Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xây dựng hệ thống DCS bằng PLC premium Schneider + Vijeo designer + scada intouch

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xây dựng hệ thống DCS bằng PLC premium Schneider + Vijeo designer + scada intouch

em đang làm luận văn về đề tài trên mà hiện em chưa biết gì nhiều về DCS cũng như việc sử dụng các phần mềm liên quan. Các bác nào đã làm và có kinh nghiệm thì xin chỉ em với.
    em cám ơn nhiều.

PS: share cho em tài liệu hoặc trang wed liên quan thì rất cám ơn các bác

Về tác giả

Collapse

dragonv07 Tìm hiểu thêm về dragonv07

Bài viết mới nhất

Collapse

• heront
    Trả lời cho [Mạch Lọc LC cho mạch vi điều khiển AVR]
    bởi heront
    các mạch sử dụng vi điều khiển thông thường người ta chỉ cần "tụ" và "ferrit bead" là đủ để tạo ra nguồn tương đối ổn định rồi. Và vdk mới bây giờ cũng có những bộ analog và digital filter cho riêng nó, nên bạn không cần cố gắng tạo ra nguồn quá hoàn hảo đâu
    hôm nay, 09:30
  • heront
    Trả lời cho Hỏi đáp Điện tử
    bởi heront
    bạn mang cái mạch của máy nào lên đây làm khó anh em rồi. Thường thì bạn phải break mạch thành các khối chức năng như tạo dao động, nhân tần, khuếch đại, lọc nhiễu, ... sau đó khối nào không hiểu thì bạn hãy nhờ mọi ng. Chứ kiểu này thì khó lắm
    hôm nay, 09:05
  • heront
    Trả lời cho Hỏi về điều khiển PWM động cơ bruhless thông qua driver có sẵn.
    bởi heront
    bạn đã viết được chương trình PWM cho PIC chưa?
    Nếu chưa hãy lên youtube rồi làm theo một ví dụ nào đó, đơn giản là điều chỉnh độ sáng của đèn led thôi.
    hôm nay, 09:02
  • heront
    Trả lời cho Phép nhân 32 bit
    bởi heront
    bạn thử xem giá trị có lớn hơn 64 bit không? nếu không thì có thể khai báo result dạng "uint64_t" hoặc "unsigned long long".
    Nếu lớn hơn phạm vi 64 bit thì chỉ có thể tách thành 2 số 64 bit rồi tự quản lý 2 số 64 bit đó thôi
    hôm nay, 08:53
  • tuyennhan
    Trả lời cho Mạch hạ áp bằng tụ
    bởi tuyennhan
    Lý thuyết chắp vá lấy chổ này , chổ kia mỗi chổ 1 tý ráp lại may chó ngáp phải ruồi mạch chạy được nên dùng luôn chứ có bền đâu mà bàn nhiều vậy .

Mạch này như kiểu lấy sắt mạ đồng hay nhôm thay cho đồng , cứ làm bài...
    hôm nay, 08:15
  • T.L.M
    bởi T.L.M
    Con zener này nằm trong cầu nên 1 bán kỳ nó phân cực thuận để chỉnh lưu. 1 bán kỳ nó phân cực ngược để ghim áp....
    hôm nay, 00:33
  • T.L.M
    bởi T.L.M
    Người ta không mắc song song zener vì điện áp không tuyệt đối bằng nhau. Con có Vz thấp nhất sẽ ghim áp và ăn dòng lớn nhất....
    hôm nay, 00:28
  • vandong1111
    bởi vandong1111
    Bác đoán mò thì em cũng đoán mò. Em đoán bác còn đọc datasheet chưa thạo...
    Hôm qua, 22:20
  • dinhthuong80
    bởi dinhthuong80
    Zenner thì đâu có Vmax ngược như D thường bạn. Bạn dẫn ra không phải do áp lớn hư zen mà là dòng lớn, quá công suất zen, chứ zen 5V mà bạn cấp 500V qua R sao cho không quá Imax của nó thì nó vẫn ghim tốt 5V.
    Trị áp ra của mạch thì vẫn...
    Hôm qua, 22:12
  • dcongchuc
    bởi dcongchuc
    Bác nên chú ý khi dùng zener vào áp AC. Thí dụ con zener 1N4742A khi tính tóan đúng áp vào nó chỉ vài chục volt không sao cả.
    Nhưng nếu đem nó vào mạch này sau khi cấp điện sẽ chết ngay tức khắc, vì áp của nó tối đa chỉ 100volt. Quá 100...
    Hôm qua, 12:38
Đang tải...
X