Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bắt giò báo chí : Vợt muỗi Trung Quốc gây nguy hiểm.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Ông tiến sĩ nói mà bạn còn dám nói sai chứng tỏ bạn giỏi hơn ông ấy,tôi thua bạn là chắc chắn? Chỉ sợ các bạn trẻ xem thấy cái "VĨ MÔ" của bạn vào ném đá bạn chạy không kịp mà thôi. Đúng ra phải nói "Anh tuột ra ném đi coi răng ?"Bye.

Comment

đằng nào cũng khai quật quật thật ngữ điện 2 chiều rồi thì mọi người cùng nghiên cứu xém nó thuộc niên đại nào và hiểu thêm về nó!
      để mình còn ăn theo 1 tí

Comment

Nhầm.Mod xóa giúp.
        Last edited by buikhacthinh; 20-08-2013, 16:39.

Comment

Mọi người ai cũng hiểu,chỉ mỗi người không hiểu.
          Lên google sợt 1 cái ra cái này :Yahoo! Hỏi & Đ
          Chứng tỏ Vinh0904426 có thể mắc bệnh thiểu năng .

Comment

Nguyên văn bởi dcongchuc Xem bài viết
            Mọi người ai cũng hiểu,chỉ mỗi người không hiểu.
            Lên google sợt 1 cái ra cái này :Yahoo! Hỏi & Đ
            Chứng tỏ Vinh0904426 có thể mắc bệnh thiểu năng .
            bạn nên thêm về văn hóa nhé .và lại dđ này ko phải là để lăng mạ người khác đâu. thế bạn có hiểu thế là là AC xoay chiều và (điên 2 chiều ko) ???????
            nếu nó chỉ khác nhau về tên gọi thì ko phải bàn
            Last edited by vinh0904426; 20-08-2013, 16:52.

Comment

Nguyên văn bởi vinh0904426 Xem bài viết
              bạn nên thêm về văn hóa nhé .và lại dđ này ko phải là để lăng mạ người khác đâu. thế bạn có hiểu thế là là AC xoay chiều và (điên 2 chiều ko) ???????
              nếu nó chỉ khác nhau về tên gọi thì ko phải bàn
              Tôi học tập văn hóa của bạn nhưng lịch sự hơn bạn thay từ đau bằng từ thiểu năng.Google trả lời bạn rồi.
              Bạn để dành sức lực mà cãi với bạn khác.Thân chào.

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
                Ông tiến sĩ nói mà bạn còn dám nói sai chứng tỏ bạn giỏi hơn ông ấy,tôi thua bạn là chắc chắn? Chỉ sợ các bạn trẻ xem thấy cái "VĨ MÔ" của bạn vào ném đá bạn chạy không kịp mà thôi. Đúng ra phải nói "Anh tuột ra ném đi coi răng ?"Bye.
                Bác VP ơi , bác bảo MOD chuyển nửa sau của cái luồng này sang luồng " Cấm con nít..........."...nó hợp với " tư tưởng" của cái luồng đó lắm....

Comment

Nguyên văn bởi dcongchuc Xem bài viết
                  Tôi học tập văn hóa của bạn nhưng lịch sự hơn bạn thay từ đau bằng từ thiểu năng.Google trả lời bạn rồi.
                  Bạn để dành sức lực mà cãi với bạn khác.Thân chào.
                  có thể bạn hiểu sai từ "đau "của mình sau khi xem clip ở trên
                  đã ko hiêu vấn đề thì ko nên ném đá nhé
                  Last edited by vinh0904426; 20-08-2013, 17:18.

Comment

dự là có người sẽ bị coi là trẻ trâu và các bác khác ngồi cười khà khà
                    Website chính thức đổi địa chỉ website thành
                    Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

giờ ko còn là :Vợt muỗi Trung Quốc gây nguy hiểm.nữa rồi !

