Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cuộc thi Sáng tạo TPHCM 22/6/12

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cuộc thi Sáng tạo TPHCM 22/6/12

Chà, e vừa mới đi coi cuộc thi này xong, sau đây là một số hình ảnh về lĩnh vực điện tử để mấy bác xem thử.
    Sản phẩm đầu tiên là của một e lớp 5, e ấy đã bik mua KIT, dùng MCU, giao típ máy tính bằng cổng COM, điều khiển từ xa = module. Nghe lời em này nói, chi phí đầu tiên chừng 1 triệu, e ấy tự ra ngoài chợ Nhật Tảo sắm đồ đấy ạh (có ai thấy e nhỏ này hem ). Công nghệ e này trình độ cao siu thật (so vs bạn đồng trang lứa).
    IMG168 | Flickr - Photo Sharing!
    Và đây là "hướng dẫn sử dụng" của e ấy
    IMG169 | Flickr - Photo Sharing!
    Còn sau đây là 1 số hình ảnh khác:
    IMG171 | Flickr - Photo Sharing!
    IMG172 | Flickr - Photo Sharing!
    IMG173 | Flickr - Photo Sharing!
    IMG174 | Flickr - Photo Sharing!
    IMG175 | Flickr - Photo Sharing!
    Computer Science major - Vietnamese-German University
    Sponsored by

tuổi trẻ tài cao,
    computer: enter password
    man: penis
    computer:your password isn't long enough
    man: :((

Comment

đúng là bây giờ các bạn trẻ có điều kiện tiếp xúc với mọi thứ sớm hơn mình nhiều
      mình mãi đến năm 18 tuổi mới thấy cái máy tính
      năm 24 tuổi mới bắt đầu tìm hiểu về điện tử

Comment

Nguyên văn bởi kidteam Xem bài viết
        đúng là bây giờ các bạn trẻ có điều kiện tiếp xúc với mọi thứ sớm hơn mình nhiều
        mình mãi đến năm 18 tuổi mới thấy cái máy tính
        năm 24 tuổi mới bắt đầu tìm hiểu về điện tử
        Bác tội nhễ, e tiểu học đc típ xúc òy, nhưng hem có trình độ đc như e này =)).
        Sponsored by

Comment

Theo mình thì chắc có hướng dẫn nhiều của người lớn, và em nhỏ đó chỉ trình bày mà thôi, gì mà lớp 5 làm sao hiểu hết mấy cái đó mà làm, lập trình tính toán cũng ít nhất phải lớp 7-8 trở lên mới có kiến thức toán để lập trình.

0988467839

Comment

Nguyên văn bởi duonghoang Xem bài viết
            Theo mình thì chắc có hướng dẫn nhiều của người lớn, và em nhỏ đó chỉ trình bày mà thôi, gì mà lớp 5 làm sao hiểu hết mấy cái đó mà làm, lập trình tính toán cũng ít nhất phải lớp 7-8 trở lên mới có kiến thức toán để lập trình.
            E hok bik e đó có làm thiệt hay ko (nhiều cơ hội là đc ng ta giúp 1 phần, 50% là đc giúp 100%), nhưng mà thấy giám khảo gật gật gật gật . Cũng có những câu hỏi quen thuộc: Ý tưởng này là của con hay của ng khác? = Dạ, của con. Con mua những linh kiện này ở đâu? = Ở chợ Nhật Tảo. Chi phí đầu từ hết bao nhìu? = Dạ, 1 triệu đồng (chắc phải để dành nhìu tiền lì xì lắm đó). Ở đó, e hok dám coi kỹ, tại có bà mẹ đứng kế bên .
            Sponsored by

Comment

éc! em thì lớp 9 mới dc chạm vào cái máy tính. Lớp 10 học tin học A.

Cuộc thi do trường CDKT-KT Phú Lâm tổ chức? Còn nhỏ như vậy mà làm cả mạch in, dùng 89 thật là pro

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
                éc! em thì lớp 9 mới dc chạm vào cái máy tính. Lớp 10 học tin học A.

Cuộc thi do trường CDKT-KT Phú Lâm tổ chức? Còn nhỏ như vậy mà làm cả mạch in, dùng 89 thật là pro

hic chú nghĩa lớp 9 là may mắn rồi.
                mình đến thi đại học cao đẳng, và đến khi chuẩn bị bào đầu năm cao đẳng hoàn toàn ko biết gì về máy tính luôn và không đụng đến cái máy tính, không biết bật tắt như thế nào luôn chứ lỵ.

rồi đầu năm cđ con nhỏ gần nhà nó rủ đi học tin thế mới bắt đầu vào thế giới 0-1 và bây giờ...............
                email:
                chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

cái này có phải nằm trong " Cuộc thi sáng tạo thanh thiếu niên nhi đồng toàn quốc ko ak "... Em vừa rồi cũng thi ở Tỉnh,,, hôm sau ra HN thi toàn quốc.. nhưng thấy thế này/// ghê quá..hihi... khó ăn rồi....

Comment

Nguyên văn bởi sang_dientu Xem bài viết
                    hic chú nghĩa lớp 9 là may mắn rồi.
                    mình đến thi đại học cao đẳng, và đến khi chuẩn bị bào đầu năm cao đẳng hoàn toàn ko biết gì về máy tính luôn và không đụng đến cái máy tính, không biết bật tắt như thế nào luôn chứ lỵ.

rồi đầu năm cđ con nhỏ gần nhà nó rủ đi học tin thế mới bắt đầu vào thế giới 0-1 và bây giờ...............
                    lớp 9 gần trường nó mở tiệm internet nên vào tìm hiểu. bác Sang có nhận xét gì về chú nhóc trong cuộc thi này ko? em ko tin cho lắm!

Comment

Ở Hà Tĩnh em.. có đứa lớp 6 cũng thi.. nó cũng dùng PIC làm quạt led... công nhận bọn con nít bây h giỏi thật... hihi...

Comment

chắc tụi nó có người giúp đỡ chứ, tự mày mò như mình thì có cạp đất mà ăn
                        email:

Comment

em cũng nghĩ thế... chắc nhà nó.. có anh, chị , hay bố đã được học về điện tử...và có thể làm giúp nó.. nó chỉ có thể hiểu và thuyết trình dc thoy.. chứ lớp 5.... khó tin quá.. ở tỉnh em có thằng lớp 6 cũng thế... rất khó tin///hihi

Comment

để hiểu hết và làm việc được với Vđk là đâu phải là chuyện dể đâu.
                            email:

Comment

hihi.. đây là con robot hỗ trợ thí nghiệm hóa học của nhóm em (gồm 3 đứa) ... cũng tham gia cuộc thi sáng tạo thanh thiếu niên nhi đồng toàn quốc lần này.. nhưng coi bộ khó ăn rồi....hihi ....

Comment

Về tác giả

Collapse

minh_cly Tìm hiểu thêm về minh_cly

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X