Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Viet Nam Bãi rác SMT-Semiconductor

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Tôi định nói với bạn vài điều nữa nhưng thôi,vì đây không phải diễn đàn của hai ta,Bạn muốn cảnh báo hay làm điều gì đó với các topic thì bạn hãy làm với các mục bạn quản lý,và đây là mục tâm tình của dân kỹ thuật,đã có Mod khác lo rùi.Nếu bạn cảm thấy những điều này vô nghĩa thì bạn không cần phải reply.Nếu bạn thấy có ý nghĩa và reply lại với những ý kiến của bạn về đề tài chúng ta đang thảo luận thì mình nghĩ mọi người sẽ rất ngoan nghên bạn.OK? Mà mình thấy bạn cũng muốn bàn chuyện đại sự rùi chứ nhỉ?

Comment

Nguyên văn bởi SMT_Develop Xem bài viết
      Tôi định nói với bạn vài điều nữa nhưng thôi,vì đây không phải diễn đàn của hai ta,Bạn muốn cảnh báo hay làm điều gì đó với các topic thì bạn hãy làm với các mục bạn quản lý,và đây là mục tâm tình của dân kỹ thuật,đã có Mod khác lo rùi.Nếu bạn cảm thấy những điều này vô nghĩa thì bạn không cần phải reply.Nếu bạn thấy có ý nghĩa và reply lại với những ý kiến của bạn về đề tài chúng ta đang thảo luận thì mình nghĩ mọi người sẽ rất ngoan nghên bạn.OK? Mà mình thấy bạn cũng muốn bàn chuyện đại sự rùi chứ nhỉ?
      Xin góp ý nho nhỏ :

1/. Mod không phải chỉ có trách nhiệm với chuyên mục mình quản lý. Reply của Mod Bqviet là thể hiện trách nhiệm cao chứ không phải là "không thích thì bạn không cần phải reply" ...

2/. "Chửi cho vui" là một mốt thời thượng, được gọi là "mốt Chí Văn Phèo". Nói chung là chẳng hại, chẳng lợi gì sất, trừ phi là ... chửi quá lớn giọng.

Đề nghị chửi ... nho nhỏ thôi. Chuyện này mọi người già trẻ lớn bé ... ai cũng biết cả rồi mà.

3/. ... bạn cũng muốn bàn chuyện đại sự rùi chứ nhỉ ? À, té ra đây là đang bàn chuyện đại sự.

Giờ mới biết đó.

Thân ái.

Lan Hương.
      Last edited by nhathung1101; 31-07-2008, 14:20. Lý do: Sửa chính tả.

Comment

Cái member này là thuộc về nhiễm sắc thể dạng XX hay XY mà trong bài viết có cả chữ hihi .
        Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
        nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Mình nghĩ Topic này nên dừng ở đây là được rùi. Ý của SMT-develop, mọi người đã rõ.
          Nhưng, (xin lỗi trước), mình thường thấy "dân đen" hay bàn chuyện đại sự .
          Mọi người có thể bàn luận, bình phẩm, phản đối khá nhiều chuyện công (= chuyện quốc gia đại sự) nhưng mấy ai đưa ra được hướng giải quyết cụ thể. (Đây chắc là ý bác bqviet muốn nói tới).

Nên theo ý mình:
          Mọi người đều có quyền bàn luận, bình phẩm, phản đối (vì có đóng thuế ) nhưng vui lòng cho xin 1 giải pháp cụ thể. Còn không thì IM lặng dùm. Pàkon đỡ nhức đầu. Lại phải xin lỗi nếu làm "ai đó" bùn.

Comment

cố lên các bạn

Comment

cả XX và YY lẫn XY

Bài của Lan Hương chẳng có chữ "hihi" nào cả.

Xin góp ý nho nhỏ :

1/. Mod không phải chỉ có trách nhiệm với chuyên mục mình quản lý. Reply của Mod Bqviet là thể hiện trách nhiệm cao chứ không phải là "không thích thì bạn không cần phải reply" ...

2/. "Chửi cho vui" là một mốt thời thượng, được gọi là "mốt Chí Văn Phèo". Nói chung là chẳng hại, chẳng lợi gì sất, trừ phi là ... chửi quá lớn giọng.

