Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đi dép cao su chọc tay vào ổ điện thì sao ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đi dép cao su chọc tay vào ổ điện thì sao ?

Mọi người bảo lúc chạm tay vào case máy tính bị giật thì 1 trong các nguyên nhân là do chân mình chạm đất tạo thành dòng điện
    Em ko hiểu nguyên lý lắm,thế nếu mình đi dép cao su(giả sử cao su nguyên chất) chọc tay vào ổ điện thì sao ạ ?
    Cô bạn lớp bên, có 3 phần kiêu sa, 3 phần tinh nghịch, 3 phần dịu dàng và 3 phần
    ...không gì sánh được

có khi chết, mà đa số là chết, ko tin thì bác thử coi nằm ở số nào
    TamPhieuLuuKy@yahoo.com
    092 2838 712 --->>

Comment

chọc vào 1 lỗ thì ko sao nhưng chọc 2 lỗ thì chết chắc
      QUẢNG CÁO

0976303109

Comment

Nguyên văn bởi hincodon Xem bài viết
        Mọi người bảo lúc chạm tay vào case máy tính bị giật thì 1 trong các nguyên nhân là do chân mình chạm đất tạo thành dòng điện
        Em ko hiểu nguyên lý lắm,thế nếu mình đi dép cao su(giả sử cao su nguyên chất) chọc tay vào ổ điện thì sao ạ ?
        Mang dép cao su coi như cách điện với đất, còn tùy chạm tay 1 cực hay 2 cực cùng 1 lúc?

Comment

bac có học điên ko thế......mag dép hay đứng trên ghế chộc tay vô điện dây nóng cũng ko có sao hết.,......case máy tính rờ nhẹ nó mới giật,,,,,,nắm chặt thì ko...vỏ case mối mass nên ko có dụ rò điện đâu

Comment

vẫn giật đó,vẫn có dòng chạy qua mà
            70% chết chắc

Comment

Người bị điện giật khi có dòng điện đủ lớn chạy qua cơ thể. Dòng điện tỉ lệ thuận với điện áp và tỉ lệ nghịch với điện trở (I=U/R). Vì vậy với những nguồn điện áp nhỏ như pin thì không đủ để giật. Với nguồn có áp cao thì người ta tăng điện trở bằng cách đi dép cao su (khô), đứng trên ghế gỗ...

Nếu bạn đi dép cao su mà 2 tay chọc vào 2 lỗ cắm điện thì vẫn bị giật như thường. Bạn có thể tự giải thích chứ?
              sau.ph

Comment

2 lỗ chết,1 lỗ sống,đơn giản vậy thôi,dài dòng quá
                Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                Keep moving forward...

Comment

thế thử xem,coi chết ko

Comment

tôi nói 1 lỗ nóng thôi cũng xanh mặt, không tin cứ thử đi, làm như cứ dép mủ là ko giật, thử mà xem
                    TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                    092 2838 712 --->>

Comment

Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                      2 lỗ chết,1 lỗ sống,đơn giản vậy thôi,dài dòng quá
                      2 lỗ nhưng k phải 2 pha thì k chết đc đâu phải cả mass cả lửa mí hy sinh
                      good luck !!!

Email:
                      Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hincodon Xem bài viết
                        cứ thử là biết liền ak cách điện thật tốt thì dù là lửa hay mass 1 hay 3 pha cũng ok k sao hết (nhưng chỉ 1 cực thôi chứ 1pha mà cả mass với lửa thì tóc k cần keo vuốt đâu.cả 3 pha thì có thịt xông khói) chỉ cần cách đất thật tốt. chứ hỏi tại sao chim nó đẫu ở dây điện k giật vì nó đẫu ở 1 dây nên k có dòng qua nó về mass bác nào bảo nó rạng chân đẫu cả 2 dây xem nó phát sáng k
                        good luck !!!

Email:
                        Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi superhieu1 Xem bài viết
                          tôi nói 1 lỗ nóng thôi cũng xanh mặt, không tin cứ thử đi, làm như cứ dép mủ là ko giật, thử mà xem
                          nhưng mà chân chạm đất mí xanh mặt chứ

Email:
                          Gmail:

Comment

thật ra cách điện, mất dòng là hết giật, nhưng tui mang dép đục lỗ(dép tổ ong), chích vít thử điện vào, nó sáng oái, nên từ đó ko bao h dám sữa điện nóng.
                            TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                            092 2838 712 --->>

Comment

Nguyên văn bởi superhieu1 Xem bài viết
                              thật ra cách điện, mất dòng là hết giật, nhưng tui mang dép đục lỗ(dép tổ ong), chích vít thử điện vào, nó sáng oái, nên từ đó ko bao h dám sữa điện nóng.
                              Dùng vít thử điện nếu sáng chưa chắc bị giật.
                              Trong 1 vài trường hợp đặc biệt, điện trở dây quấn lót mica cách điện,động cơ điện v.v có điện trở vài Mohm so với vỏ máy, chúng tạo thành tụ điện có điện dung và dòng rất nhỏ chỉ đủ sáng đèn gặp trường hợp này khách hàng không chịu nhận máy phải thả chân xuống đất,sờ vào máy làm chuột bạch cho khách xem mới được ok.

Comment

Về tác giả

Collapse

hincodon Tìm hiểu thêm về hincodon

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X