Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Em muốn trở thành kĩ sư giỏi, trước mắt làm muôn tìm hiểu về SMT

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em muốn trở thành kĩ sư giỏi, trước mắt làm muôn tìm hiểu về SMT

Em mới ra trường đc vài tháng, đang thất nghiệp và đang đi làm công nhân chống cháy , do đk kinh tế nên emđi học muộn vs bạn bè trang lưá 4 năm, giờ ra trường kiến thức chuyên môn thì hời hợt , ngoại ngữ thì kém, do ngày xưa đi học tư tưởng hơi lệch lạc. Bây giờ hiện tại nó phũ phàng quá, nhưng em muốn làm lại từ đầu, muốn trở thành kĩ sư điện tử thực thụ, ko phải là có bằng cấp. Nhờ các cao nhân tư vấn cho em nên phải làm gì để đạt đc mục tiêu của cuộc sống, em cảm ơn nhiều lắm! Em muốn đi thực tập ở 1 công ty bất kì nào đó về điện tử để có đc những kiến thức thực tế ah!

Cậu sẽ làm cái gì trong lĩnh vực smt ?
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Em mới tìm hiểu trên lý thuyết, internet,em muốn hiểu rõ về công nghệ này.em đang kiếm một công ty nào đó để học việc, để có đc kinh nghiệm thực tế. vì cứ tìm hiểu qua lý thuyết mơ hồ lắm ah
      . còn làm bên mảng nào. đến giờ em vãn chưa biết anh ah,
      nói ra thì thật là xấu hổ
      Cảm ơn anh đã hồi âm !

Comment

Muốn làm lại từ đầu à, nếu muốn trở thành 1 người giởi điện tử thực thụ, trinh độ như bác NDV thì cần ít nhất 3-5 năm chăm chỉ, còn học ngoại ngữ thì chỉ cần 1-2 năm là bạn có thể kiếm dc 1 công việc có mưc sluowng đủ sông
        tom and jery !!!!!!!

Comment

Nguyên văn bởi canh48ckcd Xem bài viết
          Muốn làm lại từ đầu à, nếu muốn trở thành 1 người giởi điện tử thực thụ, trinh độ như bác NDV thì cần ít nhất 3-5 năm chăm chỉ, còn học ngoại ngữ thì chỉ cần 1-2 năm là bạn có thể kiếm dc 1 công việc có mưc sluowng đủ sông
          Cái đỏ đỏ trên em nghĩ phải sửa lại là 5-10năm và đk là phải có học lực mức khá đó. Còn học chăm chỉ 3-5năm sau thì ngành nghề gì (làm thợ, làm cn kỹ thuật) bạn cũng đã vững vàng và đủ kiếm sống rồi
          Đời bể khổ :

Comment

ý em là đủ kiếm sống theo con đường của bác ấy ý, chứu như em có 20 năm chắc cũng ko ăn thua
            tom and jery !!!!!!!

Comment

Nguyên văn bởi hammedientu Xem bài viết
              Em mới ra trường đc vài tháng, đang thất nghiệp và đang đi làm công nhân chống cháy , do đk kinh tế nên emđi học muộn vs bạn bè trang lưá 4 năm, giờ ra trường kiến thức chuyên môn thì hời hợt , ngoại ngữ thì kém, do ngày xưa đi học tư tưởng hơi lệch lạc. Bây giờ hiện tại nó phũ phàng quá, nhưng em muốn làm lại từ đầu, muốn trở thành kĩ sư điện tử thực thụ, ko phải là có bằng cấp. Nhờ các cao nhân tư vấn cho em nên phải làm gì để đạt đc mục tiêu của cuộc sống, em cảm ơn nhiều lắm! Em muốn đi thực tập ở 1 công ty bất kì nào đó về điện tử để có đc những kiến thức thực tế ah!
              thế xưa đi học làm được mạch điện từ gì roài
              có dành time sửa chữa các tb dtu của gia dình và người than hay hàng xom ko ah?

b.r

Comment

Nói chung để tự tin làm bất cứ cái gì thì ko có, sủa các thiết bị chỉ mấy cái đơn giản, học lập trình 8051, ..linh tinh lắm ! nói chung là mơ hồ

Comment

Trên diễn đàn này có 1 bác có câu " Không thể nói là không làm dc khi chưa thử, dù thử 1 lần cũng ko thể nói là ko làm được vì chưa thử lần 1 lần 2" em nhớ cái câu đại loại như vậy.
                  Cố thử đi bạn à, mua nhiều đồ về thử sửa miết rồi có kinh nghiệm...
                  tom and jery !!!!!!!

