Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[HN]Mua thiếc ngon ở đâu vậy anh em ?

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cảm ơn các bạn chia sẻ, rất bổ ích đấy ạ
    Dịch vụ , Diễn đàn

Comment

• Nguyên văn bởi phamthaihoa Xem bài viết
      Các bác có biết chỗ nào bán thiếc hàn tốt không ? Hàn xong mỗi hàn phải bóng, bo đều. Đắt rẻ không quan trọng.

Em đã thử rất nhiều loại từ Hàn Thuyên, Đội Cấn, Chợ giời (được giới thiệu là xịn ) đều xám xịt sau khi hàn xong. Đã thử với nhiều loại mũi hàn, nhiệt độ hàn khác nhau, nhưng đều vậy . Kết quả ở nhà có vài cuộn thiếc ... ném chết chó mà chán chẳng buồn dùng.
      anh cứ ném em , em đỡ được , đỡ xong đem vào dùng

Comment

• Nguyên văn bởi phamthaihoa Xem bài viết
        Các bác có biết chỗ nào bán thiếc hàn tốt không ? Hàn xong mỗi hàn phải bóng, bo đều. Đắt rẻ không quan trọng.

Em đã thử rất nhiều loại từ Hàn Thuyên, Đội Cấn, Chợ giời (được giới thiệu là xịn ) đều xám xịt sau khi hàn xong. Đã thử với nhiều loại mũi hàn, nhiệt độ hàn khác nhau, nhưng đều vậy . Kết quả ở nhà có vài cuộn thiếc ... ném chết chó mà chán chẳng buồn dùng.
        đừng ném, phí đi , anh cho em có phải hơn không

Comment

• ném đi phí mất mà không ăn kiểm tra lại mối hàn đi nhiều lần thiếc kém không đủ nhiệt độ là bong di quá nhiệt bong ^^
          mỏ hàn của tui là 65 độ việt na 30k không chơi trùn của 40w kém lắm 60w nhanh đi

Comment

• mình mới mua 1 cái mỏ hàn lõi sứ của nhật và một ít thiếc 6040 ở 78 hàng trống, hàn rất tốt, nhưng mình là dân nghiệp dư nên chưa biết thiếc loại này dùng hàn dây điện có bền không. Ai thạo có thể chỉ dùm được ko?

Comment

• Mới mua của đồng chí này SDT 0977941696. 1 kg thiếc Sn67 Pb33 tuy nhiên loại thiếc này ko đóng cuộn đường kính dây 1.2 mm, mà là thiếc dây thành đoạn ấy , giá 370K hàn cũng tốt, mối hàn khá bóng, theo mình giá như vậy là được
              Sn60 Pb40 thì 350K mà đồng chí này bán ít nhất là 1 kg
              Last edited by vuthaonguyen; 21-12-2012, 13:48.

Comment

• Thiếc Asahi dùng rất đẹp.
                Click image for larger version

Name:	asahi.jpeg
Views:	1
Size:	7.9 KB
ID:	1380382
                Đây là sản phẩm mình làm. Rất đẹp, bóng, chất lượng tốt sau vài năm vẫn bóng.
                Click image for larger version

Name:	BLDC_GB_CTRL_zpsa10b39bb.jpg
Views:	1
Size:	133.9 KB
ID:	1380383
                Chú Hải PNLAB cũng làm thiếc này.
                TEL: 098.3603646
                QUADROTOR QUADCOPTER MULTIROTOR QUAD QUAD Made in Vietnam

Comment

• mình toàn sử dụng hàn các mạch to nên chẳng bao giờ để ý tối chất lượng thiếc , nay đọc dduocj bài này mới biết còn có thiếc chất lượng và thiếc kém chất
                  ,

Comment

• mạch bạn phuongmd làm tinh vi thật nhìn cứ như làm bằng máy vậy ?
                    ,

Comment

• Các bác cho em hỏi sao mỏ hàn at8586 của em rất khó hàn, với các bản mạch to dạng như mạch nguồn thì hàn rất dễ, còn cái mạch dạng kiểu mạch của bác phuongmd hoặc card màn hình máy tính thì đưa mỏ hàn vào thiếc không chảy. E đã vệ sinh đầu mỏ hàn và thay thử mỏ khác vẫn thế. Nhiệt độ em để khoảng 350 đến 370. Đưa thiếc vào đầu mỏ hàn thì khoảng 1s thiếc mới chảy, nhưng đặt vào bản mạch là thiếc nó cứng lại ngay, kiểu như không đủ nhiệt (mặc dù mỏ hàn vẫn rất nóng)

Comment

• Nguyên văn bởi bloodandtear Xem bài viết
                        Các bác cho em hỏi sao mỏ hàn at8586 của em rất khó hàn, với các bản mạch to dạng như mạch nguồn thì hàn rất dễ, còn cái mạch dạng kiểu mạch của bác phuongmd hoặc card màn hình máy tính thì đưa mỏ hàn vào thiếc không chảy. E đã vệ sinh đầu mỏ hàn và thay thử mỏ khác vẫn thế. Nhiệt độ em để khoảng 350 đến 370. Đưa thiếc vào đầu mỏ hàn thì khoảng 1s thiếc mới chảy, nhưng đặt vào bản mạch là thiếc nó cứng lại ngay, kiểu như không đủ nhiệt (mặc dù mỏ hàn vẫn rất nóng)
                        Hàng Atten hả? Nó không đủ công suất đó bạn ạ. Mình cũng dùng cái đó nè. Rõ lộn ruột. Phải đổi sang cái Hakko. Khi dùng nhớ "mạ" thiếc thật kĩ mũi hàn nha kẻo 3 bữa nó chả bám thiếc nữa thì khổ !

Comment

• Em mua ở Hoàng Phát, thấy thiếc ở đấy là ngon nhất, 121k/cuộn 2 lạng. Dùng mỏ hàn nào cũng vậy, hàn mấy con dán stm32 thì thôi rồi. hj

Comment

• Thiếc ngon theo em được biết thì bẻ nó kêu tanh tách cơ

Comment

• ở Sài Gòn, chỗ nào bán dung dịch hàn và thiết hàn (hàn nhúng mẻ) vậy bà con?

Comment

• Nguyên văn bởi condonhan Xem bài viết
                                ở Sài Gòn, chỗ nào bán dung dịch hàn và thiết hàn (hàn nhúng mẻ) vậy bà con?
                                Anh cần mua Flux với chì thanh hả (SDT 01668950668 - Sơn)

Comment

Về tác giả

Collapse

phamthaihoa Tìm hiểu thêm về phamthaihoa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X