chạy chậm quá max khoảng 30 km/h với mau hết bình nữa , có cách nào tăng vận tốc lên ko ạ , em xin cám ơn

có ít hình mọi ng` đánh giá

[ATTACH=CONFIG]43100[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]43101[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]43102[/ATTACH]
                                Nhìn chiếc xe của bác nặng nề quá, bác dùng động cơ bao nhiêu W, nguồn bao nhiêu V? và đang dùng bình bao nhiêu A ?

Dùng kích điện từ 12v lên 48v không có lợi đâu bác. Ví dụ bác dùng bình 12v-100Ah thì công suất là 12x100 = 1200w, nhưng nếu bác dùng 4 bình 12v-30Ah thì công suất nó la 48x30 = 1440w, chưa kể khi dùng kích điện thì tiêu hao năng lượng cho nó nữa.

Bác cho mình hỏi là sườn xe của bác tự chế hay dùng lại của xe máy điện vậy?, phuộc trước làm cách nào gắn vào được vậy, bác có thể hướng dẫn mình không? mình đang chế cái khung sườn để lắp một chiếc với động cơ của xe máy điện trung quốc 48v-800w.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X