Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xe đẹp lắm anh! CHót lao vào con đường DIY rồi khó ra lắm anh . Dạo vừa rồi em bận đi làm với lại nhân làm thuê đồ án nên kiếm được ít xèng. Em lại đang làm cái ampli mini khi nào xong sẽ xin ý kiến anh em một tý hihi! ak 2 kênh 40W thôi a. Phòng nhỏ nghe to đau tai lắm! CHúc mừng a Zai con gái thick là HP lắm lắm rồi ý!

Comment

• Xin phép bà con nhé! EM gửi anh Hải cái link Facebook

Comment

• Nguyên văn bởi quangvinh06 Xem bài viết
        Bạn gọi điện trực tiếp cho bác Lộc
        em gọi rồi nhưng bác ấy không nghe máy ạ.không biết bây h bác ấy còn bán không hả bác?

Comment

• Chúc mừng bạn quangvinh06.
          Xem ảnh chụp xe của bạn và xe của bác Lộc thì thấy xe bạn có nhiều tầng líp, còn xe bác Lộc 1 tầng líp.
          Nhà tôi có cái xe mini Nhật. Cũng muốn chế thêm thành xe đạp điện. Tôi ngại việc lắp thêm líp để chạy động cơ. Định đặt động cơ và sử dụng luôn 1 tầng líp xe đạp. Nếu được như vậy đỡ mất thêm một ít công sức và vẫn sử dụng được phanh sau của xe, không phải lắp thêm phanh sau kiểu càng cua vào khung xe.
          Không hiểu làm như vậy liệu có được không. Bạn xem hộ tôi nhé.
          Xin cảm ơn bạn.

Comment

• Nguyên văn bởi Nhật Nam Xem bài viết
            Chúc mừng bạn quangvinh06.
            Xem ảnh chụp xe của bạn và xe của bác Lộc thì thấy xe bạn có nhiều tầng líp, còn xe bác Lộc 1 tầng líp.
            Nhà tôi có cái xe mini Nhật. Cũng muốn chế thêm thành xe đạp điện. Tôi ngại việc lắp thêm líp để chạy động cơ. Định đặt động cơ và sử dụng luôn 1 tầng líp xe đạp. Nếu được như vậy đỡ mất thêm một ít công sức và vẫn sử dụng được phanh sau của xe, không phải lắp thêm phanh sau kiểu càng cua vào khung xe.
            Xin cảm ơn bạn.
            anh ở đâu? nếu sàigon thì tôi giúp cho.

Comment

• Nguyên văn bởi myhang1 Xem bài viết
              cám ơn bạn
              nhưng mình cũng chưa tìm ra được câu trả lời. cho vấn đề này

chào các bác
              e đang định lấy pinlaptop làm nguồn .nhưng hỏi mấy nới chuyên làm pin laptop nói là không được , không pin ào chịu nổi . không biết co đúng không, nên không ai chiu làm.
              e có hổi bên Xe Đạp Điện GEOBY. nhưng gIÁ pin măc quá gần 4t. mà mãi tận hải phòng, giờ e
              không biết làm sao.
              nhờ các bác tư vấn địa chỉ ghép pin hoặc mua pin
              em xin cảm ơn
              bác cứ bảo họ ghép cho có vấn đề gì bác tự chịu trách nhiệm không cần bảo hành. hoặc bác có thể thu mua pin laptop cũ nhưng phải cùng loại nhé vì các cell khác loại có dung lượng khác nhau. nếu bác mua cell pin mới của trung quốc chắc tầm 40-50k/ quả.mua pin cũ thì 9cell dùng 1h chắc tầm 200-250k=> 250/9=30k/cell mà có khi còn tốt hơn cell TQ cell ngon mới thì tầm 80- 100k/cell, chắc không kham nổi vd: nguồn 36v dùng 10cell/dãy = 2->2,6ah muốn năng lên 8ah chắc phải dùng 40cell nếu nhân với giá 80k/cell = 3,2tr còn nhân với giá 50k/cell = 2tr.nhân vơi giá 30k/cell = 1tr2.còn về chất lượng thì cell laptop chắc chắn tốt hơn acquy nhé.
              ưu điểm của pin là gọn nhẹ,
              nhược điểm là đắt tiền.
              bác cứ làm đi nếu thấy ngại bác làm 1 dãy pin nối tiếp thôi, dùng thử nếu thấy ổn thì mua thêm mắc vào là ok mà.
              hiện tại em đang dùng 7cell nối tiếp cho con xe đạp chạy 24v ở nhà chạy hoài có thấy hỏng đâu. xạc pin 24v trung quốc
              Last edited by nguyenhiep87; 19-11-2012, 14:35.

