Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ai rảnh quá thì vô đây

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• - ý bạn là anten chảo; theo mthì đơn giản nhất là mài lấy cái đáy của vỏ lon, nó như 1 gương hội tụ ấy, đặt cái lnb (cái cục có kim thu có nối dây đặt tâm của cái chảo ấy, xin lỗi nếu mình viết nhầm) sao cho nó nhận tín hiệu tốt nhất là được, mình cũng hông biết có đủ cường độ để lên hình ko nhưng sóng càng ngắn (tần số càng cao) thì năng lượng càng lớn và cái chảo cũng hông cần lớn lắm...
    - còn thì tự gia công cái chảo chắc ko được rùi bởi nó dính dáng nhìu đến máy móc cơ khí và độ nhẵn, độ tập trung (của chỏm cầu)
    - kết luận: đi mua cho nhanh, mỗi cái miếng sắt hình cái chảo ấy tầm đôi ba trăm gì đó...
    -@huy..., nhận thức (nhận định) chia sẻ được, cách tư duy suy luận cũng chia sẻ được, tóm lại ''phần mềm'' chia sẻ được chỉ là ít hay nhìu mà thôi, ''phần cứng'' có cái chia sẻ được có cái ko (chất xám, não ko chia sẻ được, gan thận mắt tủy... chia sẻ được cho người khác)...
    - đúng rùi nghệ thuật chân chính cần những tâm hồn
    - bạn có vẻ thích triết lý (cổ) phương đông, mình thì thấy nó loằng ngoằng cổ hủ...

Comment

• mai ko ai giup het ak?

Comment

• con cach che anten thi sao? Hom qua da bong ma nó ko cho xem uc che qua di ak

Comment

• - thực ra thì mình rất muốn trả lời đúng trọng tâm câu hỏi của tất cả mọi người, nhưng với trường hợp cái chảo này của bạn dường như vô nghĩa rùi, bạn cần phân biệt:
          1. cái chảo chỉ là vật tập trung sóng điẹn từ (phản xạ tập trung vô tâm)
          2. thường thì cái chảo đi theo đầu thu là đủ dùng trong điều kiện thời tiết bình thường
          3. khi đầu thu báo tín hiệu trên 80%, theo mình là đạt. ko cần quan tâm đến cái cục sắt ấy nữa
          4. các trường hợp ko xem được đa phần do đầu thu, ko đúng chuẩn (đầu thu cũ ko nhận mpeg4 chẳng hạn),khóa kênh, cài đặt sai,...
          5. chế cái chảo thì cần làm bằng vật liệu nhẵn (kim loại) dày mỏng ko quan trọng, với cái to thì để tiết kiệm vật tư bà tn làm bằng dạng lưới (mắt nhỏ thô nhé), vấn đề là làm sao uốn nổi cho nó thành 1 cái chỏm cầu để mà tập trung sóng chỉ vào 1 điểm (tâm của chỏm cầu), uốn méo 1 xíu coi như là vô nghĩa. bạn thích thì cứ đi mà chế nhưng mình nói trước là cái công ấy đi kiếm tiền rùi mua chắc chắn hiệu quả hơn
          - đã vào thớt rảnh rỗi rùi sao ko viết vài dòng ''tâm tư'' (về cái gì cũng được)...

Comment

• Nguyên văn bởi gianglinh Xem bài viết
            Chưa hiểu ý bạn lắm!
            ý là tự do cá nhân thôi . đi theo con đường của mình đừng bắt chước người khác thì mới có được sự đột phá. nhận thức , tri thức và ý chí là cái quyết định sự thành hay bại.

Comment

• Dạ không bác ạ
              Tại em nghe chẳng hiểu gì nên mới bái phục
              Em không có ý gì đâu nhé
              Tại đây là khu rảnh rỗi nên em vào đọc xong mà ra luôn thì mất vui
              Nên em mới dám mạo muội post mấy dòng vớ vẩn đó

Comment

• - cảm ơn bạn.
                - đã thấy tự tin hơn chưa nào. thì mình cũng toàn viết vẩn vơ những suy nghĩ ấy thôi, thớt rảnh rỗi mà bạn
                - có gì cứ tự tin viết thoải mái nhé bạn, thực ra nếu ai để ý chút thì sẽ thấy mức độ 'ném đá' (phản biện) của mình tùy theo độ cứng rắn của các bạn. ko bao giờ có chuyện mình cố ý 'ném' hay moi móc quá tay vào các bạn. yên tâm viết ''vớ vẩn'' chưa nào...