Đề nghị chửi ... nho nhỏ thôi. Chuyện này mọi người già trẻ lớn bé ... ai cũng biết cả rồi mà.

3/. ... bạn cũng muốn bàn chuyện đại sự rùi chứ nhỉ ? À, té ra đây là đang bàn chuyện đại sự.

Giờ mới biết đó.

Thân ái.

Lan Hương.
              Bài của anh nguyendinhvan có đây này :

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
              Cái member này là thuộc về nhiễm sắc thể dạng XX hay XY mà trong bài viết có cả chữ hihi .
              Đây là dầu hiệu của cả XX và YY lẫn XY đó anh ạ.

Không "hihi"

Lan Hương.

Comment

Không thích cách đặt vấn đề, khi nhìn nhận VN là bãi rác SMT. Nhưng cảm thông những trăn trở cách làm việc của một vài công ty mà bác SMTDevelop đề cập.
                Mà cũng lạ, chỉ là ta thán của bác SD, thế mà đã có vài người muốn ... chặn họng. Chẳng hiểu. Box này để tâm tình và ... 8 mà!
                Phương SMT- (+84) 906376747- phamphanphuong@gmail.com

Comment

Ở luồng này, pác SMT-develop khá sôi nổi, ngoài việc "chửi đổng" chắc cũng đang muốn phô trương ít " kiến thức " smt của mình qua việc đi tham quan ( + chắc có cả việc quảng cáo cty nữa chứ ). Các Mod có kinh nghiệm cũng đã ghé. Nên đóng luồng này được rồi.

Box này mang ý nghĩa thảo luận, chứ không nên mang việc quảng cáo và chỉ trích cộng đồng. SMT_develop ... còn hăng ... lắm.

Comment

Có một điều đúc rút được sau khi tham gia một số diễn đàn (cả trong và ngoài nước, kỹ thuật hoặc không kỹ thuật):

- Các nơi khác thì họ nêu vấn đề, tranh luận có hoặc không nên, thậm chí cãi chửi nhau... Nhưng cuối cùng thì họ lại đưa ra rất nhiều dẫn chứng để có kết quả.

- Diễn đàn của chúng ta thì ngược lại. Vấn đề đưa ra một đằng, các member khác tham gia một nẻo... Rồi khi đến giữa luồng thì người đọc chẳng hiểu vấn đề nào là chủ chốt cần thảo luận... Từ đó sẽ dẫn đến các dẫn chứng, phân tích hoàn toàn mang tính "cảm tính chủ quan"... Rồi thì người bảo có, người bảo không... Kết quả chưa đi đến đâu thì lại chìm xuồng!!!

Đơn cử như luồng này, bản thân nó xuất phát từ box "Điện tử công nghiệp" và được tôi chuyển về đây (mặc dù tôi hoàn toàn có quyền xóa) vì tôi tôn trọng quan điểm của người viết. Mỗi người có một quan điểm, nên tôi đưa về đây để anh em thể hiện ra. Nhưng sự việc đã vượt khỏi ý muốn.

Các bạn thân mến! Tuy box này là box "tâm tình", và các bạn có quyền nêu quan điểm của mình, nhưng cũng phải trên tinh thần của diễn đàn... Đừng đưa vấn đề đi quá xa mà mất vui.

Từ khi tiếp quản box này, tôi đã cố tạo một sân chơi trên quan điểm "vui là chính". Vì vậy, nếu bạn nào cảm thấy đã "hết vui" với một luồng nào đó thì nên dừng lại, tìm vui trong luồng khác. Đó chính là thể hiện cách sống khoa học của dân kỹ thuật.