Comment

Xin cảm ơn bạn.
                Có loại motor lắp bánh sau có cả phanh, ko cần phải sử dụng phanh càng đâu bác ah
                Trần Quang Định
                0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                  Có loại motor lắp bánh sau có cả phanh, ko cần phải sử dụng phanh càng đâu bác ah
                  bác có loại đó không ????

Comment

Xin cảm ơn bạn.
                    Món này bác Lộc đang có hàng thì phải. Bạn alô cho bác Lộc xem

Comment

• Nguyên văn bởi giakem Xem bài viết
                      anh ở đâu? nếu sàigon thì tôi giúp cho.
                      Xin cảm ơn bạn. Hơi buồn là tôi ở Hà Nội, nên không nhờ bạn giúp được rồi.

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                        Nguyên văn bởi quangvinh06 Xem bài viết
                        Món này bác Lộc đang có hàng thì phải. Bạn alô cho bác Lộc xem
                        Lúc đầu tôi định lắp động cơ 1 chiều để không thay đổi phụ kiện nào của cái xe đạp Nhật. Nhưng thấy theo lời góp ý của các bạn thì việc chế thêm có vẻ đơn giản hơn, mà trông cái xe cũng vẫn đẹp, hiệu suất động cơ lại nhiều hơn. Còn việc lắp nan hoa, cân chỉnh vành tôi có lúc đã làm. Định để ắc quy trên đèo hàng, cố làm phần để ắc quy trông như phần mút đệm của phần đèo hàng, không hiểu có được không, cái xe này tôi không đèo gì cả nên cố gắng trang trí phần đèo hàng sau khi chế trông cũng tạm gọi là được. Dạo này bác Lộc có vẻ bận, có thể phải gọi nhiều lần mới được.
                        Xin cảm ơn các bạn.

Comment

• em làm cũng được gần 2 tháng rồi.sâu hàng cho các bác xem.
                          đây là trước lúc chế
                          Click image for larger version

Name:	100APPLE_IMG_0052.jpg
Views:	1
Size:	107.4 KB
ID:	1370456
                          đây là sản phẩm
                          Click image for larger version

Name:	DSCN0436.jpg
Views:	1
Size:	89.9 KB
ID:	1370457
                          xe dùng moto 24v 250w đùm trước.dùng 2 acquy 12v 7,5a của globe.xe đi được tốc độ 30km và đi được 20km quãng đường.

Comment

• Xe em sau khi hoàn thành

-tốc độ đã tét được khoảng 34 km/h,quãng đường đi được gần 30km.
                            -Em đang hoàn thiện con soocter này
                            khung xe

động cơ 3p lắp bánh sau

líp chế thêm

hộp điện chế từ vỏ case máy tính cũ

gắn lên khung

gá thử acquy

Bộ điện đã hoàn chỉnh

em sẽ up nốt khi hoàn thiên.

Comment

• Xe em sau khi hoàn thành

-tốc độ đã tét được khoảng 34 km/h,quãng đường đi được gần 30km.
                              -Em đang hoàn thiện con soocter này
                              khung xe

động cơ 3p lắp bánh sau

líp chế thêm

hộp điện chế từ vỏ case máy tính cũ

gắn lên khung

gá thử acquy

Bộ điện đã hoàn chỉnh

em sẽ up nốt khi hoàn thiên.

Comment

• Thêm quả video

Comment