Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi sirius110rc Xem bài viết
    hôm nay mình mới gọi cho bác Lộc để đặt một vài thứ , bác có báo giá về loại 36V như thế này 900k là = 1 Đùm + bo điều khiển + 1 tay ga Hall (chưa kể tiền chuyển phát )
    bạn cần gì cứ gọi cho bác ấy , bác ấy rất nhiệt tình và chi tiết , hỏi gì bác ấy cũng tư vấn giúp hết
    bạn đặt đc ko chổi à, thế dự án 2 đc có chổi đến đâu rồi, hình như có cả loại đc ko chổi nhưng kéo bánh răng ngoài đấy, ko cứ là ko chổi là loại đùm đâu

Comment

• Sin chào các anh em trong diễn đàn , mình là tín đồ ngoại đạo mình rất thích độ xe chủ yếu là xe máy . Vừa rồi công an làm căng quá mình bị thu mất cả 3 chiếc xế . Nên mình chuyển sang chế xe điện , mình đã nghiên cứu những kinh nghiệm của anh em trên diễn đàn và kết hợp với kinh nghiệm chơi xe máy . Mình sẽ chế một con xe máy điện theo dáng xe Vespa cổ . Sử dụng 2 động cơ , động cơ chính 36v 500w ( đặt hàng của bác locto) và độ cơ phụ 12v (công suất không rõ, vì lấy từ củ đề xe máy) . Mình định dùng 4 ắc quy cho hai cái động cơ . Khung sườn và hai bánh mình tự gia công , mình đã chuẩn bị đủ phụ kiện . Nhà mình đi lại toàn phải leo dốc nên mình mới định lắp thêm động cơ 12v , vì nó rất khỏe. Đấu trự tiếp vào 1 ắc quy và dùng công tắc on/of chỉ sử dụng đẻ leo dốc khá cao ( dốc 12%) . Mình coi đây là cầu phụ , đi đường bằng thì chỉ dùng động cơ chính . Mình đã gọi đt hỏi anh Trần quang Định về cách đấu ắc quy khả thi nhất . Thử chạy để leo dốc ok lắm ( gá vào xe xgame test thử) giờ đã yên tâm gò hàn tạo khung dáng vespa mơ ước thôi . Khi nào hoàn thành mì sẽ post lên cho anh em cho ý kiến để rút kinh nghiệm hoàn thiện hơn . Có anh em nào cho mình biết cái củ đề xe máy công suất bao nhiêu không , mình là tín đồ ngoại đạo làm chỉ dựa trên kinh nghiệm thôi. Nhu cầu đi lại không nhiền nên mình chỉ quan tâm vẫn đề là chế xe da không phải dắt bộ lên dốc . Mong anh em trong diễn đàn đóng góp cho ý kiến . Thank

Comment

• [QUOTE=ngucoc;648590]
        Nguyên văn bởi nghientoan Xem bài viết

đc 24v250w mình mua để tiết kiệm ắc qui là chính, vận tốc và sức mạnh còn tùy thuộc vào cách lắp của bạn, để nó chạy full speed (2300v/p)thì chắc nhanh lắm, nhưng chưa chắc kéo khỏe, còn chạy qua hộp giảm tốc hoặc bánh răng trung gian thì rất khỏe nhưng tốc độ sẽ chậm đi ...

đc của mình mua ở chợ trời , nói là hàng việt nam , nhưng chắc cũng hàng tàu thôi, mình muốn đổi để khỏi phải đi mua cái khác thôi mà, bạn cần thì ra chợ giời tìm mua hoặc ngại ko muốn ra đó thì lấy lại của mình cũng đc, mình sẽ đi mua bộ khác , giá mình mua là : dc24v250w 350k, bộ điều toc24v35w 250k , tay ga hall 80k
        thế em nó không phải là động cơ đùm ạ?cơ khí thì không lo nhưng chủ yếu là không có đồ.mà 250w không biết chạy một người thì được bao nhiêu km?bác nào chạy đọng cơ 250w cho xin ý kiến ạ.thanks.

