Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp mình đấu dây servo MR-J2S-40CP của mitsubishi với!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp mình đấu dây servo MR-J2S-40CP của mitsubishi với!

Chào các bạn!
    Mình đang làm đồ án cơ điện tử về điều khiển động cơ ac servo( dùng xung từ plc fx1n để xuất tín hiệu điều khiển), mình gặp 1 vài vấn đề sau các bạn giúp mình với nha :
    1. Mình theo sơ đồ đấu dây tiêu chuẩn trong manual drive để test động cơ chạy thuận nghịch, cụ thể mình đấu:
    - Chân 3-13(VDD-COM),
    - Chân 15(SON) qua công tắt tới 10(SG)
    - Chân 8(ST1) qua công tắt tới 10(SG) để cho động cơ chạy thuận

Nhưng không hiểu sao không cần kích chân 15(SON) vào chân 10(SG) dể servo on mà kích chân 8(ST1) vào 10(SG) động cơ vẫn chạy, mình cũng thử dùng chân 15 (SON) kích vào 10(SG) thì cũng không có gì thay đổi, nói chung là chân 15(SON) không thấy có tác dụng gì cả
    2. Mình thử tiếp 2 chân 16(LSP) và 17(LSN) (Forward/Reverse rotation stroke end) để giới hạn quay thuận nghịch, nhưng khi động cơ đang chạy thuận mình ngắt chân 16(LSP) ra thì nó vẫn không dừng, cũng tương tự như chân 17 vs chế độ chạy nghịch
    Thành ra là chân 15,16,17 của mình chưa thấy có tác dụng gì cả
    3. Mình đã vọc và set thông số của drive nhiều nên không biết có làm sai gì so với yêu cầu không, có cách nào để khôi phục các thông số trở về ban đầu như xuất xưởng không các bạn?
    4. Cài đặt thông số nào để chọn số xung kích vào servo để động cơ quay được 1 vòng
    Các bạn giải đáp giúp mình với nha!
    Cảm ơn các bạn!
    Click image for larger version

Name:	so do tieu chuan.png
Views:	1
Size:	186.3 KB
ID:	1421665
    Click image for larger version

Name:	sodonoibo.png
Views:	1
Size:	82.1 KB
ID:	1421666
    theo 2 sồ trên thì khi dùng nguồn nội drive thì nối VDD-COM bên CN1B với nhau như hình sodonoibo
    link manual Manual Servo MR-J2S-CP

Về tác giả

Collapse

anenebke Tìm hiểu thêm về anenebke

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X