Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa chữa bo mạch điện tử

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• sửa chữa bo mạch điện tử

tình hình là em thấy các bác nhà mình học trong trường toàn là lý thuyết không . Anh em có kinh nghiệm nào về test và sửa chữa bo mạch điện tử có thể chia sẻ cho anh em được không . thanks

chắc chỉ có chú là nhiều lý thuyết thôi.bên ngoài thì đúng là nhiều người chỉ lý thuyết nhưng các bác nhà mình ai đã lên tiếng thì toàn người có nhiều kinh nghiệm đấy
    Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
    Web :

Comment

hjx! học trong trường chỉ dạy làm mạch chứ không dạy sửa. trên đời này có hàng tỉ tỉ mạch...chỉ có viết ra sách

Comment

ý em bảo là chỉ chung chung đó về bo mạch

Comment

Nguyên văn bởi aquang Xem bài viết
          ý em bảo là chỉ chung chung đó về bo mạch
          Đi học nghề đi sẽ được học sửa các loại bo mạch
          Học điện tử ở ĐH, CĐ toàn dạy toán lý hóa thôi, ko ai dạy sửa mạch điện tử đâu

Comment

thì đo các thông số của LK khi lam việc, bác học lý tuyết giỏi thì vận dụng cái lý thuyết đó vào thực tế, ví dụ đơn giản thế này đi: bác học nguyên lý của con 7805 là con ổn áp 5v, khi vào thục tế thì bác đo, kiểm tra sao cho nó đúng với lý thuyết...
            vài góp ý của e đó.
            ĐT: 0972 20 58 68
            Gmail:

Comment

học gì cũng vậy thôi bạn ah.vững cái căn bản đã.rồi bay đâu thì bay

Comment

Nguyên văn bởi mrvet Xem bài viết
                học gì cũng vậy thôi bạn ah.vững cái căn bản đã.rồi bay đâu thì bay
                Đúng rồi đó, xây nhà cao tầng thì phải có móng vững chãi , Đt căn bản cũng giống như cái móng đó. Nếu không vững căn bản thì khó lòng làm được việc lớn (phân tích sữa chữa bo mạch bất kỳ).!
                Chúc AE vui.

P/s: Tép từng mất rất nhiều thời gian để ngâm cứu lại ĐT căn bản (là môn ĐT 1,2,3) của Đại cương và học thêm 1 lớp T căn bản ờ ngoài (Ampli, Tivi..) vì... Tép không chuyên Đt, mà là Tin Học
                Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi aquang Xem bài viết
                  tình hình là em thấy các bác nhà mình học trong trường toàn là lý thuyết không . Anh em có kinh nghiệm nào về test và sửa chữa bo mạch điện tử có thể chia sẻ cho anh em được không . thanks
                  thanhk?
                  cái gì cũng có nguyên lý làm việc của nó. vd bạn có cái mạch radio hỏng. không lên điện chẳng hạn,thì yếu tố đầu tiên là đo có nguồn nuôi không. có thì tiếp kt các cầu chì,jawcs nối....vvv.v nói thì đai mà đo chỉ mất vài thao tác thôi. cứ từ mà học thui bạn

gmail_______thengoc323
                  tel__________+84947015750
                  mong nhận được sự chỉ bảo từ các bạn đồng nghiệp!

Comment

Nói là bo mạch thì hơi to tắt những mạch binh thường thì cũng cố mà sủa chứ.như sạc điện thoại đểu hay 1 số mạch nguồn,mạch lắp mới chưa chạy thì cũng biết test chứ.nói chung mạch nào cũng có nguyên lí và các khối của nó thì có thể sửa được thứ 2 là phải biết phán đoán và kiểm tra linh kiện.cuối cung là việc thay linh kiện nếu con đó không có thì thay bằng con gì mà vẫn đảm bảo
                    chúc bạn tìm được hướng đi đúng đắn để thành công !

Comment

thầy dạy mình cũng từng học CNTT ở bk hẳn hoi.nhưng thày bây giờ làm về mảng máy siêu âm.không những mình chọn nghề mà phải xem nghề có chọn mình k nữa/còn trẻ thì cứ vẫy vùng.đến khi già mà đuối rồi thì po tay

Comment

có ae nào làm về mảng ĐT Y SINH K?

Comment

Nguyên văn bởi mrvet Xem bài viết
                          có ae nào làm về mảng ĐT Y SINH K?
                          Điện tử y sinh có bác ViVanPham là cao thủ đó. Nhưng bác về hưu rồi

Comment

Về tác giả

Collapse

aquang Tìm hiểu thêm về aquang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X