Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nên học liên thông đh ngành điện tử viễn thôn ở đâu ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nên học liên thông đh ngành điện tử viễn thôn ở đâu ?

Tình hình là... E mới tốt nghiệp cao đẳng ngành phát thanh truyền hình. Cơ hội tìm được việc với 1 sv cao đẳng rất khó nên em muốn liên thông lên đh.E đang băn khoăn không biết nên chọn trường gì cả. Mong các bác chỉ bảo.Thanks các bác trước...hi
    Thất nghiệp :(

Học ở Đại Học CÔng Nghiệp Hà Nội. Nơi đây đào tạo khá tốt. Và khá phù hợp cho việc vừa học vừa tranh thủ kiếm tiền nuôi sống.
    n
    ĐT: 0986 492 489

Tham khảo:

Comment

Rồi sau khi ra trường bạn lại nói "Cơ hội tìm được việc với 1 sv đại học là rất khó" nên em muốn liên thông lên cao học.

Mình nghĩ bạn nên cố mà tìm việc làm đi, còn muốn học liên thông thì học để nâng cao (?) kiến thức, chứ đề ra lí do như vậy để học thì hơi kì kì !

Chúc bạn thành công

Comment

HVBCVT cũng được đó bác ơi! tháng 10 này thì thi
        Năm nay em cũng thi liên thông ĐTVT nhưng của BKHN
        hihi

Comment

Cảm ơn các bác đã cho e ý kiến. E cũng định vừa học vừa tìm việc gì đó đúng chuyên môn để vừa làm thêm vừa có thêm kinh nghiệm thực tế. Hiện giờ e đang băn khoăn giữa HV BCVT và HV KTQS. Còn ĐHCN thì e chưa có thông tin gì cả. ĐH BK thì hình như không tuyển liên thông các trường Cd khác.Bác nào học rồi thì cho e biết thêm về kinh nghiệm thi cử, học phí, điều kiện học tập với.

Comment

học liên thông

tôi thấy bạn bè tôi học ở HVBCVT có 2 hệ, 1 vừa học vừa làm học phí cao hơn 1 chút tức là khoảng 500k/tháng-1 kỳ là 5 tháng và học vào các buổi tối.hệ hành chính thì học bình thường các buổi sáng hoặc chiều, học phí khoảng 2.000k đến 2.200k nếu muốn học trường này thì phải đăng ký trước. hình như năm nay sinh viên ngành gần phải học thêm tín chỉ, tức là những môn chưa được học. tôi cũng là cựu sinh viên phát thanh truyền hình. còn trường khác thì tôi không biết. học phí các trường khác cũng same same thôi. có bằng khá thì được thi luôn, dưới khá phải đi làm 1 năm và có chứng nhận của cơ quan nơi làm việc. nếu muốn biết thông tin cụ thể thì vào trang web của HVBCVT nhé.
            p/s: xin hỏi bạn học khóa mấy của CPT vậy?
            Tôi học KT1B
            Đất khách muôn trùng sao ngõ hẹp
            Quê nhà 1 góc nhớ mênh mông.
            ---------Thơ Trịnh Văn Mùi-------
            Giáp Văn Hiếu

Comment

Nguyên văn bởi fireman Xem bài viết
              Tình hình là... E mới tốt nghiệp cao đẳng ngành phát thanh truyền hình. Cơ hội tìm được việc với 1 sv cao đẳng rất khó nên em muốn liên thông lên đh.E đang băn khoăn không biết nên chọn trường gì cả. Mong các bác chỉ bảo.Thanks các bác trước...hi
              Nên học liên thông ở nước ngoài
              Quang Nhat
              ---------------------------------------
              Yahoo :quangnhat85ls
              Mail :
              Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

Nguyên văn bởi gvhieu Xem bài viết
                tôi thấy bạn bè tôi học ở HVBCVT có 2 hệ, 1 vừa học vừa làm học phí cao hơn 1 chút tức là khoảng 500k/tháng-1 kỳ là 5 tháng và học vào các buổi tối.hệ hành chính thì học bình thường các buổi sáng hoặc chiều, học phí khoảng 2.000k đến 2.200k nếu muốn học trường này thì phải đăng ký trước. hình như năm nay sinh viên ngành gần phải học thêm tín chỉ, tức là những môn chưa được học. tôi cũng là cựu sinh viên phát thanh truyền hình. còn trường khác thì tôi không biết. học phí các trường khác cũng same same thôi. có bằng khá thì được thi luôn, dưới khá phải đi làm 1 năm và có chứng nhận của cơ quan nơi làm việc. nếu muốn biết thông tin cụ thể thì vào trang web của HVBCVT nhé.
                p/s: xin hỏi bạn học khóa mấy của CPT vậy?
                Tôi học KT1B
                E cũng mới nộp hồ sơ vao Bcvt rồi. Bằng trung bình khá vẫn được thi. chỉ có tb mới phải 1 năm kn thôi. E học KT3a. Hiện giờ bác đi làm gì ạ ? Không biết học ở trường này thế nào hả bác ?
                Nên học liên thông ở nước ngoài
                Nhà e không điều kiện thế Bác ạ.

