Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cấm con nít phát biểu ý kiến,ý cò.

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Thân gởi ông Teo!

Ông và tôi đều là nạn nhân của trẻ trâu và cả của người "nhớn" đóng vai trẻ trâu ông ạ.
    Tôi còn nhớ vào khỏang năm 2006 tôi có cho các em sơ đồ máy kiểm tra cân chỉnh động cơ nổ sớm ,muộn và đo tốc độ bằng đèn flash của quân đội Mỹ ngày xưa, đã bị nàng Lan Hương dập tơi tả (dù đây là sơ đồ thực tế,hoạt động tốt không phải ý tưởng) để quảng cáo máy đo tốc độ (không kiểm tra được động cơ nổ sớm hay muộn)do nàng ta thiết kế.Đám lâu la của Lan Hương tung hô ầm ỉ và chê bai tôi đủ điều.Sự thật rồi cũng phơi bày,nàng tiên Lan Hương lặn mất,tôi và ông lên làm mod.

Các bài viết của tôi thường bị phá,thí dụ như bài "tại sao accu cạn nước thì hư? " một đứa trẻ trâu đóng vai ông già nói những điều không có thực, tạo vẻ kinh nghiệm để khích bác.Trong bài cách sử dụng la bàn cho robot,một mem chưa biết cách sử dụng la bàn đã truy vấn sai số hướng bắc từ thiên.Tôi đã không lên diễn đàn nữa,ông động viên,lên dây cót tinh thần cho tôi vì đàn em v.v.

Tôi lại lên diễn đàn ,lần này tôi xóa chữ ký:
    " Mỗi ngày tôi chọn 1 niềm vui,
    Dìu dắt đàn em gặt hái nụ cười "
    và chỉ lên mục tâm tình kỹ thuật để tám.

Gần đây nhất,tám riêng với bác Quocthaibmt về nồi cơm từ cũng bị phá đám,một thằng tự cho mình giỏi đã chê bai tôi không biết tính công suất của biến thế dù tôi đã viết bài cách quấn biến thế và chọn đường kính dây từ lâu lắm rồi.(Có lẽ nó cho là tôi chưa học qua lớp 12 nên không biết hệ số cos phi là gì).

Thôi ông ạ,ngay cả mod ITX cũng nói chúng ta ra siêu thị hội họp vui chơi để không ai làm phiền thì rỏ là thế hệ chúng ta đã quá lạc hậu,tôi và ông chơi cùng công chúa là đúng rồi.

Comment

Nguyên văn bởi binhledtn Xem bài viết
      Các bạn trẻ,hầu hết các bạn vào đây không phải để giải trí,theo tôi các bạn đều có đam mê về điện tử,các bạn vào đây để tìm hiểu,học hỏi những gì chưa biết,chia sẻ những kiến thức bổ ích...Ông bà ta có câu: nửa chữ cũng là Thầy,các bạn vào đây học hỏi,trong diễn đàn này cũng như 1 xã hội thu nhỏ,có các Bác ,các Chú,các Anh là những người đi trước có cùng đam mê sẵn sàng chia sẻ những kinh nghiệm và kiến thức cho các bạn,đó là những người Thầy. Cái mà người ta cần ở các bạn là sự tôn trọng,kính trên nhường dưới.
      Không ai dỗi hơi đi giúp người khác để rồi bị ném đá tơi tả,bị coi thường,vậy các Bác,các Chú còn hứng thú để mà truyền đat kinh nghiệm được không???

Mạng là ảo nhưng văn hóa là thật!
      Bác nói rất chí lý ...vậy mà chúng nó kiếm đc xiền thật nhờ cái diễn đàn này thì chúng nó có nhớ tới ai đâu...

