Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ai rảnh quá thì vô đây

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Làm đt thích Hội họa và Âm nhạc , không thích thơ .
    Ai làm đt mà thích thơ thì mạch điện thường lằng nhằng , rắc rối và hay "trập mạch".
    Chẳng dấu gì , tôi đây qua ie đã sưu tầm gần hết mấy bảo tàng hội họa thế giới . Xem trên monito đã phê lòi , nếu đến tận nơi mà xem thì ... Chắc đồi mình không thực hiện được .
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Không ai bàn về "Gái" nữa à?Tôi còn có và đã từng dùng kỹ thuật điện tử để tán gái nữa cơ đấy!

Comment

Nguyên văn bởi gianglinh Xem bài viết
        Không ai bàn về "Gái" nữa à?Tôi còn có và đã từng dùng kỹ thuật điện tử để tán gái nữa cơ đấy!
        Bởi vì kiến thức cuả các cậu ( những người viết trong luồng này )về con gái còn non quá

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
          anh làm vệ binh ở quân đoàn 14 được 6 tháng ? vậy anh biết trong quần chúng ở quân đoàn 14 có gì? kể ra anh em nghe chơi! hiiiiiiiiii
          Tôi không ở đơn vị vệ binh qđ 14 . Đơn vị vb cuả qđ 14 thì bình thường . Ở đấy toàn người đi nhẹ , nói khẽ . Vì nhóm cuả tôi ở gsát cạnh đơn vị đó . Đại đội trưởng tên là Lộc . Phó đại đội trưởng có gốc là giáo viên tiếng Nga ( khôg nhớ tên )
          Tôi học Mỹ thuật ở đó cùng với nhiều người ở các sư đoàn khác , trong đó có một anh ở sư đoàn 3 .
          Học Mỹ thuật có nhiều cái hay , mà giá trị công việc cho đến tận bây giờ . Ví dụ làm sao tạo ra một cái mạch in cân đối , đẹp , bắt mắt người khác . Mặc dù schematic như nhau . Hoặc tạo ra cái mặt máy trông ấn tượng .
          Ở lớp Mỹ thuật cuả qđ 14 thày giáo sắp về nên có mánh nào là thày vung ra hết , nên mình biết được nhiều điều .
          Ví dụ như nhìn như thế nào là một cô gái đẹp . Những khuyết tật thường gặp trên cơ thể cuả một cô gái . Khi vẽ phảichú trọng những chỗ nào , bỏ qua những chỗ nào ... Chỉnh sửa để khuôn mặt trở nên hung dữ hoặc hiền lành .

Comment

Em dạo loanh quanh thấy topic nào cũng thấy tên bác, bác NDV ạ! Có vẻ nhạc nào bác cũng nhẩy được nhể! Xin có ý kiến riêng về cái "điều lệnh quân đội" mà bác đang nói tới (và như là để chứng minh về tính chính xác bác xưng là đã đi bộ đội) thế này: Bác cho biết thời điểm, thời gian bác đi bộ đội, em sẽ tìm chính xác cuốn điều lệnh áp dụng năm đó và tra cho bác là điều mấy, khoản mấy, chương mấy bác ợ! Cái này em xin đảm bảo với bác là em làm được và chụp hình up lên cho bác xem! em là bộ đội học trong trường SQ ra, thấy bác kể nhiều chuyện ngày xửa ngày xưa, "những năm tháng quân ngũ như là một hoài niệm đáng nhớ" mà em cũng máu vào góp vui! Bác cho em thời điểm, thời gian bác tại ngũ, năm bao nhiêu bác ra quân (hay hiện tại bác vẫn còn đang công tác trong quân đội)? Khi tại ngũ, bác ở đơn vị nào? f...e...d...c...b...a...? Nếu vẫn tại ngũ, bác đang ở đơn vị nào? KÍNH BÁC!!!!
            Last edited by Viet_hoang; 14-11-2013, 00:23.

Comment

[MENTION=33283]Viet Hoa[/MENTION]ng .
              Đọc lại bài viết cuả mình đê !

Comment

Hóa ra ông Vân rảnh thật.
                Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi huyQN Xem bài viết
                  rảnh viết cho vui góp phần làm nóng chủ đề ae có cái mà nói. mình thấy từ #1 đến giờ không có liên quan gì đến kĩ thuật mà nghệ thuật cũng chẳng thấy .chẳng lẽ dân kĩ thuật khô khan vậy sao. hay là chạy theo xã hội cuộc sống quên mất mình. thôi thì cũng không giông dài làm gì mình chuyển nội dung câu hỏi liên quan đến nghệ thuật một chút nhờ thớt trả lời .
                  lúc học cấp ba mình có đọc hai bài thơ về tình yêu mà bây h vẫn nhớ đó là
                  Hai sắc hoa tigon(TTK)
                  Hoa trắng thôi cài trên áo tím(Kiên Giang)
                  vậy bạn cho mình hỏi là bạn thấy hai bài này thế nào ? . cái gọi là tình yêu trong hai bài này mang lại cho bạn cảm xúc như thế nào?.
                  bạn có nhận xét gì về tác giả cuả hai bài thơ trên?.
                  bản chất cuả tình yêu trong hai bài thơ trên so với bản chất của tình yêu hiện tại?.
                  và câu hỏi liên quan đến bạn là bạn muốn có người yêu như thế nào (riêng tư nên không bắt buộc trả lời câu này)
                  chờ phản hồi của bạn tạo topic.
                  Mình không thuộc hai bài thơ này, nhưng "nghe" chủ thớt "đọc" sao thấy buồn thê thảm vậy... Bạn hỏi về hai bài này để làm gì nhỉ???

