Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ai rảnh quá thì vô đây

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nguyendinhvan
    replied
    Nguyên văn bởi gianglinh Xem bài viết
    Ảnh này được không bạn?Vẫn cô ấy đấy!

Yêu thì xấu cũng thành đẹp,mặt chuột kẹp cũng hoá phương phi./
    Sao ? Lại có chuyện lấy ảnh cuả bạn gái làm hình đại diện hả ?
    Đó là việc không nên . Nam nhi không núp sau hình bóng nữ giới . Điều lệnh quân đội nhân dân Việt nam ( thời tôi đi bộ đội 1988 ) cấm nam quân nhân ngồi sau xe cuả nữ giới .

Leave a comment:

• gianglinh
    replied
    Nguyên văn bởi complete Xem bài viết
    - [MENTION=264550]giang[/MENTION]..., bức hình đó kinh khủng lắm, làm ơn đừng trợn mắt khi chụp hình, và chải cái tóc cho nó khác cái nồi úp khi vào ảnh...
    - bạn có thể hỏi những @ khác để có được nhiều góc nhìn hơn...
    Ảnh này được không bạn?Vẫn cô ấy đấy!

Yêu thì xấu cũng thành đẹp,mặt chuột kẹp cũng hoá phương phi./
    Last edited by gianglinh; 08-11-2013, 21:59.

Leave a comment:

• complete
    replied
    - ko sao bạn à, bạn cứ chê bai mình thoải mái nhé bạn, như tiêu chí của luồng ấy mà, hông sao đâu cứ mạnh dạn nói lên suy nghĩ bạn nhé.
    - mình chắc ko phải là loại người quá đáng ghét bởi mình luôn đọc các chia sẻ và nếu thấy sai thì đều phản hồi nhận xét giải thích rõ ràng phải hông nào...
    - mạnh mẽ lên bạn nhé, muốn hạnh phúc thì phải đấu tranh, tuy nhiên hãy chắc chắn rằng bạn dang đấu tranh vì hạnh phúc vì công bằng, vì lương tâm... bạn nhé...

Leave a comment:

• kimman3
    replied
    E nói thật, ai bảo gì e xin chịu, chứ hiện h, 1 số ng trên diễn đàn cái tôi của mình hơi cao, luôn cho mình là giỏi, luôn cho mình là đúng mà chả bao h xem ý kiến hay phản hồi của ng khác về mình đúng hay sai, ko chịu tham khảo ý kiến của các mod, mấy lần e post bài, cũng có rất nhiều ng vào tl và tl rất nhiệt tình, nhất là các mod, e chỉ nói thật chả có ý chê bai ai cả

Leave a comment:

• complete
    replied
    - [MENTION=264550]giang[/MENTION]..., bức hình đó kinh khủng lắm, làm ơn đừng trợn mắt khi chụp hình, và chải cái tóc cho nó khác cái nồi úp khi vào ảnh...
    - bạn có thể hỏi những @ khác để có được nhiều góc nhìn hơn...

Leave a comment:

• complete
    replied
    -@qd...
    1. mọi người đều có quyền nhận xét, nhận định bất kì 1 vấn đề gì. ví như mình nhận định box tâm tính kỹ thuật là nơi để mọi người nói ra những điều cảm nhận suy nghĩ của bản thân họ về 1 thứ gì đó. mọi người có quyền nhận xét, nhận định và phải chịu trách nhiệm (pháp luật, đạo đức, luật đời, lệ làng...) về điều đó bạn à. những người ko dám nhận xét, ko dám nói lên suy nghĩ thực của bản thân và chịu trách nhiệm về nó ngay cả trên mạng ảo là những kẻ hèn nhát nhu nhược nhất, họ vừa đáng thương vừa đáng trách, việc gì cứ phải chịu ấm ức nín nhịn vậy chứ...
    2. bạn có chắc là ''chẳng ai rảnh rỗi...'', sai bạn à. vấn đề rảnh rỗi thì sai là rõ rùi (nhàn cư...), có rất nhiều người do rảnh rỗi lên cãi nhau, đôi co thậm chí đánh nhau ấy chứ. mình chỉ muốn nói thêm ko có phủ định thì ko có phát triển, phủ định là cãi cọ thậm chí chiến tranh và cái hợp lý hơn sẽ thay thế cái cũ (đó là lợi ích- kết quả của tranh luận), đương nhiên ko mấy thứ chịu ''ngồi yên'' để bị thay thế-1 phần nguyên nhân cãi cọ tồn tại lâu lâu...
    3....................bạn qd nhận định tiêu cực quá, sai bét hết cả rùi.......

