Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Em thích nghịch điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

UI HAY NHỞ ngày còn bé em chơi hẳn quả tụ sứ của NGA NGỐ to bằng nắm đầm 1uf MKP đấu nối tiếp (~) của điốt hình cầu(~) điện lưới ,(+)điốt(-)đấu vào con môtơ quạt bếp lò:...=>kết quả bốp lựu đạn hơi cay thằng nào đáp tao thế? con mô tơ vẫn đứng yên không nhúc nhích
    010001010100101001010
    bởi một cộng một không bằng hai nên sinh ra cả vũ trụ
    1+1=10

Comment

mọi người ơi giúp em tí ,em nghịch cái ti vi nhà em . tắt đi em gí ngón tay vào cách màn hình 1cm điện nó đánh vào ngón tay em xanh lè bật tivi lên ngón tay em đánh điện vào màn hình tivi hơn cả buji xe máy không thấy đau đớn gì cả, bật tắt nhiều quá tivi của em nó bị cháy con SMR 10000 rồi thay vào 10 phút là lại cháy tiếp(thay cả me dao động rồi) hỏi em có nên mua chuồng trung quốc về thay không? đến nỗi bây giờ em mặc áo len nửa đêm cởi áo ra điện vẫn đánh xanh lè nổ ra tiếng tanh tách như dùi cui điện em còn phát hiện ra khả năng mới của em là lấy thước nhựa cọ lên tóc để vào bút thử diện (bỏ điện trở của bút)đèn đỏ rực lên 1 giây
      Last edited by zenobia; 31-03-2008, 23:32.
      010001010100101001010
      bởi một cộng một không bằng hai nên sinh ra cả vũ trụ
      1+1=10

Comment

Uh nhỉ mih cũng thấy là không biết đèn đc gắn ở đâu,còn relay thì mua có rẻ ko?

Comment

giá từ : đồ vật được treo lơ lửng giữa không trung
          Attached Files

Comment

như vẻ có từ trường ấy nhỉ, hay đấy ! Có ai làm chưa nhỉ.

Comment

lam sao lam duoc nhu vay có ai biết chi coi cai để làm bầy cho đep

Comment

Antigravity

Nguyên văn bởi linh_elec Xem bài viết
                như vẻ có từ trường ấy nhỉ, hay đấy ! Có ai làm chưa nhỉ.

Mạch điện làm 1 vật lơ lửng trong không gian, làm cái này cũng khá thú vị ,có rất nhiều kiểu thiết kế cho loạI này,loạI treo lơ lửng,loạI đẩy đồ vật lên ,loạI vừa đẩy lên và vừa làm vật di chuyển…

,hai hình mạch thuộc dạng treo đính kèm :1 lược đồ xưa :dùng ánh sáng +quang trở,và 1 lược đồ kiểu mớI hơn,dùng diode phát hồng ngoạI+ transistor thu hồng ngoạI.

Nguyên tắc của các mạch loạI Antigravity (thuộc loạI treo đồ vật lơ lửng) như sau:
                Nam châm điện hút vật thể lên,khi vật thể bị hút lên,
                VớI 1 hoặc vài cảm biến ,mạch điện tử phát hiện vật thể di chuyển lên,giảm công suất hút của nam châm điện,làm vật thể rơi xuống
                Vât thể rơi xuống,mạch điện tử phát hiện sự rơi xuống,liền tăng công suất hút,vật thể lạI bị hút lên
                Tiến trình xảy ra rất nhanh,kết quả là vật thể lơ lửng trong không gian ở 1 vị trí phù hợp

Mạch gồm các phần chính như sau
                1/ Dùng 1 cảm biến ,có thể là 1 trong các cách sau
                -cảm biến phát hiện ánh sáng : thường hoặc hồng ngoạI
                -cảm biến siêu âm.
                -cảm biến từ trường .(Hall)

2/ Vật tác động gồm: phảI có 1 trong lượng phù hợp và không quá nhẹ

-một nam châm vĩnh cửu,trục nam châm được đặt hướng đứng thẳng góc vớI mặt đất,bên ngoài là bao bởI hình thể muốn tạo,ví dụ hình 1 quả cầu,hay hình 1 khung ảnh v ..v.

3/ 1 nam châm điện đặt phía bên trên vật tác động.

4/ 1 board mạch điện tử : gồm các phần chính.

-1 mạch cấp nguồn công suất phù hợp (nguồn đơn dc ,hoặc nguồn kép dc)
                -1 mạch phát tín hiệu điều khiển(có thể chỉ là 1 bóng đèn có kính hội tụ,hoặc là 1 diode phát hồng ngoạI)
                -1 mạch gồm cảm biến + mạch đệm +khuyếch đạI tín hiệu thu được
                -1 mạch lọc tích phân
                -1 mạch khuyếch đạI thuận
                -1 mạch khuyếch đạI công suất (Dc hoặc xung điện)
                để làm thực hành các bạn tham khảo thêm các trang web ghi trong sơ đồ.
                Attached Files

Comment

Vào đây coi toàn gặp dân điện tử pro ah
                  Em trình gà nên hem hiểu lắm

Comment

Pro quá bà con ơi!
                    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

bác pace100k vui tính quá
                      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Chào các bác pro, số là em sắp thi tuyển vào vị trí ktv sản xuất của intel mà giờ thì không biết minh nên ôn lại những kiến thức gì nữa. Em học ngành điện-điện tử(cao đẳng thui ak).
                        Các bác pro có kinh nghiệm hoặc đã từng tham gia kì thi trên chỉ giúp cho đứa em này với. Em cảm ơn các bác nhiều!

Comment

Các bác ơi giúp em với!!!!!!!

Comment

mình cũng đang nghiên cứu cái mạch này nhưng chưa biết nguyên lý hoạt đông của nó như thế nào cả.bạn nào có biết thì có thể cho mình biết được không?????

Comment

Về mặt an toàn người ta không cho phép tiếp xúc trực tiếp, nhỡ mạch có sự cố rò 220v vào M1, M2 thì thế nào, chỉ khi nào giải quyết được vấn đề đó thì mới sử dụng phổ biến được.

Comment

Cần phải thêm cảm biến hồng ngoại hoặc từ để có tín hiệu đóng mở

Comment

Về tác giả

Collapse

voduychau Tìm hiểu thêm về voduychau

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X