Comment

• chào các bác
          cho e hỏi muốn mua pin 36v này thì mua ở đâu ạ!
          bác nào biết chỉ e với .e xin chân thành cảm ơn

Click image for larger version

Name:	pin xe dap dien.jpg
Views:	1
Size:	71.6 KB
ID:	1371897

Comment

• Nguyên văn bởi nhabepdep
            Pin 36V thì bác mua nhiều quả nối tiếp với nhau là được mà
            chào bác
            e cũng tính đến khoản này rồi nhung mà hỏi chỗ bán pin nó không làm.vqf quan trọng là cuc sac nũa chứ
            e tính mua cài này cho khỏe. nhưngi ở viêt nam chưa thấy bán.các trang nước ngoài thì nhiều lắm
            http://www.aliexpress.com/store/grou...211644209.html
            Last edited by myhang1; 23-12-2012, 20:55.

Comment

• Nguyên văn bởi nghientoan Xem bài viết
              bác cho hỏi là 1,1t là gồm những gì ạ?động cơ gì ạ?và công suất em nó thế nào ạ?em đang định làm một em.thanks bác
              Gồm 1 bộ sạc,
              1 động cơ Nhật sản xuất tại Mỹ,
              1 bộ tay ga, 1 bo mạch điều khiển và
              1 hộp nhựa đựng bình điện (do bác Lộc tự chế)

Nếu bác thích em để lại cho bác-giá bằng giá Bác Lộc gởi cho em. Em đang luyện đạp để lấy sức chinh phục Phanxipan nên không lắp vô đề chạy!

Comment

• [QUOTE=toandragon;650053]Gồm 1 bộ sạc,

Nếu bác thích em để lại cho bác-giá bằng giá Bác Lộc gởi cho em. Em đang luyện đạp để lấy sức chinh phục Phanxipan nên không lắp vô đề chạy![/Q
                là động cơ đùm hả bác?công suất thế nào ạ?mà bác ở đâu ạ?em ở Cầu Diễn HN ạ.

Comment

• [QUOTE=nghientoan;650095]
                  Nguyên văn bởi toandragon Xem bài viết
                  Gồm 1 bộ sạc,

Nếu bác thích em để lại cho bác-giá bằng giá Bác Lộc gởi cho em. Em đang luyện đạp để lấy sức chinh phục Phanxipan nên không lắp vô đề chạy![/Q
                  là động cơ đùm hả bác?công suất thế nào ạ?mà bác ở đâu ạ?em ở Cầu Diễn HN ạ.
                  Loại động cơ không chổi than (không biết đùm hay không! ngu cái này)
                  hiệu Sanyo Nhật-sx Mỹ. Bác ở HN thì tìm ngoài kia mua cho rồi! gởi ra mắc công tốn tiền. hehee

Comment

• [QUOTE=toandragon;650099]

Loại động cơ không chổi than (không biết đùm hay không! ngu cái này)
                    hiệu Sanyo Nhật-sx Mỹ. Bác ở HN thì tìm ngoài kia mua cho rồi! gởi ra mắc công tốn tiền. hehee
                    ngoài này chợ trời các cụ toàn thấy bán hang tàu thôi bác ạ.thế bác cho em hỏi thêm,động cơ của bác chạy bao nhiêu vôn,công suất bao nhiêu ạ?có phải là loại này không ạ?Click image for larger version

Name:	Video0159.jpg
Views:	5
Size:	68.0 KB
ID:	1371948.

hay là cái thứ 2 này ạ?
                    Click image for larger version

Name:	nkkss.png
Views:	1
Size:	227.1 KB
ID:	1371951
                    để em hỏi thằng em em tết nó có về được không thì nhờ nó mang về giúp.
                    Last edited by nghientoan; 24-12-2012, 22:16.

Comment

• đây bác ơi! cái hình thứ nhất- nó là anh em sinh đôi với 2 thằng trên đó! động cơ 24V - 250W.

[QUOTE=nghientoan;650262]

ngoài này chợ trời các cụ toàn thấy bán hang tàu thôi bác ạ.thế bác cho em hỏi thêm,động cơ của bác chạy bao nhiêu vôn,công suất bao nhiêu ạ?có phải là loại này không ạ?[ATTACH=CONFIG]58071[/ATTACH].

để em hỏi thằng em em tết nó có về được không thì nhờ nó mang về giúp.
                      Last edited by toandragon; 25-12-2012, 11:27.