DĐ : 0984 334 368

Comment

Cái gì sẻ được thì sẻ , chia được thì chia ... chứ cái bọn ấy đúng là xác người + não trâu ... mãi vẫn vậy. Có những bố tưởng cái gì cũng ... quá đơn giản ... Chẳng biết cái gì về điện mà cũng i a i ô ... em muốn làm cái này, cái kia ... đến thầy mấy chục năm lăn lộn trong nghề còn phải vắt đầu suy nghĩ ... những thể loại này trả lời, chia sẻ thì chỉ tốn thời gian ... Thậm chí ... có đứa suốt ngày chơi game , lừa gái, hội hè , đú đởn ... rồi đến khi gần ngày làm bài tập , đồ án ... mới cuống lên ... lên mạng sục sạo ... tìm ... nhưng éo làm nổi ( vì có tí kiến thức nào đâu mà làm ) ... rồi lên diễn đàn " ị" 1 bãi hỏi quạng lên ... thậm chí hỏi xong còn không biết bài mình hỏi cái gì ...
        Có trả lời những loại này ... cũng không thấy cảm ơn , không thấy hồi đáp ... nó đã biến đi đâu từ đời nào !
        Cho nên gặp các thí sinh như vậy thì tốt nhất là next.

Ngoài những đứa như vậy ... còn lởn vởn đâu đó những biệt đội " chó săn " , ở đây chưa nói về tính cắn càn , mà các chú chó này rất khôn ... chuyên đi rình cái hay, cái đẹp của người ta ... dấu riêng làm của mình ( nhưng bẩn :xin người khác éo cho là thế nọ, thế chai )... Bọn này thì đúng là hết đỡ ( có cả thể loại ... sửa phần mềm, sơ đồ của người khác rồi đề " Bản quyền của tao - có cả số điện thoại nữa chứ"... thật là tởm !

- Đợt lâu rồi .. tui có đi uống cafe ... gặp 1 tụi dân điện ... chúng nó bảo ... không cần phải tìm hiểu nhiều ... lên dtvn hỏi xin mấy anh có hết .

Diễn đàn có quá nhiều " hỏi đáp " như vậy ... Có lẽ nên chuyển qua thành trung tâm tư vấn " trả lời , giải đáp " thì vừa có tiền nuôi quân, vừa có tiền duy trì ... vừa được tiếng dịch vụ tốt !
        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
          Biết thế nào được bây giờ ! Dân chủ quá trớn thì nó sinh ra như vậy , thôi thì cứ ghé vào chơi , vui thì ở lại , buồn thì lại đi ! À mà cái clipvideo bác cho vào thấy nó không hợp mấy bác ạ !
          nghe mấy Bác nói chuyện cháu thấy mấy Bác còn hài hơn nữa ấy chứ. Đáng trách là bọn trẻ-trong đó có cháu-bây giờ tiếp xúc internet sớm, nào là thần tượng nào là phá cách, nhạc "hàng xẻng"-em thì cực không thích món này-nên ngày càng coi mình là lớn lao, hiểu hết, làm anh hùng bàn phím, rồi quay lưng ra đời chả làm được cái gì. chúc các Bác luôn vui khỏe, bọn trẻ trâu mà gõ phím "nhanh" lắm. Cháu xin rút tay xuống, tiếp tục lót lá chuối ngồi chống tay.
          TamPhieuLuuKy@yahoo.com
          092 2838 712 --->>

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
            Thân gởi ông Teo!

Ông và tôi đều là nạn nhân của trẻ trâu và cả của người "nhớn" đóng vai trẻ trâu ông ạ.
            Tôi còn nhớ vào khỏang năm 2006 tôi có cho các em sơ đồ máy kiểm tra cân chỉnh động cơ nổ sớm ,muộn và đo tốc độ bằng đèn flash của quân đội Mỹ ngày xưa, đã bị nàng Lan Hương dập tơi tả (dù đây là sơ đồ thực tế,hoạt động tốt không phải ý tưởng) để quảng cáo máy đo tốc độ (không kiểm tra được động cơ nổ sớm hay muộn)do nàng ta thiết kế.Đám lâu la của Lan Hương tung hô ầm ỉ và chê bai tôi đủ điều.Sự thật rồi cũng phơi bày,nàng tiên Lan Hương lặn mất,tôi và ông lên làm mod.

