Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm thông tin về một chiếc Ô tô!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tìm thông tin về một chiếc Ô tô!

Mình thích làm một chiếc Ô tô mô hình cho thỏa mong muốn nhưng về kỹ thuật thì lại không có kiến thức gì cả.
    Mong các bác chỉ giúp mấy vấn đề sau:
    - Rotor loại nào thì nhỏ gọn và mạnh(Chạy nguồn 12v).
    - Hộp số của nó là mua về hay tự thiết kế, nếu tự thiết kế thì thiết kế như thế nào? Thông thường xe China chỉ giảm tốc độ bằng cách cho Rotor chạy chậm lại.
    - Điều khiển xe.

- 3 bộ phận trên có thể mua ở đâu tại Hà Nội và giá bao nhiêu!
    Thanks!

tự làm thì khó nhất vẫn là tìm vật liệu cơ khí để lắp: sườn xe, bánh răng, hộp số, bánh xe... mua ở đâu? mấy anh có kinh nghiệm chỉ em.
    Ah em ở HCM, mua mấy cái đó ở đâu?
    Phạm Minh Tuấn

(+84) 982006467

Comment

tìm mãi vẫn ko biết chỗ nào có bán các loại bánh răng nhựa...
      nghe nói mấy xưởng phay tiện CNC có thể phay bánh răng dễ dàng, em chỉ cần làm vài cái đơn lẻ, có anh nào biết ở đâu nhận làm ko? giá cả thế nào?
      Phạm Minh Tuấn

(+84) 982006467

Comment

Nguyên văn bởi mgdaubo Xem bài viết
        tìm mãi vẫn ko biết chỗ nào có bán các loại bánh răng nhựa...
        nghe nói mấy xưởng phay tiện CNC có thể phay bánh răng dễ dàng, em chỉ cần làm vài cái đơn lẻ, có anh nào biết ở đâu nhận làm ko? giá cả thế nào?
        Nếu bác có mấy cái máy DVD, CD, VHS, BETA hư không dùng, hoặc mua cũ thì mở ra mà lấy mấy bánh răng nhựa. Tớ dùng mấy cái này vì nhựa nó tốt hơn từ mấy món đồ chơi rẻ tiền. Ngoài ra trong đầu DVD, CD, FDD của máy tính còn có mấy lõi thép dùng rất tốt cho cầu xe.

Comment

Bạn ơi theo mình biết thì "ôtô" có nghĩa là "tự mình", bạn nên quan tâm vấn đề là "nó" sẽ di chuyển ra sao đã rồi hãy tính là đi nhanh hay chậm.

Comment

bạn muốn làm bánh rãng phải có mãu,bao nhiẻu rảng duõng kính bao nhiẽu? bạn dem ra nhãt tảo nhò mãy tiẻm làm cho

Comment

các bác có thể nêu cách nào để cho oto quay trái, phải không?
              em làm mãi mà không được

Comment

Muốn oto quay trái or fải ko khó lắm, chỉ cần thay đổi hướng của bánh trước hoặc bánh sau là đc. Em lấy ví dụ như nếu các bác có thể làm cách nào đó gắn vào trục quay của 2 bánh trước (or sau cũng đc) 1 thanh cố định sau đó bác đẩy thanh đó sang trái hay fải, bánh xe sẽ thay đổi hướng sang trái hay phải tuỳ vào vị trí bác gắn thanh cố định là fía trước or sau bánh xe.

Comment

bạn nói rõ xem nào

Comment

Lâu rùi ko vào... sorry nhe.
                    Muốn thay đổi hướng di chuyển của xe oto có nhiều cách, em xin đưa ra vài cách như sau:
                    1 Thay đổi hướng di chuyển dựa trên nguyên tắc thay đổi hướng của bánh xe dẫn hướng:
                    Đối với các xe dân dụng việc thay đổi bánh dẫn hướng diễn ra ở 2 bánh trước. Đối với 1 số xe chuyên dụng, việc thay đổi bánh dãn hướng diễn ra ở 2 bánh sau (ví dụ như xe nâng), thậm chí có xe khủng hơn khi thay đổi bánh dẫn hướng ở cả 4 bánh tất nhiên những chiếc xe này là xe đặc chủng.
                    2 Thay đổi hướng di chuyển dựa trên nguyên tắc thay đổi tốc độ quay của các bánh xe. Việc này chắc các bác không lạ khi ngắm mấy xe ủi, xe cuốc, hay xe tăng thiết giáp chạy là bít liền. Một số xe oto điện người ta cũng áp dụng phương pháp này.
                    Mấy dòng tâm sự cho vui vì em ko phải là dân oto.

Comment

Về tác giả

Collapse

khuongdung Tìm hiểu thêm về khuongdung

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X