Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nguồn Change cho xe máy điện ( xe đạp điện )

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi lenghia664 Xem bài viết
    Sao tôi không thể nào gởi kèm file được. Khi thêm file và thì luôn bị báo là "không thành công". là file jpg có dung lượng rất nhỏ, chỉ có 129kb (544 x 408). Các bác giúp em với.
    Bạn vào photobucket.com rồi làm theo hướng dẫn sau để up ảnh lên cho mọi người cùng bàn nha!
    http://dientuvietnam.net/forums/show...10&postcount=2
    chúc thành công!
    Gian Khó Cuộc Đời Nuôi Ta Lớn!
    Giang Hồ Đẫm Máu Dạy Ta Khôn!

(@_@)______________(@_@)

Comment

Nguyên văn bởi toan88_tnt Xem bài viết
      dòng cho led cỡ 20mA.T tính bạn nên dùng trở khoảng 680 ôm mắc nối tiếp led
      Chúc thành công!
      không phải như thế đâu.
      điện áp của led theo tôi nhớ là từ 1,8v là phát sáng.
      xưa giờ tôi đã làm rất nhiều vi vậy:
      1. mắc vào xe máy bình 12v thì dùng trở 1k cho 1 led
      2. nếu mắc vào một thiết bị khác điện áp 9v mới dùng R= 0,68k
      3. nếu bác muốn thử thì lấy 1 chiết áp khoảng 5k hoặc 10k (volume) để mức min sau đó chỉnh dần giảm giá trị điện trở khi nào đồng hồ chỉ 3v led sáng là được (phải có tải)
      cùng chung tay xây dựng diễn đàn ngày một tốt đẹp
      chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật
      dân thủy điện 05003505412

Comment

Xin phép các bác cho em hỏi một chút. Em có cái đổi nguồn dùng cho màn hình máy tính LCD 12V. Bây giờ em muốn dùng cái này để nạp cùng lúc cho 2 acqui 12V-7.2A mắc song song không ạ?(Dùng để chạy xe đạp điện)

Comment

Nguyên văn bởi buidoi_44k Xem bài viết
          Xin phép các bác cho em hỏi một chút. Em có cái đổi nguồn dùng cho màn hình máy tính LCD 12V. Bây giờ em muốn dùng cái này để nạp cùng lúc cho 2 acqui 12V-7.2A mắc song song không ạ?(Dùng để chạy xe đạp điện)
          Bạn phải chỉnh lại đường hồi tiếp điện áp để áp ra lên 14,5V - 15V thì mới nạp được. Thêm mạch hạn dòng cỡ 3A cho an toàn vì khi bình cạn điện nó ngốn dòng lớn lắm, có thể làm nguồn không chạy được hoặc chết ngay khi cắm điện.
          Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
          Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Tiếc cho chúng ta sao mà hay viết sai chính tả quá. Có người rất giỏi điện tử mà tiềng anh nạp điện cũng viết sai. Cố gắng đừng viết sai

Comment

Luồng này bị lẵng quên mất rồi.Hix đang cần 1 ít tài liệu cho bộ nạp xe đạp điện
              Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
              bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

1. Bạn nên xem dung lượng của pin và chọn dung lượng accu thay thế tương đương hoặc lớn hơn(sẽ đi xa hơn) với dung lượng của pin cũ chứ 4.5Ah là quá nhỏ so với tải là xe điện.
                2. Mạch nạp tự chế của bạn không đạt yêu cầu: hạn chế dòng điện khi nạp và không khống chế điện áp khi accu đầy bình là phá accu ngay mà. Với accu 6V, điện áp khi accu đã đầy không được quá 7.2V; dòng trong suốt quá trình nạp chỉ giới hạn ở 0.45A sẽ đảm bảo tuổi thọ cho accu nhé. Bạn cần tư vấn về bộ nạp, liên lạc với mình, lúc rảnh mình tư vấn cho.
                thanhglhn@yahoo.com nhé,

Comment

bạn nào có mạch sạc 48v cho mình sin với,mạch của mình chết mấy con trở quanh ka 3842 mà không biết trị số cũng như những pan bệnh của con này.Ở quê mình nhà nào cũng có xe đạp điện nên nhu cầu nhiều lắm
                  điện dân dụng

Comment

Chào các bác.
                    Chiếc Yamaha của nhà đệ lại dùng 20 cục pin (loại pin đại), nó là nguyên chiếc second hand, bộ nạp dùng nguồn 110VAC. 20 cục pin đấu nối tiếp tạo thành điện áp 24V -> mỗi cục 1.2V. Bây giờ pin đã hư (chảy nước), đệ tháo bên trong hộp pin thấy có một cảm biến nhiệt. Đệ đã mua 2 bình accpuy 12V đấu nối tiếp để vào, mỗi bình là 4.5AH. Bây giờ nó chạy yếu xìu. Mong các sư huynh chỉ giáo.
                    Nếu được, mong đại sư huynh dinhVan và các sư huynh chỉ cách cho tiểu để thiết kế một mạch nạp khác có khả năng tự ngắt.
                    Anh trai đệ cũng có một chiếc Yamaha như thế, anh ấy chế một bộ nạp (không tự ngắt) và kết quả nó đã sơi của anh ấy 4 cái bình nhỏ (loại 6V).
                    Rất mong sử chỉ giáo của các sư huynh.
                    hpecom.
                    --------------
                    1. Bạn nên xem dung lượng ghi trên thân pin để thay thế ACCu cho phù hợp (bằng hoặc hơn để đi quàng đường dài hơn). Với dung lượng 4.5Ah chẳng bõ bèn gì với xe điện. Accu dung lượng bé (nội trở trong lớn hơn loại dung lượng lớn) nên dòng phóng sẽ k đảm bảo cho xe (vì xe chạy ăn dòng tương đối lớn!).
                    2. Bộ sạc tiêu chuẩn phải có được 2 tiêu chuẩn: 1 là hạn chế được dòng nạp không vượt quá giá trị cho phép của accu (thường các accu chế tạo nạp ở 0.1 lần dung lượng accu) tức là với accu 4.5Ah, bạn chỉ nạp dòng tối đa 0.45A thôi, vượt giá trị này tuổi thọ acccu không đảm bảo nhé. Tiêu chuẩn thứ 2 là khi accu no, điện áp bộ nạp không được vượt quá 1.25 lần điện áp định mức accu nhé, nếu vượt cũng sẽ giảm tuổi thọ accu nhé.

Comment

Nguyên văn bởi thanhphuongq
                      toi co mach nap binh 12v day tu dong ngat,tu dong nap khi binh can ai can toi gui cho.(battery charging phai khong)
                      bac gui giup e cai, em co cai mach sac bi chay het 2 con dien tro, khong dc duoc gia tri! mail: abc_datdedidai123@yahoo.com.vn. Thank bac nhieu!

Comment

sao dùng ắc quy nhỉ pin laptop cho rùi rẻ mà nhanh

Comment

Em có mấy Cái XẠc Xe ĐẠP điện nó cứ nổ tụ nguồn ra của sạc các bác bảo em cách sửa với
                          mò mãi chưa đc
                          với lại có 1 số sạc lúc nào nó cũng báo nguồn Xanh các bác Ạ
                          Sự Thành Công là Tích Số : Hiểu Biết , May Mắn , Tài Năng

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X