Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Có ai biết loại cảm biến đo cường độ âm thanh, đầu ra digital nào dùng tốt không ạ?

Collapse
X
  • Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Có ai biết loại cảm biến đo cường độ âm thanh, đầu ra digital nào dùng tốt không ạ?

Em đang cần tìm 1 con sensor đo cường độ âm thanh (~120db), đầu ra digital, các bác biết loại nào dùng ổn thì suggest em với ạ?
    Thanks các bác!

Về tác giả

Collapse

tranzitor91 Tìm hiểu thêm về tranzitor91

Bài viết mới nhất

Collapse

• pplayer
    Xin hỏi về đấu nối âm thanh cơ bản
    pplayer
    Chào cả nhà, em xin được hỏi về đấu nối nguồn âm ạ. Số là trên xe em cái đầu DVD nó kết nối với amply xe thông qua 3 dây AUX bình thường. Bây giờ em độ thêm đầu Android cũng có đường tiếng ra 3 dây. Em đấu thẳng 3 dây đó và 3 dây...
    11-02-2018, 11:16
  • pplayer
    Trả lời cho Xin hỏi về đấu nối âm thanh cơ bản
    pplayer
    Cách đấu ban đầu của em chỉ là nối dây của 2 nguồn phát thuần tuý chứ chưa có tụ ạ. Theo báo tuyennhan thì em sẽ gắn 4 cái tụ hoá 4.7uf và đường LR của cả 2 nguồn. Theo bác thì có cách khắc phục khác không ạ?...
    Hôm qua, 23:52
  • khongtu19bk
    hỏi về chân reset VDK 89C51
    khongtu19bk
    Cho mình hỏi mạch mắc như này. chưa hề ấn nút reset mà chân 9 đã nhận điện áp dương rồi. Vậy là do làm sao hả mọi người.
    ...
    Hôm qua, 20:17
  • nguyenha7940
    nguyenha7940
    Với cách đấu ban đầu của chủ thớt nó cũng qua mấy cái tụ như tuyennhan nói nhưng nó lại bị bé tiếng đi và làm xấu tín hiệu đi như chủ thớt cảm nhận.
    Giờ có mua thêm tụ trở về đấu tụ chưa biết trị số, trở cũng chưa thì...
    Hôm qua, 18:44
  • pplayer
    pplayer
    Cảm ơn bác đã giải thích căn kẽ ạ. Em đang chờ ra Tết chạy ra Nhật Tảo mua tụ về thử ạ....
    Hôm qua, 17:33
  • tuyennhan
    tuyennhan
    Bạn chua rành về mạch khuếch đại rồi trong mạch này tụ hóa sẹ chặn dòng DC chỉ cho tín hiệu âm tần xoay chiều đi qua theo hướng từ cực + sang - không đi ngược lại nên cũng cách ly được từng đường tín hiệu ..TRong mạch mixer nhiều...
    Hôm qua, 11:48
  • bqviet
    Trả lời cho Hỏi tìm IC để hiển thị LED 7 đoạn đơn giản.
    bqviet
    Mỗi xe có một kiểu nên tìm IC coi bộ khó. Cách phù hợp nhất vẫn là làm bằng mạch linh kiện rời rạc thôi. Nếu dây nhợ lằng nhằng thì làm mạch in PCB để thu gọn lại.
    16-02-2018, 23:34
  • o2mobile
    Mua máy ép plastic cũ tại hà nội để lèm mạch in
    o2mobile
    Em chào các bác
    Tình hình là em là mạch bằng bàn ủi no bị cong mạch.em đang tìm chỗ bán cái xác máy ếp plastic cũ hoặc xác máy in về chế làm máy ép mạch in . em ở Hà Nội có bác nào biết chỗ bán xác máy in , máy ép plastic thì chỉ em...
    15-02-2018, 20:53
  • bqviet
    Trả lời cho Mua máy ép plastic cũ tại hà nội để lèm mạch in
    bqviet
    Máy mới tinh bán tại HN, SG giá chưa tới 8 trăm
    https://websosanh.vn/may-ep-plastic-...65/so-sanh.htm

Tội gì phải mua máy cũ cho khổ. Có thể chạy chục năm, cũng có thể chạy vài ngày rồi hỏng biết kêu ai ? Mua máy mới còn...
    16-02-2018, 23:31
  • pplayer
    pplayer
    Dạ cảm ơn bác nhiều. Trình em thì gần = 0 ạ. Bác có biết có thể mua cái chuyển mạch mềm ở đâu ko ạ?...
    16-02-2018, 00:32
Đang tải...
X