Leave a comment:

• gianglinh
    replied
    Nguyên văn bởi complete Xem bài viết
    - do bận xíu lên giờ mới ngồi viết phản hồi được, thấy các bạn tham gia chia sẻ mình vui lắm, mình sẽ từ từ tranh luận phản hồi với các bạn (đặc biệt là bạn qd)
    - [MENTION=260040]zero[/MENTION]...:
    1. mình ko rõ chúa là ai hay loại vật chất gì nên ko biết. nhưng mình thì có thể tạo ra được những thứ mình ko nhấc nổi, ví như mua xi măng + vật liệu về và tạo ra khối bê tông cực lớn đến mức...
    2. quả trứng có trước
    3. thì chính bạn đã tự trả lời rùi
    - [MENTION=264550]giang[/MENTION]...:
    1. mình ko muốn chia sẻ gì về chuyên nghanh của mình (có lẽ gọi là chuyên ngành thì hơi nặng nề, công việc của mình cũng nhàn và trình độ cũng thường như mọi người thôi), nhưng có điều mình thấy tiếc vì ko được theo ngành điện tử-đây mới là đam mê của mình, vì miếng cơm manh áo các bạn đều biết mà...
    2. nếu được thì bạn có thể đổi cái hình đại diện khác được ko
    có lẽ bạn từ THPT đến dưới ĐH, mình ko có dữ liệu về bạn nhưng mình vẫn có quyền đoán mò phải hông nào, nhất là khi bạn đề nghị chuyện ấy, CÓ GÌ MÀ KO DÁM ĐOÁN CHỨ....
    - cảm ơn các bạn nhìu lắm, chắc chắn phản hồi của mình ko mấy làm hài lòng các bạn, do đó có gì muốn nói, muốn ''ném'' cứ viết ra đừng ngại nhé...
    Tôi ham học hỏi nên mới hỏi bạn về ngành thôi.Cái hình đó không đẹp hả bạn,vì là người mình yêu nên mình thấy đẹp!Thế đấy!
    Hình của bạn cũng rất đẹp!

Leave a comment:

• complete
    replied
    - @bq... (admin), mình phản đối tư tưởng cầu toàn của bạn trong trường hợpcủa bạn ndv, có những vấn đề còn khúc mắc trong lòng thì rất khó chịu, cứ kìm nén mãi càng lúc nó càng lớn, lớn đến mức thành bom sẽ càng nổ to, thà rằng cứ để mọi người nói ra cho thaỏi mái, những ''trái bom'' nho nhỏ tốt xấu đúng sai thì đã có cộng đồng phán xét...
    - mình cũng cần nói thêm ưu điểm ''dập lửa'' chỉ có ý nghĩa khi 2 phía tự biết tránh xa nhau ra, chứ nếu vẫn chưa thỏa mãn thì nó vô nghĩa, điều gì cần đến bắt buộc phải đến...

Leave a comment:

• complete
    replied
    - do bận xíu lên giờ mới ngồi viết phản hồi được, thấy các bạn tham gia chia sẻ mình vui lắm, mình sẽ từ từ tranh luận phản hồi với các bạn (đặc biệt là bạn qd)
    1. mình ko rõ chúa là ai hay loại vật chất gì nên ko biết. nhưng mình thì có thể tạo ra được những thứ mình ko nhấc nổi, ví như mua xi măng + vật liệu về và tạo ra khối bê tông cực lớn đến mức...
    2. quả trứng có trước
    3. thì chính bạn đã tự trả lời rùi
    - [MENTION=264550]giang[/MENTION]...:
    1. mình ko muốn chia sẻ gì về chuyên nghanh của mình (có lẽ gọi là chuyên ngành thì hơi nặng nề, công việc của mình cũng nhàn và trình độ cũng thường như mọi người thôi), nhưng có điều mình thấy tiếc vì ko được theo ngành điện tử-đây mới là đam mê của mình, vì miếng cơm manh áo các bạn đều biết mà...
    2. nếu được thì bạn có thể đổi cái hình đại diện khác được ko
    có lẽ bạn từ THPT đến dưới ĐH, mình ko có dữ liệu về bạn nhưng mình vẫn có quyền đoán mò phải hông nào, nhất là khi bạn đề nghị chuyện ấy, CÓ GÌ MÀ KO DÁM ĐOÁN CHỨ....
    - cảm ơn các bạn nhìu lắm, chắc chắn phản hồi của mình ko mấy làm hài lòng các bạn, do đó có gì muốn nói, muốn ''ném'' cứ viết ra đừng ngại nhé...

Leave a comment:

• quanghung83
    replied
    Nói túm lại Hòa Bình là trên hết . Bác Vân kinh doanh cái gì thế ? Bác cho em theo gót với

Leave a comment:

• nguyendinhvan
    replied
    Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
    tôi đã viết bài trong luồng này rồi lại xóa đi, dù không rảnh nhưng ngứa tay lại viết :
    Chẳng ai ở đây đủ tư cách để mà phán xét người khác , cũng chẳng ai rỗi hơi đi cãi cọ đôi co. Chỉ có những thằng đã ngu lại không biết điều thường bị người ta bực mình chửi cho , mà suy nghĩ lại xem ... chửi và cãi cọ sẽ chẳng bao giờ có lợi về mọi mặt ( nhất là đối với những thằng làm kinh doanh ) - chưa bị chơi xấu, chọc phá là còn may mắn lắm rồi . Ấy thế mà có những thằng ngu vẫn muốn làm người khác nổi nóng !
    Cãi cọ, chửi nhau mà ra vấn đề thì hãy cãi cọ và chửi , còn chỉ để động chạm đến nhau thì phải nhìn lại xem lợi, hại thế nào , cân nhắc rồi hãy hạ bài !
    Kinh doanh từ xưa đến giờ đều theo duy tâm . "Vui lòng khách đến , vưà lòng khách ... mua ".
    Nhưng ngày nay khác nhiều rồi bác Dương ạ . Người ta kinh doanh theo duy lý . Mày không thích hả ? Không cần hả ? Không muốn hả ? Mày vẫn phải tìm đến tao , vẫn phải móc ví ra mua , vẫn phải cười .
    Đố bác biết kinh doanh cái gì như thế trong lĩnh vực điện tử đấy !

Leave a comment:

• nguyendinhvan
    replied
    Nguyên văn bởi zeronic Xem bài viết
    Ớ! Tôi hỏi complete mà có hỏi bác nguyendinhvan đâu? Bác nguyendinhvan kinh vãi, ai dám xớ rớ. Tôi chưa đọc bài quái nào ở "nóng tính" cả, chỉ thấy bác complete đứng ra làm "Bách khoa toàn thư" thì tôi hỏi ké những gì mình chưa biết! Hic! Chắc có câu nào chạm nọc MOD nhể
    Hỏi thêm bác complele câu nữa:
    Coi câu hỏi và cách hỏi của tôi, đố biết tôi trên Tiểu học mấy cấp?
    Thấy zeronic hỏi thì cân nhắc thế thôi . 2 Câu hỏi đó chắc chắn không phải của zeronic nghĩ ra , cũng là copy trên mạng ra thôi . Nhiều người trên mạng không lý giải nổi . Nhưng không phải tất cả không lý giải được . Khi hiểu ra vấn đề thì dễ dàng người hỏi mới nhận thấy mình rất dốt về lý luận . Nếu zeronic không sợ mình mang tiếng dốt và cần giải đáp thì tôi sẽ trả lời cho .
    Xét lại là một đức tính quan trọng , và rất cần đối với người kỹ thuật .
    Trước khi đóng điện cần xét lại những mạch điện đã mình vưà làm .
    Mạch điện không hoạt động , cần xét lại cách thi công , xét lại các phần tử , xét lại quan điểm thiết kế , xét lại ý tưởng .
    Khi mạch điện đã hoạt động bình thường cũng cần xét lại xem có thiếu sót nào không .

Leave a comment:

• gianglinh
    replied
    Nguyên văn bởi zeronic Xem bài viết
    Ớ! Tôi hỏi complete mà có hỏi bác nguyendinhvan đâu? Bác nguyendinhvan kinh vãi, ai dám xớ rớ
    Bạn sợ bác ấy một thì tớ sợ bác ấy 1000.Tớ học hết lớp 3.

Leave a comment:

• zeronic
    replied
    Ớ! Tôi hỏi complete mà có hỏi bác nguyendinhvan đâu? Bác nguyendinhvan kinh vãi, ai dám xớ rớ. Tôi chưa đọc bài quái nào ở "nóng tính" cả, chỉ thấy bác complete đứng ra làm "Bách khoa toàn thư" thì tôi hỏi ké những gì mình chưa biết! Hic! Chắc có câu nào chạm nọc MOD nhể

Leave a comment:

• gianglinh
    replied
    Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
    tôi đã viết bài trong luồng này rồi lại xóa đi, dù không rảnh nhưng ngứa tay lại viết :
    Chẳng ai ở đây đủ tư cách để mà phán xét người khác , cũng chẳng ai rỗi hơi đi cãi cọ đôi co. Chỉ có những thằng đã ngu lại không biết điều thường bị người ta bực mình chửi cho , mà suy nghĩ lại xem ... chửi và cãi cọ sẽ chẳng bao giờ có lợi về mọi mặt ( nhất là đối với những thằng làm kinh doanh ) - chưa bị chơi xấu, chọc phá là còn may mắn lắm rồi . Ấy thế mà có những thằng ngu vẫn muốn làm người khác nổi nóng !
    Cãi cọ, chửi nhau mà ra vấn đề thì hãy cãi cọ và chửi , còn chỉ để động chạm đến nhau thì phải nhìn lại xem lợi, hại thế nào , cân nhắc rồi hãy hạ bài !
    Tôi nghe danh bác queduong đã lâu,tôi muốn học hỏi bác về một số mạch điều khiển,nhưng ở luồng này không hợp lý.Vậy nếu có thể xin mời bác qua luồng điện tử gia dụng,tôi xin được yết kiến bác.Tôi đang thiếu kiến thức về mạch servo(tuỳ ứng) trong một số hệ thống điều khiển.Xin cảm ơn.!

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

complete Tìm hiểu thêm về complete

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X