Comment

• [QUOTE=toandragon;650424]đây bác ơi! cái hình thứ nhất- nó là anh em sinh đôi với 2 thằng trên đó! động cơ 24V - 250W.

bác cho em hỏi thêm là em nó lắp bánh sau đúng không ạ,có thể lắp thêm phanh và líp đúng không ạ?với lại bộ em định mua của bác có cái tay phanh không bác?thanks bác.bác pm tin nhắn vào nick của em số điện thoại của bác ạ,để em dễ liên lạc ạ.

Comment

• [QUOTE=nghientoan;650447]
                          đây bác ơi! cái hình thứ nhất- nó là anh em sinh đôi với 2 thằng trên đó! động cơ 24V - 250W.

bác cho em hỏi thêm là em nó lắp bánh sau đúng không ạ,có thể lắp thêm phanh và líp đúng không ạ?với lại bộ em định mua của bác có cái tay phanh không bác?thanks bác.bác pm tin nhắn vào nick của em số điện thoại của bác ạ,để em dễ liên lạc ạ.
                          hehee, nó lắp bánh trước! còn cái vụ lắp bánh sau chưa hỏi bác Lộc cách lắp. bộ phanh thì không có. giờ có gọi cho tui thì tui cũng chả biết nói gì.
                          muốn hỏi gì thì cứ hỏi, tui gom lại hỏi hết bác Lộc cho. khakha. tui chỉ biết lắp bánh trước do bác Lộc chỉ thui.

Comment

• [QUOTE=toandragon;650463]

hehee, nó lắp bánh trước! còn cái vụ lắp bánh sau chưa hỏi bác Lộc cách lắp. bộ phanh thì không có. giờ có gọi cho tui thì tui cũng chả biết nói gì.
                            muốn hỏi gì thì cứ hỏi, tui gom lại hỏi hết bác Lộc cho. khakha. tui chỉ biết lắp bánh trước do bác Lộc chỉ thui.
                            vâng,em thấy có người trong diễn đàn này đã lắp bánh sau rồi,có cả phanh và líp để đạp khi hết điện luôn.bác hỏi giúp em ạ.
                            mà bác ở khu nào TPHCM ạ?có gần trường đại học giao thông không ạ?

Comment

• [QUOTE=nghientoan;650489]
                              vâng,em thấy có người trong diễn đàn này đã lắp bánh sau rồi,có cả phanh và líp để đạp khi hết điện luôn.bác hỏi giúp em ạ.
                              mà bác ở khu nào TPHCM ạ?có gần trường đại học giao thông không ạ?
                              Động cơ Sanyo 24V nguyên bản trong xe là nó nằm ở bánh trước. Vậy nên với động cơ này có thể lắp bánh sau nhưng phải gia công cơ khí thêm 1 chút và chuyển phanh lên dùng phanh vành. Cách chế thêm líp như sau
                              - Chọn động cơ có vỏ bằng inox hoặc thép ( Sanyo có 2 loại, loại vỏ nhôm thì to và nhẹ, còn loại vỏ inox hoặc thép thì nhỏ và nặng, tuy nhiên loại vỏ thép chỉ nặng hơn khoảng 1 - 2 lạng thôi )
                              - Lấy cụm moay ơ cũ của xe, cắt cả cụm phía đầu, nơi có rãnh ren để bắt líp, mài gọt nhẵn nhụi
                              - Xác định bên gắn líp của động cơ ( là bên ko có cụm dây ). Dùng máy mài sâu xuống với chiều sâu và bán kính hình tròn đó vừa khít với cụm rãnh ren vừa cắt ( nếu ko mài hinh trronf sâu xuống thì cứ như thế bắt vít cũng được, tuy nhiên nó sẽ xấu và hơi dài nên phải kéo rộng càng xe ra mới vừa ).
                              - Khoan 3 con vít bắt chặt rãnh ren vào vỏ dộng cơ, vậy là động cơ của bạn đã có chỗ bắt líp để lắp bánh sau rồi đấy
                              Chúc các bạn thành công
                              Trần Quang Định
                              0932299590

Comment

• Cũng có những loại nguyên bản của nó lắp bánh sau nên đã có sẵn phanh và líp
                                Trần Quang Định
                                0932299590

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X