Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Biên Hòa-Đồng Nai]Mình cần mua nam châm đất hiếm.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Biên Hòa-Đồng Nai]Mình cần mua nam châm đất hiếm.

Đọc tiêu đề cũng biết, mình đang làm máy phát điện gió nên cần mua nam châm loại có kích thước 3x3x1mm (cái này hay có trong dây da hay nịt gì đó) mình làm xong hết phần cơ khí rồi cánh, trục đứng ok hết. Ai biết chỗ bán hay có bán, giá bao nhiu chỉ dùm mình với, mình cảm ơn rất nhiều!
    P/s: Mình cần mua khoảng 30 viên.

Bạn kiếm vài cái ổ cứng hỏng, tháo ra để gỡ lấy ở động cơ; 30 chiếc quá nhiều nếu đi xin, nhưng lại quá ít để đặt hàng cho có người bán quan tâm.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Cho mình hỏi cái. Cái nam châm ổ cứng nó hình tròn và có lỗ ở giữa phải không. Mỗi hãng có hình dạng khác nhau phải không.

Comment

Nguyên văn bởi anhbe58 Xem bài viết
        Cho mình hỏi cái. Cái nam châm ổ cứng nó hình tròn và có lỗ ở giữa phải không. Mỗi hãng có hình dạng khác nhau phải không.
        nam châm ổ cứng của hãng nào cũng giống nhau cả (trừ laptop) nó hình cung tròn (hình tròn cắt ra làm 4). Mà nam châm ổ cứng to hơn và mạnh hơn nhiều loại nam châm ở trong dây da. Nếu nhiệt tình và cần thì lúc nào rỗi mình ra chợ trời mua và gửi giúp cho. Loại này chắc cũng không đắt lắm đâu khoảng 10k/viên
        Last edited by repairpro; 26-04-2011, 23:25.

Comment

Còn cách rẻ hơn nữa, thông dụng hơn nữa là tháo từ miếng hút cánh cửa tủ bếp, chạn bát ... Khá mạnh, hơn loại ở dây da và kém nam châm ổ cứng. Giá đâu 2.000-2.500 đ tùy số lượng và khả năng mặc cả.
          Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Vào Google ngõ từ "nam châm đất hiếm" và bấm nút search một cái là ra hàng loạt các công ty bán ở Thủ Đức, Bình Thạnh và các quận khác trong TP. HCM
            “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

Cám ơn vì các bạn đã nhiệt tình giúp mình. Ổ cứng thì chỗ mình cũng có bán khi nào làm xong mình sẽ giới thiệu với mọi người tác phẩm của mình. Thank all!

Comment

Mình cũng ở BH-DN đây nhà bác chỗ nào thế để e ghé tham khảo cái dàn của bác

Comment

Về tác giả

Collapse

anhbe58 Tìm hiểu thêm về anhbe58

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X