Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xe đạp chạy bằng điện (Electric Bicycle)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi trungbkm2 Xem bài viết
    Theo mình biết động cơ của nó chay ac mà ban dầu bình điện 48V qua ac còn 36V chứ không phai động cơ DC
    bạn nói chưa hoàn toàn đúng. động cơ có hai loại DC va AC. thông thường nếu là loại 48v thì là động cơ AC có 3 fa.còn lại động cơ 36v là DC(dùng chổi than).

Comment

• Nguyên văn bởi phucjose Xem bài viết
      Haidien gửi tiếp mạch 36v và 48v lên đi
      tôi gửi cho bạn 2 file mạch đk 36v và 48v nhe
      Attached Files

Comment

• bac co the gui no cho tui duoc ko? neu duoc tui xin cam on rat nhieu co tai lieu giây

Nguyên văn bởi haidien Xem bài viết
        Tôi xin đưa ra chủ đề này, xin mời các bạn tham gia. Trước tiên tôi nêu
        lên 1 vài cách hoạt động của xe đạp chạy bằng điện như sau:
        1- Loại động cơ:
        - Động cơ chổi than (bruss DC motor).
        - Động cơ không chổi than (brushless DC motor).
        2- Điện áp accu, thông thường:
        - 24V DC.
        - 36V DC.
        - 48V DC.
        3- Cách vận hành:
        - Chỉ trợ lực khi người sử dụng đạp (hầu hết các xe xịn).
        - Chạy không cần lực tác động lên bàn đạp.
        Loại trợ lực là loại phức tạp nhất, giá cao nhất và không thích hợp nhất
        đối với chúng ta. Vì vậy, chủ yếu chúng ta đề cập nhiều vào loại vặn tay
        "tay ga" là chạy.
        Nếu chủ đề này có nhiều người tham gia, tôi sẽ gửi tặng vài schematics
        của board motor drv và battery charger.
        bac gui cho tui hay co tai lieu giay cang tot xin hau ta bac sau

Comment

• cho mình xin schematics của board motor drv và battery charger của xe đạp điện với.
          nếu có thể xin bạn cho biết làm thế nào để tăng tốc độ cho xe đạp điện được không?
          cảm ơn nhiều!
          đ/c mail: trinhaiquoc@gmail.com

Comment

• Trang này về xe điện hay tuyệt, mấy bác điện tử vào mà xem rồi giúp lại cho bà con:

http://endless-sphere.com/forums/viewforum.php?f=2

Comment

• Hiện nay cưả hàng em khách hàng đem tới cả một đống cục charge và cục control hư cháy, các anh chị giúp em một ít sơ đồ cuả tuị nó để em có hướng khắc phục .Em xin chân thành cảm ơn!!!
              Em bán hai hiệu chính là Oudie và Zialun
              Kết nối Triệu Bàn Tay, Triệu Trái Tim yêu thương...

Comment

• Hiện nay em thấy bộ sạc là hư nhiều nhất , nó hay hư nhất là bên phần sơ ( dùng dao động 3842) ,em nhận thấy khi đã hư bên phần đó thì khi sữa chữa hiệu quả ko cao (hay bị hỏng lại phần đó ) , ko biết có phải là tay nghề em yếu hay ko mà khi sữa chữa xong xài 1 vài lần đầu thì ok nhưng những lần sau thì hên xui ,tỉ lậ rủi ro rất cao ( cái này em nghĩ chắc là do mình thay thế linh kiện ko đồng bộ ). Cái hư thứ hai là phần thứ ko báo đầy . Đó là vài ý kiến của em mong anh em đóng góp ,nếu có điều kiện mong anh em giúp đở dùm cách nào khắc phục hiệu quả nhất!

Comment

• Ko có huynh nào nghiên cứu về vấn đề này sao?

Comment

• Kính thưa tất cả các anh chị em
                    Em thấy mục này nằm im lâu rồi đó
                    Cửa hàng của tụi em dạo này bán cũng chậm hẳn, ít người mua xe điện quá

Nó nằm ở đường Nguyễn Tri Phương ngay cái vòng xoay Nguyễn Chí Thanh đó(cửa hàng của Cty Lộc Hoa Niên)
                    Ngày nào em cũng đi làm, đi chợ bằng xe điện nhưng không hài lòng ở điểm động cơ quá yếu, không tăng tốc thú vị được, tốc độ không cao dù em lấy chiếc có công suất lớn nhất.Cả chassis cũng yếu, phóng nhanh cỡ 50-60kmh thấy nó rất hiu hắt... Tóm lại có quá nhiều nhược điểm trên xe của China
                    Em vốn là dân mê chơi mô tô thời trẻ nên mạo muội đề nghị anh em và chị Lan Hương giúp em thiết kế những chiếc mô tô chạy điện hoành tráng như chopper, hay xe địa hình crossroad... như thế mới ...cho xe Tung Kủa ngửi khói được(Ủa, có khói đâu mà ngửi?)
                    Xin chân thành cảm ơn tất cả!
                    Last edited by Green_Age; 25-11-2008, 18:19.