Các bài viết của tôi thường bị phá,thí dụ như bài "tại sao accu cạn nước thì hư? " một đứa trẻ trâu đóng vai ông già nói những điều không có thực, tạo vẻ kinh nghiệm để khích bác.Trong bài cách sử dụng la bàn cho robot,một mem chưa biết cách sử dụng la bàn đã truy vấn sai số hướng bắc từ thiên.Tôi đã không lên diễn đàn nữa,ông động viên,lên dây cót tinh thần cho tôi vì đàn em v.v.

Tôi lại lên diễn đàn ,lần này tôi xóa chữ ký:
            " Mỗi ngày tôi chọn 1 niềm vui,
            Dìu dắt đàn em gặt hái nụ cười "
            và chỉ lên mục tâm tình kỹ thuật để tám.

Gần đây nhất,tám riêng với bác Quocthaibmt về nồi cơm từ cũng bị phá đám,một thằng tự cho mình giỏi đã chê bai tôi không biết tính công suất của biến thế dù tôi đã viết bài cách quấn biến thế và chọn đường kính dây từ lâu lắm rồi.(Có lẽ nó cho là tôi chưa học qua lớp 12 nên không biết hệ số cos phi là gì).

Thôi ông ạ,ngay cả mod ITX cũng nói chúng ta ra siêu thị hội họp vui chơi để không ai làm phiền thì rỏ là thế hệ chúng ta đã quá lạc hậu,tôi và ông chơi cùng công chúa là đúng rồi.
            Bác nói thế tội em. Cái vụ " ra siêu thị" thì là em ra cả 2 năm rồi, nếu phải đi "chợ" dạo này em toàn đi chợ tây(eu) thôi, ngán chợ xổm bát nháo vn.

Siêu thị có nhiều cái hay, nhưng cái hay nhất là nó cấm súc vật như chó, gà, trâu, bò ..v.v.v.... nhưng nếu có đi chợ xổm thì đi chấp thứ đó làm gì ?
            Last edited by itx; 13-08-2013, 11:12.
            Từ chối trách nhiệm:
            Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
            Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

Em 25t không phải con nít, nhưng không biết vào chủ đề này thì có bị coi là con nít nữa hay không đây (em nhát lắm nên nếu các bạc dọa nhẹ cái là em lặn ngay)

Việc diễn đàn vài năm gần đây giảm đi độ xôm của nó, các vấn đề về điện tử không còn đc trao đổi mấy(toàn là ở "Tâm tình dân kỹ thuật"), văn phong trao đổi cũng khác trước nhiều.... một phần lý do ảnh hưởng mạnh nhất phải kể đến cái mạng xã hội facebook, fb nó ảnh hưởng đến văn hóa trao đổi mạng, từ thói quen tìm kiếm, nhờ giúp đỡ, thói ăn xổn, thói dựa dẫm vào người khác nhưng muốn thể hiện mình, "trẻ trâu" nó cũng sinh ra từ đây ạ.

Diễn đàn ta giờ như một gia đình có 3 thế hệ vậy,
              - Ông các bà thì luôn muốn gia đình lớn mạnh, con cháu đề hều giỏi giang, kính trên nhường dưới.... nhưng cũng nhiều lúc bất lực với đàn cháu vì cái tính hỗn láo, bồng bột của chúng nó ( thôi thì sống chết kệ mẹ chúng mày)
              - Bố mẹ thì mải làm ăn và gia đình chỉ dựa vào ông bà
              - Cháu lớn cháu nhỏ thì sướng rồi, sẵn ăn sẵn chơi, nói xấc nói ngược thích thể hiện mình và rất mạnh động, nhưng quên mất rằng mình vẫn đang ăn bám.

