Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các bác chỉ em cách diệt con virus này với!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• huutan.0372
    replied
    Máy của bạn đã bị dính loại virus mà tôi hay gọi là "virus bán hàng" vì khi nhiễm vào thì nó luôn báo là máy bạn đã nhiễm virus cần phải quét, dù bạn không chịu thì nó vẫn cứ quét. Sau đó yêu cầu bạn phải tải chương trình diệt virus của nó về. Nếu bạn không tải về nó sẽ không diệt cho bạn. Nếu bạn tải về thì càng dính virus nặng hơn thôi.

Nó thường lây lan qua đường web đen. Nếu đang xem web đen mà click vào một popup lạ sẽ dễ bị lây.

Tôi từng diệt loại này rồi. Chỉ dùng BKAV thôi, nhưng khi quét nhớ tắt kết nối mạng internet thì mới diệt được.

Leave a comment:

• THACHTL
    replied
    Nguyên văn bởi david Xem bài viết
    Hiện tại PC của em đang dính một con virus rất ghê gớm . Cứ click vào folder nào là IE sẽ hiện ra scan PC và báo có rất nhiều virus và bắt mình phải download một ổ trojan về
    Đã có bác nào dính con virus này chưa? Chỉ em cách với, em đã thử với AVG, BKAV, Trojan Remover mà không ăn thua gì cả. Cài lại Win cũng không xong vì các ổ khác đều dính, tìm kiếm trên mạng mãi mà không thấy manh mối nào để diệt con virus này
    Mong các bác chỉ cách giúp
    thanks so much!
    pc của bạn dính 1 em autorun có IE đi kèm!
    bạn trước tiên dùng hirenboot 9.5 vào VC xóa hết file lạ và xong rồi có file ghost thì up lại nếu không xóa được hết file lạ thì cho dù có cài lại windown xong nhấn vào các ổ là lại bị.
    up lại xong hay cài win càng tốt, sau đó dùng kaspersky internet 7.0 vào là ok!
    Chúc thành công!

Leave a comment:

• vanco
    replied
    1. Nếu máy tính kết nối trực tiếp với ADSL, quét VR trực tuyến qua địa chỉ
    http://online.us.drweb.com/

2. Gửi mẫu bệnh phẩm tới
    http://www.bkav.com.vn/home/Download.aspx

3. Đây không phải là Boot Virus nên người dùng thông thường có thể Del, Format và cài (ghost) lại phần mềm

Leave a comment:

• Các bác chỉ em cách diệt con virus này với!

Hiện tại PC của em đang dính một con virus rất ghê gớm . Cứ click vào folder nào là IE sẽ hiện ra scan PC và báo có rất nhiều virus và bắt mình phải download một ổ trojan về
    Đã có bác nào dính con virus này chưa? Chỉ em cách với, em đã thử với AVG, BKAV, Trojan Remover mà không ăn thua gì cả. Cài lại Win cũng không xong vì các ổ khác đều dính, tìm kiếm trên mạng mãi mà không thấy manh mối nào để diệt con virus này
    Mong các bác chỉ cách giúp
    thanks so much!

Về tác giả

Collapse

david Tìm hiểu thêm về david

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X