Comment

• Trang web này nói về quá trình DIY một chiếc chassis Yamaha thành xe điện crossroad:
                      http://blog.makezine.com/archive/200...onversion.html
                      Em thik nghịch phá theo kiểu này lắm nhưng thời gian còn hạn hẹp quá, ráng phấn đấu nữa mới được!
                      Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi xinmap Xem bài viết
                        Hiện nay em thấy bộ sạc là hư nhiều nhất , nó hay hư nhất là bên phần sơ ( dùng dao động 3842) ,em nhận thấy khi đã hư bên phần đó thì khi sữa chữa hiệu quả ko cao (hay bị hỏng lại phần đó ) , ko biết có phải là tay nghề em yếu hay ko mà khi sữa chữa xong xài 1 vài lần đầu thì ok nhưng những lần sau thì hên xui ,tỉ lậ rủi ro rất cao ( cái này em nghĩ chắc là do mình thay thế linh kiện ko đồng bộ ). Cái hư thứ hai là phần thứ ko báo đầy . Đó là vài ý kiến của em mong anh em đóng góp ,nếu có điều kiện mong anh em giúp đở dùm cách nào khắc phục hiệu quả nhất!
                        Bộ charger thường hư do mạch hạn dòng không hoạt động tốt. Trong trường hợp này, dòng charge sẽ rất lớn, vượt quá mức của mạch dẫn đến cháy nổ bên phần sơ cấp.
                        Đối với accu loại 7A thì dòng charge là 1,5A đến 2A.
                        Bộ charger không báo đầy thì xem lại mạch IC đo dòng charge (thường là LM358) có 1 vài điện trở sai số.

Comment

• Nguyên văn bởi vuong339 Xem bài viết
                          Bác nào Post hình màu dây xe điện Cám ơn hì hì tháo dây quện rồi
                          Hay thật đấy . . . đúng là chuyên nghiệp phá hi hi

Comment

• Nguyên văn bởi cooloo Xem bài viết
                            hehehehehe!!! Cu Lu hông cần chế xe nữa . Ra mua một chiếc chạy cho nó máu . Chạy được khoáng 10Km . Bịnh điện thì sách ra ngoài , vào trong nhà sạc được .

Xe đạp điện hai cylin tốc độ đạt 100000 mét trong vòng 1s. luc sử dụng nhớ đội mũ bảo hiểm. . .

Comment

• Nguyên văn bởi taivan Xem bài viết
                              toi muon gui file dinh kem nhung k biet phai lam ntn?
                              thanh vien moi ma.ai biet tra loi giup. thank
                              Quá đơn giản . . .
                              Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi Green_Age Xem bài viết
                                Kính thưa tất cả các anh chị em
                                Em thấy mục này nằm im lâu rồi đó
                                Cửa hàng của tụi em dạo này bán cũng chậm hẳn, ít người mua xe điện quá

Nó nằm ở đường Nguyễn Tri Phương ngay cái vòng xoay Nguyễn Chí Thanh đó(cửa hàng của Cty Lộc Hoa Niên)
                                Ngày nào em cũng đi làm, đi chợ bằng xe điện nhưng không hài lòng ở điểm động cơ quá yếu, không tăng tốc thú vị được, tốc độ không cao dù em lấy chiếc có công suất lớn nhất.Cả chassis cũng yếu, phóng nhanh cỡ 50-60kmh thấy nó rất hiu hắt... Tóm lại có quá nhiều nhược điểm trên xe của China
                                Em vốn là dân mê chơi mô tô thời trẻ nên mạo muội đề nghị anh em và chị Lan Hương giúp em thiết kế những chiếc mô tô chạy điện hoành tráng như chopper, hay xe địa hình crossroad... như thế mới ...cho xe Tung Kủa ngửi khói được(Ủa, có khói đâu mà ngửi?)
                                Xin chân thành cảm ơn tất cả!
                                Đi sau xe đạp điện của cooloo có khói để mà ngửi đó. . . thấy có 2 cái pô to đùng

Comment

Về tác giả

Collapse

haidien Tìm hiểu thêm về haidien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X