Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi xoáy đáp xoay trong lĩnh vực điện tử

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Làm cả thày lẫn thợ đã lâu nhưng chưa đủ tư cách về hưu! Sửa một cái nguồn Switching 1,5kW. Đo đạc tất cả các linh kiện đều sống ngon nghẻ, các cầu chì, sò, ... hoạt động như mới. Vấn đề là cắm lên cho ăn tải thì lập tức sụt áp và được 1 người tư vấn là: có thể có chỗ nào bị đứt ngầm!
    Vậy liên quan đến vấn đề ngầm thì tôi xin hỏi:
    Bao giờ thì cái tàu ngầm Made in Thái bình nổi lên được?
    Tập đoàn MIN, MOD là đao phủ của tự do ngôn luận!

Comment

• Nguyên văn bởi zeronic Xem bài viết
      Làm cả thày lẫn thợ đã lâu nhưng chưa đủ tư cách về hưu! Sửa một cái nguồn Switching 1,5kW. Đo đạc tất cả các linh kiện đều sống ngon nghẻ, các cầu chì, sò, ... hoạt động như mới. Vấn đề là cắm lên cho ăn tải thì lập tức sụt áp và được 1 người tư vấn là: có thể có chỗ nào bị đứt ngầm!
      Vậy liên quan đến vấn đề ngầm thì tôi xin hỏi:
      Bao giờ thì cái tàu ngầm Made in Thái bình nổi lên được?
      Bác cứ đợi e chút e chế tạo xong cái máy bơm khủng bơm cạn nước biển thì ắt cái tàu ngầm Made in Thái Bình kia phải nổi thôi mừ.
      MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
      MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

• đọc luồng này cười đau cả ruột các bác ah
        DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
        Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
        Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
        Email :

Comment

• Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
          Trong điện tử , có nhiều vấn đề được đưa ra hỏi, nhưng câu trả lời thì cứ như là "hỏi xoáy đáp xoay".
          Ví dụ:
          Hỏi: Bạn cho mình hỏi cuộn khử từ của màn hình LCD nằm ở chỗ nào, mình nhận sửa một màn hình LCD của khách bị loang màu mà không tìm thấy cuộn khử từ và điện trở nhiệt ở đâu cả. Rất mong bạn giúp đỡ. Thank a lot!
          Trả lời 1: Bạn thử hỏi lại xem chủ máy đã mang đi sửa ở đâu chưa? Có thể thợ trước đã tháo cuộn khử từ ra rồi không lắp vào lại ... Chúc bạn vui.
          Trả lời 2: Bạn kiếm đại một cuộn khử từ nào thay vào chẳng được. Hầu hết các cuộn khử từ đều lắp lẫn được mà. Chúc bạn thành công.
          Trả lời 3:

Các bạn có thể tìm thấy rất nhiều kiểu "hỏi xoáy đáp xoay" trên dientuvietnam.net .... Chúc cuối tuần vui vẻ.
          Bạn ra chợ mua cái dây mayxo 1000w lắp vào đảm bảo hết loang màu./

Comment

• Nguyên văn bởi aibietdo Xem bài viết
            Vậy thì k đc rồi Bác ơi vì máy đã chạy ok rồi thì hàn và đếm kiểu gì đây?. Hàn là để chũa bệnh mà giờ máy đâu còn bệnh nữa, chứ có phải hàn chơi đâu Bác???
            Í E quên chưa cám ơn Bác!
            Bác đổ nước vào cho nó hỏng rồi tháo ra hàn và đếm,sau đó bình phương lên lấy cả công hôm trước,đó là cách tính trung bình cộng học từ hồi vỡ lòng mà../

Comment

• hỏi
              Nguyên văn bởi chipchip100 Xem bài viết
              Mình đang có cái TV Samsung 21'' có model code: CS21M20MHVXXSV có hiện tương bị dãn màn hình. Có bạn nào biết cách chỉnh như thế nào ko? tôi nghe nói là phải mở service của TV mà chỉnh thì mới được nhưng tôi lại ko biết cách mở service của loại TV này. Có ai biết cách làm ơn chỉ giùm với!!!

Cảm ơn các bạn rất nhiều.