Mình rất thích thơ, tiếc rằng không biết làm thơ, chỉ chuyên đạo thơ và ... chế.

ví dụ:
                  Anh cắm hoa tươi đặt cạnh bàn.
                  Mong cho điện tử bớt khô khan.
                  Em ơi điện tử nhiều Silic.
                  Cũng đẹp như hoa lại chẳng tàn.

Haizzz... Gạo tiền chẳng nể khách gió trăng!!! Thời buổi này "sống bằng tư tưởng" thật là khó!

Xong 3/4 dự án rồi - đi ngủ thôi - ngày mai lại làm tiếp, kiếm tí cháo loãng cho các cháu....
                  Hôm nay trời nắng chang chang.
                  Mèo con đi học chẳng mang thứ gì.
                  Chỉ mang một cái bút chì.
                  Và mang một mẩu bánh mì con con.

Comment

Tớ nói vậy hồi nào nhỉ ?Có vợ thì không được yêu nữa sao?
                    Đấy không phải yêu, là thèm của lạ thôi...
                    Ông bạn sờ lên đầu xem thế nào, nếu thấy đau tay thì đừng kêu nhé... kẻo vợ nó cười cho...

Comment

Nguyên văn bởi Acxen_lupine Xem bài viết
                      Đấy không phải yêu, là thèm của lạ thôi...
                      Ông bạn sờ lên đầu xem thế nào, nếu thấy đau tay thì đừng kêu nhé... kẻo vợ nó cười cho...
                      Cậu định nghĩa thế nào về tình yêu trong trường hợp này?Nếu chỉ đơn thuần là thèm của lạ thì có phải vất vả tìm kinh nghiệm trên diễn đàn không?

Comment

Nguyên văn bởi Acxen_lupine Xem bài viết
                        Mình không thuộc hai bài thơ này, nhưng "nghe" chủ thớt "đọc" sao thấy buồn thê thảm vậy... Bạn hỏi về hai bài này để làm gì nhỉ???

Mình rất thích thơ, tiếc rằng không biết làm thơ, chỉ chuyên đạo thơ và ... chế.

ví dụ:
                        Anh cắm hoa tươi đặt cạnh bàn.
                        Mong cho điện tử bớt khô khan.
                        Em ơi điện tử nhiều Silic.
                        Cũng đẹp như hoa lại chẳng tàn.

Haizzz... Gạo tiền chẳng nể khách gió trăng!!! Thời buổi này "sống bằng tư tưởng" thật là khó!

Xong 3/4 dự án rồi - đi ngủ thôi - ngày mai lại làm tiếp, kiếm tí cháo loãng cho các cháu....
                        nghệ thuật là cái xuất phát từ trong tim ,từ sâu trong tâm hồn . nó không bảo bạn phải sống bằng tư tưởng , nó chỉ làm cho tâm hồn cuả bạn đẹp theo đúng nghĩa thôi.
                        hai bài này thứ nhất là có hồn thứ nhì là nó mang một tình yêu đẹp có thật. mình thì xem hai bài này chẳng thấy buồn chút nào bởi gì những cái quý giá vẫn được trân trọng và giữ gìn không có gì mất mát cả. và theo mình cái gọi là tâm hồn hay nghệ thuật là cái để mình nhận thức và phân biệt giữa con người và chủng loaị khác. chứ không có tâm hồn thì con người chẳng khác gì một cỗ máy siêu hiện đại.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
                          Hóa ra ông Vân rảnh thật.
                          Không rảnh đâu . Nhưng công nghệ IE ngày nay có thể kết nối đến tận những nơi ... Không tiện nói ra !!

Comment

bác ko biết khoa học đã chứng minh cái copn vịt có trứoc rồi sao.

Comment

Nguyên văn bởi huyQN Xem bài viết
                              nghệ thuật là cái xuất phát từ trong tim ,từ sâu trong tâm hồn . nó không bảo bạn phải sống bằng tư tưởng , nó chỉ làm cho tâm hồn cuả bạn đẹp theo đúng nghĩa thôi.
                              hai bài này thứ nhất là có hồn thứ nhì là nó mang một tình yêu đẹp có thật. mình thì xem hai bài này chẳng thấy buồn chút nào bởi gì những cái quý giá vẫn được trân trọng và giữ gìn không có gì mất mát cả. và theo mình cái gọi là tâm hồn hay nghệ thuật là cái để mình nhận thức và phân biệt giữa con người và chủng loaị khác. chứ không có tâm hồn thì con người chẳng khác gì một cỗ máy siêu hiện đại.
                              Nhìn chung mình không thích hai bài này mấy...

Mà ai bảo với cậu là nghệ thuật xuất phát từ trong tim...

Comment

Cậu định nghĩa thế nào về tình yêu trong trường hợp này?Nếu chỉ đơn thuần là thèm của lạ thì có phải vất vả tìm kinh nghiệm trên diễn đàn không?
                                Trường hợp này? Trường hợp của ông bạn hả??? Nếu theo những gì ông bạn viết, hướng mọi người hiểu: Ông bạn là một người ba mươi tám tuổi, đã có vợ và đang cưa cẩm thêm một em hai mươi mốt tuổi (mịn, mềm, mát, mỏng)...
                                Tôi chỉ phán một câu: "No cơm ấm cật, dậm dật khắp nơi"

p/s: Riêng cái chuyện "vất vả tìm kinh nghiệm trên diễn đàn" đủ cho thấy bản năng cua gái của ông có vấn đề..
                                Last edited by Acxen_lupine; 14-11-2013, 23:49.

Comment

Về tác giả

Collapse

complete Tìm hiểu thêm về complete

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X