Comment

• bác complete nói quả trứng có trước vậy bác chứng minh đi.

Comment

• - thắc mắc cũng đáng bàn đây
                    - thực ra thì mình thấy @ kia viết là trứng, ko phải trứng vịt nên trả lời lắt léo cho vui ấy mà. tạm giải thích (vui) thế này:
                    giả sử cái thứ tiến hóa gần đến mức con vịt sẽ đẻ ra 1 quả trứng gần giống trứng vịt và quả trứng này nở ra 1 thứ biến dị so với thứ nó đáng lẽ phải nở ra, thế là con vịt ra đời. vậy là trứng có trước còn gì...

Comment

• Nguyên văn bởi namnua90 Xem bài viết
                      bác complete nói quả trứng có trước vậy bác chứng minh đi.
                      trường hợp cụ thể hóa vấn đề là có câu trả lời thôi mà .

Comment

• Giaỉ thích thế là k được .
                        Quả trứng và con vịt ra đời cùng với nhau . Bởi vì quả trứng chỉ được gọi là trứng vịt khi trong quả trứng có gien di truyền adn vịt . Nếu trong nhân quả trứng có gien adn gà , adn chim , adn ... khủng long thì đó không phải là quả trứng vịt ,
                        Con vịt chỉ được gọi là vịt khi cơ thể nó mang gien di truyền adn vịt . Nếu ai mang miếng thịt có gien adn vịt mà bảo đây là miếng thịt gà, thì khoa học không chấp nhận được .
                        Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                        nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

• các bác cứ tranh luận quả trứng và con vịt cái nào có trước cái nào? theo em thì các bác hãy nhìn quả trứng và con vịt dưới góc độ,chiều nào để nói về nó. hay rắc rối hơn khi nói thế này,để xét một hiện tượng,sự vật nào đó ta phải gắn cho nó một hệ quy chiếu...
                          nói túm lại là khi ta nói về con vịt và quả trứng là ta đang chuẩn bị dao thớt hay là cái nồi và ít nước( để luộc trứng)thì khi đó ta sẽ biết con vịt và quả trứng đứa nào có trước thôi.
                          LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• - giải thích của mình công nhận là có lắt léo ngôn từ nhưng quyết ko sai, bởi @ kia chỉ viết là trứng. ko viết là trứng vịt
                            - con vịt đầu tiên sẽ được nở ra do biến dị (đột biến, hay tiến hóa gì gì đó) từ 1 quả trứng ko phải là trứng vịt, @ndv có công nhận điều này hông...
                            - @huy..., mình có từng nghe loáng thoáng là khoa học có chứng minh cái vấn đề này rùi nhưng lười tìm lên vẫn chưa xác minh. tuy nhiên mình nói luôn là cái câu hỏi đó mình trả lời thực (ko phải lắt léo như trên) thì cũng là đoán bừa 1 trong 2 mà thôi, cũng hông phải chuyện gì to tác nên hông mấy quan trọng làm gì cho mệt phải hông các bạn...
                            - @ nào còn gì thắc mắc nữa nào, nói ra bàn cãi chút cho vui...

Comment

• - à quên, có vẻ hơi mâu thuẫn nhưng theo trả lời lắt léo ở trên của mình thì cũng đồng nghĩa với việc con vịt có trước trứng vịt (là trứng vịt nhé) rùi, đây là câu trả lời nghiêm túc...

Comment

• cám ơn bác complete và bac ndvd đã giải thích cho mình nhe.thú thật là luc trước em còn mập mờ chuyện quả trứng vịt và con vịt.nhờ 2 bác giải thích mà giờ em ngu luôn,nói tóm lại là hổng biết gì hết.còn cách giải thích nào nửa không?khoa học và thuyết phục

Comment

Về tác giả

Collapse

complete Tìm hiểu thêm về complete

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X