PM: luckyluckyman09

và đây là trả lời...
              Nguyên văn bởi tanv_mh Xem bài viết
              Kiểm tra main thôi bạn ạ,mạch quét ngang và xuất ngang,nếu được bạn hàn lại thật kỹ 2 khu vực đó(thường hở mối hàn lắm)
              Email :

Comment

• Nguyên văn bởi linhgiang Xem bài viết
                Bác đổ nước vào cho nó hỏng rồi tháo ra hàn và đếm,sau đó bình phương lên lấy cả công hôm trước,đó là cách tính trung bình cộng học từ hồi vỡ lòng mà../
                bác lại xoáy...đổ nước rồi lại xấy khô....tính công làm sao đây bác
                Email :

Comment

• Nguyên văn bởi linhgiang Xem bài viết
                  Ây da... đổ H2O vào cho hỏng thì sẽ chết linh kiện chứ lỏng mối hàn sao đc? Lúc đó ổng bắt đền thì e có bán cả bộ đồ nghề cũng k đủ $. Bác cứ...xúi dại e!
                  MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG

Comment

• http://www.dientuvietnam.net/forums/...iup-em-186626/
                    ss LCD 17'' các bác giúp em

cho em hỏi can thiệp vào chân 2 và chân 5 ic Sem 2005 như thế nào ạ
                    MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG

Comment

• Lấy Tô-Vít tháo chân 2 và chân 5 ra rồi đổi chỗ, bắt chặt tay 1 chút xem sao!
                      Tập đoàn MIN, MOD là đao phủ của tự do ngôn luận!

Comment

• Nguyên văn bởi zeronic Xem bài viết
                        Lấy Tô-Vít tháo chân 2 và chân 5 ra rồi đổi chỗ, bắt chặt tay 1 chút xem sao!
                        chắc làm vậy là ra pan....éc
                        Email :

Comment

• lâu lâu khai quật phát cho hứng nào....
                          hỏi
                          Nguyên văn bởi kdhp Xem bài viết
                          em có cái ti vi philips 29' nhập ngoại của Malai, đã sử dụng được khoảng hơn 10 năm mà không hỏng gì cả. Hình ảnh và âm thanh rất tuyệt vời. Cách đây nửa tháng ti vi bị mất hình chỉ có màu xanh nhạt và có những đường căng ngang màn hình mang ra thợ sửa thì thợ nói bị hỏng IC chói( nghe thợ nói vậy còn em thì nghi là bị tụ lọc nguồn) và đã sửa chữa ngon lành như mới. Hôm nay nó lại trở chứng bị nhòe hình, có vệt trắng theo hình, em có gửi kèm theo ảnh. Mong các anh em phán giúp em con này bị bệnh gì và khắc phục nó thế nào? Ti vi nhà em là ti vi CRT, loại dòng 100S Xin cảm ơn.
                          [ATTACH=CONFIG]73979[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]73979[/ATTACH]
                          và rất xoáy
                          Nguyên văn bởi dientu2005 Xem bài viết
                          Có thể bị yếu tia chói (tụ điện rỉ...). Hoặc đèn lên đường.
                          Email :

Comment

• Nguyên văn bởi ndtoanree Xem bài viết
                            Các bạn giúp mình với, tình hình là nó bị chập 2 dây ra loa vệ tinh L do để gần tường cọ sát tróc vỏ dây dẫn, loa R và sub vẫn đánh được bình thường, các bạn có kinh nghiệm chuyện này xin giúp mình nó có thể chết linh kiện nào và cách đo kiểm làm sao nhé.
                            Cảm ơn các bạn đã quan tâm.

tl
                            Nguyên văn bởi superhailua Xem bài viết
                            Bạn coi cái con IC đánh dải trung + cao là IC gì? Nếu họ TDAxxxx thì dò từ đầu L vào, ngay con nào thay con đó. Nếu họ TAxxxx hay TEA2025B thì thay nguyên con là ô cê.
                            đâm ra lại thích cái luồng này...buồn buồn ngồi đọc cười chết mất
                            Email :

Comment

• http://www.dientuvietnam.net/forums/.../index103.html
                              Hỏi thì k xoáy mà đáp thế này đã đủ xoay chưa???

Trích Nguyên văn bởi DT XUANHUONG Xem bài viết
                              các bác à em vừa nhận của khách 1 chú sony chạy tổng 2139s mành 8172 . máy chạy binh thường các bác ạ nhưng mà không có hiển thị các bác ạ em đã kiển tra hết phần mành rùi mà không phát hiên được gì . thay hết cả tụ phần mành rùi ạ . bác nào có chân sơ đồ ic 8172 không ạ ?chân nào về vi tính để tạo hiển thi a ? mong các bác chi giáo ??????????

Nguyên văn bởi trinhhadem
                              nguồn đốt tim có không bạn? kiểm tra đót tim , tụ lấy xung ....

Đau ruột thừa thì....nên cho đi mổ....Não! phải đá xoáy thì mới k có ai đỡ đc.
                              Last edited by aibietdo; 15-10-2013, 23:39.
                              MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG

Comment

• hên mà mình chưa dính trên đây. hehe..

Comment

Về tác giả

Collapse

HTTTTH Còi xương, miệng rộng, ngón tay to Tìm hiểu thêm về HTTTTH

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X