Comment

Học liên thông thì tôi nghĩ ở đâu cũng thế, tùy thuộc vào hoàn cảnh thực tế của bác - vì chắc ở đây cũng chả có ai học ở 2 trường mà so sánh, rồi nếu có khả năng so sánh (như có bạn thân để trao đổi) thì thực tế cũng chẳng ai so sánh đâu (nhiều việc lắm: kiếm cơm qua ngày, gặp thầy mua điểm ,....)
                  Riêng về lĩnh vực viễn thông, tôi có lời khuyên bạn nên học HVBCVT - ở đây đặc biệt đào tạo chủ yếu về các chuyên ngành ĐTVT (do các ngành khác thầy cô cũng ... yếu trình - xin lỗi nếu động chạm tới ai - và lãnh đạo cũng rất vênh váo về nghề thời thượng này nên học sẽ tập trung, chuyên sâu, không lan man ra những cái râu ria)
                  Kết lại vẫn là: Tùy thuộc vào bác định học thế nào? Lấy bằng thì rõ rồi nhưng có cần kiến thức thật tốt hay không?
                  Some rights reserved!

Comment

biết là học ở đâu thì cũng thế nhưng tai sao các bác cứ thích trường có "UY TÍN". Uy em chưa thấy đâu Tín em cũng chẳng tìm thấy bằng cao hay thấp học cũng vậy với em em chỉ cần quan tâm nhân viên của minh làm đươcj việc như thế nào nếu em mà là nhà điều hành.nhung khổ nỗi bây jiờ người ta tuyển nhân viên toan nhin vào bằng cấp trước mới khổ chứ.
                    Em là dân công nghiệp thui thì em cũng khuyên nên học đại học công nghiêẹ cho nó công nghiệp.hic hic

DT: 0977.825.548

Comment

em học he cao dang cua truong dh cong nghiep khoa dien tu :
                      neu em thi vao hvbcvt khoa dt vien thong thi em fai hoc them nhung mon nao?
                      neu các bac có đề thi và điểm chuẩn thi liên thông của khoa đt vthong nay thi các bac share nhé

Comment

Nguyên văn bởi iamcoi Xem bài viết
                        em học he cao dang cua truong dh cong nghiep khoa dien tu :
                        neu em thi vao hvbcvt khoa dt vien thong thi em fai hoc them nhung mon nao?
                        neu các bac có đề thi và điểm chuẩn thi liên thông của khoa đt vthong nay thi các bac share nhé
                        Bác học điện tử sao ko liên thông ở các trường như đại học công nghiệp,sư phạm kỹ thuật?thi vào hvbcvt bác phải học bổ sung kiến thức.Như kỹ thuật ghép kênh,hệ thống viễn thông..tôi ko nhớ chính xác nhưng trong hvbcvt có thông báo đấy, vào đó xem đi.
                        Hình thức liên thông thi chỉ cần 1 môn 5đ là đậu.
                        Tôi yêu đội bóng của Arsene Wenger

Comment

Dieu kien lien thong

Xin hoi. E tot nghiep CD co - dien tu. Co lien thong sang dien tu vien thong cua HVBCVT Duoc k ? Co duoc lien thong Dh chinh quy k? Hay la vua hoc vua lam

Comment

Nguyên văn bởi anhthaohn Xem bài viết
                            Xin hoi. E tot nghiep CD co - dien tu. Co lien thong sang dien tu vien thong cua HVBCVT Duoc k ? Co duoc lien thong Dh chinh quy k? Hay la vua hoc vua lam
                            Được, nhưng trước khi được thi đầu vào thì phải học 6-9 môn bổ sung chuyển đổi, liên thông hệ chính quy, học giờ hành chính hoặc học vào tối thứ 6, ngày t7 và ngày cn.

Comment

Dieu kien lien thong

Comment

Về tác giả

Collapse

fireman Tìm hiểu thêm về fireman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X