Vậy nên em xin có ý kiến là:
              - Diễn đàn cần gấp tuyển thêm mod quản lý (tuyển thêm ô xin và bảo vệ ), cái này khó nhất, vì thời buổi "nhân tài như lá mua thu" vậy.
              - Các mod lão thành như bác vi van pham, HTTTTH, nguyendinhvan, ITX.... chỉ có vai trò như cố vấn, định hướng chiến lược phát triển
              - Tăng cường thêm các yêu cầu khi đăng ký thành viên nhằm tránh việc sinh đẻ bừa bãi
              - Giới hạn số ký tự ít nhất trong bài viết phải lớn lên (50, 100 chẳng hạn), vì theo thói quen ăn xổi thì thường trẻ trâu sẽ cmt rất ngắn, và chỉ những thành viên có số bài viết lớn hơn bao nhiêu bài đó(10 hoặc 20 bài chẳng hạn) mới được tải tài liệu, chứ không phải là cứ đăng ký nick là donwn tẹt bô

Comment

Nguyên văn bởi superhieu1 Xem bài viết
                nghe mấy Bác nói chuyện cháu thấy mấy Bác còn hài hơn nữa ấy chứ. Đáng trách là bọn trẻ-trong đó có cháu-bây giờ tiếp xúc internet sớm, nào là thần tượng nào là phá cách, nhạc "hàng xẻng"-em thì cực không thích món này-nên ngày càng coi mình là lớn lao, hiểu hết, làm anh hùng bàn phím, rồi quay lưng ra đời chả làm được cái gì. chúc các Bác luôn vui khỏe, bọn trẻ trâu mà gõ phím "nhanh" lắm. Cháu xin rút tay xuống, tiếp tục lót lá chuối ngồi chống tay.
                về tâm trạng mỗi người mỗi tính , trong diễn đàn thì loạn lên , càng nầy càng mất trật tự (đó là ý riêng cuả tôi) tôi thì mới gia nhập suýt soát 1 năm, nhưng đôi lúc cũng cảm thấy mất vui , mất đi niềm hứng khởi, có một dạo tôi định nghỉ , nhưng xem các bài viết phần lớn còn thiếu kỹ năng nghề của lớp trẻ, nhưng mình không góp ý thấy cũng không tốt lắm , nên lại viết bài, nhưng sự trả lời cũng có chọn lọc tuy không gắt gao nhưng cũng hơi chặt chẽ , dẫu biết rằng mình không góp ý thì có người khác góp ý . cũng có nhiều thành viên rất đàng hoàng , lịch sự , dù đúng dù sai cũng chân tình , thì người góp ý cũng cảm thấy vui vẻ , nhưng có người thì xem thường , hoặc tự cao tự đại , nhưng tôi thấy cách sống chung với lũ là hữu hiệu hơn cả , chỉ nói khi thấy cần thiết , không tranh luận cùi với nhau .

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                  Cái gì sẻ được thì sẻ , chia được thì chia ... chứ cái bọn ấy đúng là xác người + não trâu ... mãi vẫn vậy. Có những bố tưởng cái gì cũng ... quá đơn giản ... Chẳng biết cái gì về điện mà cũng i a i ô ... em muốn làm cái này, cái kia ... đến thầy mấy chục năm lăn lộn trong nghề còn phải vắt đầu suy nghĩ ... những thể loại này trả lời, chia sẻ thì chỉ tốn thời gian ... Thậm chí ... có đứa suốt ngày chơi game , lừa gái, hội hè , đú đởn ... rồi đến khi gần ngày làm bài tập , đồ án ... mới cuống lên ... lên mạng sục sạo ... tìm ... nhưng éo làm nổi ( vì có tí kiến thức nào đâu mà làm ) ... rồi lên diễn đàn " ị" 1 bãi hỏi quạng lên ... thậm chí hỏi xong còn không biết bài mình hỏi cái gì ...
                  Có trả lời những loại này ... cũng không thấy cảm ơn , không thấy hồi đáp ... nó đã biến đi đâu từ đời nào !
                  Cho nên gặp các thí sinh như vậy thì tốt nhất là next.

