Thông báo

Collapse
No announcement yet.

đặt thiết kế mạch tăng áp công suất 75-100w kết hợp với đo dung lượng nguồn và sạc nguồn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đặt thiết kế mạch tăng áp công suất 75-100w kết hợp với đo dung lượng nguồn và sạc nguồn

như tiêu đề em đang cần đặt làm 1 mạch tăng áp công suất 75-100w (điều chỉnh được công suất đầu ra)
    với input là 2 viên pin 18650
    output 8v. 75-100w
    mạch có thể sạc và báo dung lượng pin cho 2 viên pin
    mạch càng nhỏ càng tốt
    giá cả < 500k
    email: duongtantai8624@gmail.com (bác nào nhận thì email em em sẽ liên lạc lại và báo cho các bác biết cụ thể hơn)(em check mail thường xuyên)
    em không phải là dân kỹ thuật nên có gì sai về giá cả và thông số thì xin các bác chỉ bảo em nhẹ nhàng

Thấy bài hỏi thì trả lời, và cũng phải hỏi lại bác tí thông tin. Cục pin của bác nó cho phép dòng phóng bao nhiêu % dung lượng (tại tùy vào hãng, có cho 12A ko). Bác muốn tăng áp lên 8 vol, cách ly vào ra hay không. Bác muốn chỉnh dòng và áp ra hay chỉnh công suất (công suất max không đổi khi tải thay đổi). P/S một cái thì chắc ko kiếm được người làm rồi, hơi khó, nhất là đòi sp có tính năng theo ý của mình. Nếu cần kíp thì bác chấp nhận tính năng kém đi tí, may ra có người "muc" vụ này cho bác. Gợi ý nếu ko cần cách ly, có thể mua mạch boost áp có sẵn, giá vài trăm (china), mạch sạc và báo pin cũng tầm đấy. Thân ái.
    Mai Phạm (Mr)
    .

Comment

nguồn thì em dùng 2 viên 18650 pin này thường có trong pin laptop và pin của sạc dự phòng cho điện thoại, hiệu điện thế ra thì nói thật tuỳ theo các bác miễn sao công suất ra đủ
      em biết là 3 mạch trên của china đều có sẵn ạ, em chỉ muốn copy lại 3 mạch đó trên 1 mạch để thu nhỏ diện tích thôi ạ

Comment

Vấn đề là nhỡ pin nó nổ mù mắt người làm thì cậu thanh toán được bao nhiêu tiền ??????
        Quên cái ý tưởng đó đi thôi .
        Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
        nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi dttai8624 Xem bài viết
          nguồn thì em dùng 2 viên 18650 pin này thường có trong pin laptop và pin của sạc dự phòng cho điện thoại, hiệu điện thế ra thì nói thật tuỳ theo các bác miễn sao công suất ra đủ
          em biết là 3 mạch trên của china đều có sẵn ạ, em chỉ muốn copy lại 3 mạch đó trên 1 mạch để thu nhỏ diện tích thôi ạ
          2 viên pin tàu mà đòi công suất ra 75-100W cơ à?
          Mạch nào của Tàu làm được cái tăng áp từ 2 viên pin kia ra đc công suất 75-100W hả bạn?

Comment

Muốn công suất tầm ấy thì tạm quên cục pin đó đi, vì C=3000mAh/ cục là hết. Hãy dùng accu 4V/7.5Ah hay 6V/5Ah trở lên nhé vì nếu tương đương tối thiểu phải dùng 4 cục 3V7/3Ah, mỗi cục 50K cũng hết 200K rồi!

Comment

Về tác giả

Collapse

dttai8624 Tìm hiểu thêm về dttai8624

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X