Trân trọng.
                    Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Nguyên văn bởi pphuong
                      Bác phuongacro quảng cáo ác chiến nhỉ! Ấn tượng thiệt. Cho luôn cấu hình cụ thể để anh em đánh giá học tập xem nào!
                      ==========
                      Mà tui nghĩ quang cáo ở đây cũng vô ích thôi, chẳng khác nào vạch áo cho người xem lưng vì mình biết đa số chúng ta ở đây đều là SMT Sales cả, đồng môn mà
                      Tuy nhiên cái giá tui nói là có thật. Bác nào thật sự quan tâm thì xin gửi mail riêng nhá! Mà dạo này spam nhiều nên chỉ trả lời mail có đuôi là domain công ty thôi dó nha!Các pác thông cảm!
                      Hoặc là để khi nào rảnh rang mình tạo New Thread bên mục quảng cáo, anh em qua đó tham khảo.
                      Còn bây giờ phải chạy đi làm service bên khách hàng, hà hà hà

Đúng là quảng cáo ở đây là phạm quy. Bạn đọc lại quy định về quảng cáo nhé! Tôi sẽ xóa hết những thông tin mang tín quảng cáo. Cần gì các bạn cứ liên lạc riêng với nhau.
                      NH.
                      Last edited by nhathung1101; 31-07-2008, 17:24.
                      |

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
                        Điều duy nhất khiến tôi ấn tượng với bạn SMT_Develop là tương ngay 3 bài viết đầu tiên cùng một nội dung, cùng một chủ đề ở 3 nơi khác nhau, và đều có nội dung tiêu cực. ...............................
                        ..............quảng cáo cứ nói thẳng, không việc gì phải quanh co bàn chuyện đại sự.
                        Những vấn đề dó chỉ mang tính Logic chứ không phải là ..... đúng .
                        Muốn biết sự thật thế nào chỉ có cách duy nhất là vào tận nơi đó , ở nơi đó , ăn ở đó , nghe ở đó thì mới biết được chính xác cái gì xảy ra ở đó .
                        Để làm được việc đó thì phải mất hàng chục năm đó .

Mình không thích cái kiểu viết bài theo dạng moi móc thông tin .
                        Không biết thì nói là không biết cho nhanh . Chọc Đông kích Tây ghẹo Nam để tìm được hướng Bắc thì làm người khác thật khó chịu .
                        Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                        nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

tui chỉ khoái câu này:nếu bạn nào cảm thấy đã "hết vui" với một luồng nào đó thì nên dừng lại, tìm vui trong luồng khác. Đó chính là thể hiện cách sống khoa học của dân kỹ thuật.
                          ở đây chỉ là sân chơi vui thì đến,buồn thì đi căng thẳng chẳng được tích sự gì.còn ở đây muốn thể hiện đẳng cấp pro,hay muốn nổi đình nổi đám chả ai biết anh là ai, từ đâu đến.
                          vui là chín,tiền là mười ha ha ha...
                          mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
                          di động:0907145705
                          chuyên LCD-LED TCL

Comment

Nguyên văn bởi longtcl Xem bài viết
                            tui chỉ khoái câu này:nếu bạn nào cảm thấy đã "hết vui" với một luồng nào đó thì nên dừng lại, tìm vui trong luồng khác. Đó chính là thể hiện cách sống khoa học của dân kỹ thuật.
                            ở đây chỉ là sân chơi vui thì đến,buồn thì đi căng thẳng chẳng được tích sự gì.còn ở đây muốn thể hiện đẳng cấp pro,hay muốn nổi đình nổi đám chả ai biết anh là ai, từ đâu đến.
                            vui là chín,tiền là mười ha ha ha...
                            Ơ hay, tôi tưởng khi buồn thì đến đây tìm niềm vui chứ? Đã là tâm tình thì phải có vui, có buồn. Nhưng chớ có cãi cọ. Cãi hay cọ đều không thuộc phàm trù tâm tình.

PT.
                            Núi cao bởi có đất bồi
                            Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
                            Muôn dòng sông đổ biển sâu
                            Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Đi làm thấy nhiều người làm SMT quá, mà ít thấy tâm tình nhỉ!
                              Phương SMT- (+84) 906376747- phamphanphuong@gmail.com

Comment

Hi bạn SMT_develop,
                                Công ty của tôi là của người nước ngoài. Khi đầu tư vào Việt Nam toàn bộ là máy mới. 11 line SMT với các thiết bị chủ chốt là của Panasonic, năng suất 75 000 CPH. Bạn thấy đó, Việt Nam nào chỉ toàn nhập hàng rác đâu.

Comment

Về tác giả

Collapse

SMT_Develop Tìm hiểu thêm về SMT_Develop

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X