Ngoài những đứa như vậy ... còn lởn vởn đâu đó những biệt đội " chó săn " , ở đây chưa nói về tính cắn càn , mà các chú chó này rất khôn ... chuyên đi rình cái hay, cái đẹp của người ta ... dấu riêng làm của mình ( nhưng bẩn :xin người khác éo cho là thế nọ, thế chai )... Bọn này thì đúng là hết đỡ ( có cả thể loại ... sửa phần mềm, sơ đồ của người khác rồi đề " Bản quyền của tao - có cả số điện thoại nữa chứ"... thật là tởm !

- Đợt lâu rồi .. tui có đi uống cafe ... gặp 1 tụi dân điện ... chúng nó bảo ... không cần phải tìm hiểu nhiều ... lên dtvn hỏi xin mấy anh có hết .

Diễn đàn có quá nhiều " hỏi đáp " như vậy ... Có lẽ nên chuyển qua thành trung tâm tư vấn " trả lời , giải đáp " thì vừa có tiền nuôi quân, vừa có tiền duy trì ... vừa được tiếng dịch vụ tốt !
                  Còn một loại nữa là hỏi mà chưa thấy trả lời là nói xóc. Điển hình là ông thxxxnha, bị ban đến 8 cái nick vì lỗi đó, nay đang lưu hành dưới mật danh "Kim cương".
                  Một loại nữa là đi qua thả một quả "hạt mít", chẳng thèm liên quan đến nội dung trao đổi. Hoặc nếu có liên quan thì tác giả đó chẳng thèm quay lại xem "con rơi con vãi" lớn đến đâu. Điển hình là mrxxxxuper. Có lần tôi hân hạnh được ông này gọi lên hỏi, trả lời xong chẳng thấy cắm ơn cũng chẳng thấy phản bác gì. Hóa ra là anh ta "vãi mạ" mà thôi. Từ đó đến nay, tôi không bao giờ trả lời bài của anh chàng này nữa.

Tài nguyên trên diễn đàn dientuvietnam.net rất nhiều rất đa dạng, nên không phải ai cũng dễ tra cứu. Các "..." lười biếng lên hỏi để làm bài tập, đồ án, vô hình chung các A-Giành trở thành "v ú e m", search hộ, giải thích hộ, biện luận hộ,... và nếu làm các "..." vừa ý thì chẳng mấy khi được cắm ơn; vô tình làm các "..." không vừa ý thì bị chửi te tua.

Ô hô !!!
                  Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
                    Thân gởi ông Teo!
                    ...,tôi và ông chơi cùng công chúa là đúng rồi.
                    Thế là em và bác cùng chơi, phải không ạ? Em hỏi cho chắc, kẻo hôm sau bác lại tố em...

- Bác [MENTION=19630]vi van pham[/MENTION]: Bác tham gia Oct 2007, nên cái vụ đèn chớp của bác vào 2008 thì phải.
                    - Bác đừng nhắc đến của lão LH giả nai, giả gái làm gì. Em cú lắm đó, chỉ muốn nói bằng "tiếng Đan Mạch" thôi.
                    - Bác cũng giống em, em đang tám với oanhchien về tủ lạnh, thì có thằng "thang máy" nhảy vào phá làm em nổi sầu, mà hôm đó hơn 12 giờ đêm rồi... Em thoát máy đi ngủ cho sướng. Mac ke no.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                      Thế là em và bác cùng chơi, phải không ạ? Em hỏi cho chắc, kẻo hôm sau bác lại tố em...