Comment

học thì nhiều nhưng khi vào làm cho công ty thì không dùng nhiều kiến thức chuyên ngành lắm đâu! nghành điện tử bây giờ tự động hóa là chính . nhiều khi công việc của bạn chỉ là cho 1 con điện trở vào đúng vị trí của nó thôi. còn về sửa chữa thì không biết bao giờ mới giỏi được. mình làm mải mà có giỏi đc đâu. hi!

Comment

Hình như chưa có ai Muốn trở thành kỹ sư Kém cả ! ai cũng muốn giỏi.
                      Hình như những người giỏi cũng đều bắt đầu từ những linh kiện to đùngít chân cẳng
                      (tất nhiên là với rất nhiều công sức nữa)

Comment

cố lên bạn nhá
                        Có 1 cách sửa rất đơn giản: tháo hết linh kiện ra, thay linh kiện mới vào. Không chạy không ăn tiền :D

Comment

Cũng phải bước từ bậc thấp lên bậc cao , từ đơn giản lên phức tạp , từ to đến nhỏ . Đừng có đi tắt đón đầu là mệt đó .
                          Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                          nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Các bác nói chuyện hay quá nên em cũng bình luận vào, em đang là sinh viên năm 3 bách khoa. Nghe thì oai lắm nhưng nói thật 70% bạn bè trong lớp học của em nửa năm 3 rồi không có nổi cái mỏ hàn. Em thì cùi bắp nhưng đỡ hơn chúng là còn làm mạch mà nhiều lúc nhìn cái mạch em đi in về làm ra chũng nó không tin là em làm đc cái mạch in đó dù là nó rất đơn giản vài con tụ và trở cho sáng led hay mấy ic 555, 4017. Em không hiểu nổi tại sao bạn em học 8 chấm mà mặt mũi con điện trở công suất hay con tụ pi, con tụ kẹo...mấy cái cơ bản đó chúng nó còn không biết. Nên em thấy học mà không chịu hành chắc sau này mơ hồ bị động như bác nói trên quá. Điểm chúng nó cáo, học bổng này nọ...còn em thì 6 chấm cho ba mẹ an tâm thôi chứ điểm chác với em không quan trọng lắm. Các bác nói xem em đang đi đúng hướng hay bạn em đi đúng hướng???

Comment

thông cảm với bác chủ thớt! có lẽ bác cũng na ná hoàn cảnh của tôi,tôi dân kinh tế chính hiệu mà là kinh tế phát triển ( chỉ làm nhà nước là hợp, không tiền, không quen biết>>>thất nghiệp trá hình) cũng kinh qua nhiều công việc nhạt nhẽo rồi cũng về cầm mỏ hàn, nhựa thông và thiếc, có điều kiến thức học kinh tế tôi nhớ rất rõ ( sách vở đi học tôi chưa mất một tờ giấy nào ngoại trừ mấy đứa nó mượn rồi nó vứt mất không trả, tức lắm nhưng không đòi lại được.còn về điện tử thì cũng mới chập chững học 2 năm trở lại thôi, nhưng tôi vừa nghiên cứu sách vở vừa thực hành và hỏi các bác trên diễn đàn, tôi nghĩ đó là cách học hợp lý.

P/S: bác nên đi ve chai, đồng nát tha về càng nhiều bo mạch, máy móc điện tử về nghiên cứu càng tốt, lấy cái này cắm cái kia, chế cháo lung tung và lấy linh kiện, cái này theo tôi là ngon bổ rẻ,
                              chúc bác vững vàng theo con đường đã chọn.
                              LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

Về tác giả

Collapse

hammedientu Tìm hiểu thêm về hammedientu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X