Comment

Nguyên văn bởi complete Xem bài viết
                        - cao áp ở thứ cấp bax là xoay chiều. khi qua đi ốt vào tụ điện để nhân áp thì thành 1 chiều, điện trước khi ra vợt kim loại còn được tích vào 1 tụ cao áp nữa nên nó là cao áp 1 chiều gần như ổn định ko còn là dạng xung nữa...
                        Điều này chỉ đúng 1 nữa,nữa còn lại như vầy:
                        -Cao áp nạp vào tụ,điện áp tăng dần đến mức tối đa,xem như ngừng lại.Nhưng do có điện trở rò,điện áp giảm dần,biên độ giảm rất bé đã được nạp đầy giống như complete nói.
                        -Con muỗi bay vào vợt,nối tắt mạch điện,tụ xả điện cái chát,con muỗi văng ra tụ nạp điện.Tụ nạp xả liên tục lúc bấy giờ nó là xung răng cưa,tần số của nó lệ thuộc vào thời hằng nạp tụ,lệ thuộc vào tiếng nổ đã đánh văng con muỗi ra chưa (nếu chưa thì chẳng có cao áp) ?

Comment

Nguyên văn bởi bocapchua Xem bài viết
                          Chủ thớt này còn tỏ ra nguy hiểm không kém bọn nhà báo. ông TS. phát biểu như thế chẳng có gì sai (như bác vvp đã nói chính xác) vậy mà cũng đem lên đây bàn luận. Để rồi nhiều người ăn theo ném đá.
                          Trong câu phát biểu có nói vợt muỗi dùng điện 2 chiều đâu? mà bác lại phán chưa thấy cái vợt muỗi nào dùng điện 2 chiều. Potay........
                          Xem chừng mai mốt có ai đó gọi qua lại giữa cái bàn ủi và cái bàn là, chắc là có thêm 1 thread được mở ra. heheeee
                          Người ta đã " cố tình " đặt cái thớt trong mục tâm tình... và cũng đã cố tình đặt cái "2 chiều " trong "ngoặc kép" mà mấy cái bố như này vẫn cứ cắm đầu cắm cổ nhắm cái từ " 2 chiều " mà bàn luận. Đúng thật là rõ chán

Comment

- nếu con muỗi chưa văng ra thì nó sẽ bốc khói + đánh lửa vài giây rùi nổ tan tành, khói này khét cực khó ngửi nên mình thường gõ gõ vợt khi muỗi bị mắc dính vợt
                            - do trở của muối khác 0 và dòng nạp tụ được duy trì nên áp của vợt tuy ko còn là cao áp nữa nhưng cũng cỡ hàng trăm vôn (thì mới đủ dòng làm con muỗi bốc khói)

Comment

Nguyên văn bởi complete Xem bài viết
                              - do trở của muối khác 0 và dòng nạp tụ được duy trì nên áp của vợt tuy ko còn là cao áp nữa nhưng cũng cỡ hàng trăm vôn (thì mới đủ dòng làm con muỗi bốc khói)
                              Sai lầm to ở đây,sức nổ đánh tan xác con muỗi đo bằng joule chứ không phải là dòng.

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
                                Sai lầm to ở đây,sức nổ đánh tan xác con muỗi đo bằng joule chứ không phải là dòng.
                                kính thưa tiền bối, trước khi có con muỗi thì hậu bối nghĩ mình hiểu tương đối về cái gọi là vợt muỗi, nhưng khi có con muỗi nằm trong đó và nổ lép bép thì mọi thứ nhằng nhì lên, hậu bối cố hiểu nó theo 1 cách đơn giản nhất như thế này, khi ko có muỗi thì điện áp giữa 2 bản cực vợt khoảng 1KV (với cường dòng rất thấp và được cách ly = khoảng không gian giữa 2 bản cực, khi con muổi mắc vào (cũng như khi ta cố ý chọt tay vào thử) thì nó thành tải, và trong 1 khoảng thời gian cực ngắn do cường độ tải của 1kv cao áp rất thấp nên con muỗi chỉ nổ bép (nếu dòng cao thì nó nổ cái ầm và muỗi ra tro), sau khi xả toàn dòng thì áp chắc chắn bị sụt như trong các trường hợp ngắn mạch hoặc quá tải (khoảng còn tầm 400V thì phải), sau đó nó được nạp lên từ từ = tụ,để đến 1 lúc nào đó áp đủ cao (vẫn với dòng cực thấp) nó sẽ quánh con muỗi cái bép thêm phát nữa, cứ thế ta nghe 1 tràng pháo lép bép đến khi con muỗi văng ra hoặc còn tro. Hậu bối nghĩ thế có đúng ko nhỉ.
                                Last edited by hoahauvn2; 21-08-2013, 15:08.
                                Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
                                Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

Về tác giả

Collapse

duong_act Tìm hiểu thêm về duong_act

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X