- Bác [MENTION=19630]vi van pham[/MENTION]: Bác tham gia Oct 2007, nên cái vụ đèn chớp của bác vào 2008 thì phải.
                      - Bác đừng nhắc đến của lão LH giả nai, giả gái làm gì. Em cú lắm đó, chỉ muốn nói bằng "tiếng Đan Mạch" thôi.
                      - Bác cũng giống em, em đang tám với oanhchien về tủ lạnh, thì có thằng "thang máy" nhảy vào phá làm em nổi sầu, mà hôm đó hơn 12 giờ đêm rồi... Em thoát máy đi ngủ cho sướng. Mac ke no.
                      Các bác buồn làm gì cho mệt...đó chỉ là trạnh luận thôi mà ...vả lại nhiều khi ý kiến phản biện cũng có cái hay đó chứ bác .

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
                        Các bác buồn làm gì cho mệt...đó chỉ là trạnh luận thôi mà ...vả lại nhiều khi ý kiến phản biện cũng có cái hay đó chứ bác .
                        Nếu bạn biết mục đích của những người đó, bạn sẽ phát biểu khác ngay lập tức.
                        Chẳng có tranh luận hay phản biện gì ở đó. Mà chỉ là anh hùng bàn phím, tỏ vẻ ta đây biết hơn người khác. !

Comment

Nếu bạn biết mục đích của những người đó, bạn sẽ phát biểu khác ngay lập tức.
                          Chẳng có tranh luận hay phản biện gì ở đó. Mà chỉ là anh hùng bàn phím, tỏ vẻ ta đây biết hơn người khác. !
                          Mod nói đúng đấy ! bây giờ "anh hùng bàn phím"khá nhiều , vào diễn đàn vài ba tháng là họ múa may quay cuồng như là lão luyện thực sự vậy , giống như mua đầu chợ mang bán cuối chợ rồi hét là hàng nhà làm ra !

Comment

Tôi không nghĩ bác là người mất lịch sự thế?
                            Nói chuyện và sử sự như 1 kẻ Vô Học cũng làm Mod củat một diễn dàn lớn!
                            Bài tôi viết đều đã được copy vào ... Các bác xóa được cứ xóa! Phản biện của tôi là có lý do để cho người như bác bỏ kiểu mơ mộng viển vông đi!
                            Tôi là thằng Thang máy đây... Bác nói thêm gì có thể nói với tôi... đừng thiếu Lịch sự như thế... Là mod để cho người khác họ thấy mình tở ra là người có học chứ đừng thể hiện ta đây là Mod Vô Học... Coi Thường lắm.
                            Chữ ký hả? Cứ từ từ....Vì chưa có Đồng Minh!

Comment

Nguyên văn bởi vietdung Xem bài viết
                              Bài tôi viết đều đã được copy vào ... Các bác xóa được cứ xóa! Phản biện của tôi là có lý do để cho người như bác bỏ kiểu mơ mộng viển vông đi!
                              Tôi là thằng Thang máy đây... Bác nói thêm gì có thể nói với tôi... đừng thiếu Lịch sự như thế... Là mod để cho người khác họ thấy mình tở ra là người có học chứ đừng thể hiện ta đây là Mod Vô Học... Coi Thường lắm.
                              Người có học như bạn đừng nhảy vào luồng này chửi bới lung tung.
                              Chắc tiêu đề chỉ cấm con nít phát biểu ý kiến ,ý cò mà không cấm chửi nên .......

Comment

Nguyên văn bởi vietdung Xem bài viết
                                Như thế này mà chửi người khác là "mất lịch sự".
                                Thật là ... hài quá đi. Hèn chi người ta không có 3 mắt để xem phía sau mình như thế nào.

Nói riêng 1 câu. Như thế nào là mơ mộng viển vông? Thiếu thực tế thì mở mắt ra mà học hỏi, đừng chụp mũ người khác. Không chịu học người khác thì mới mau trở thành kẻ vô học, em ạ.
                                Last edited by HTTTTH; 14-08-2013, 10:20.

Comment

Về tác giả

Collapse

vi van pham Tìm hiểu thêm về vi van pham

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X