Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm hiểu về hệ thống điện ô tô động cơ xăng-dầu và ô tô điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tìm hiểu về hệ thống điện ô tô động cơ xăng-dầu và ô tô điện

Chào Admin!
    Mình thấy có một vấn đề nghiên cứu và tìm hiểu về hệ thống điện cho ô tô là một vấn đề rất đáng được quan tâm trên diễn đàn này, bởi vì nó là một hệ thống tử động hóa khá đồ sộ và làm việc trong môi trường mức tạp cao. mình thiết nghĩ các bạn nên mở thêm về mục này để mọi người cùng quan tâm và chia sẻ kinh nghiệm. trước đây mình có đọc một bộ tài liệu về hệ thồng điện của toyota ở trang http://www.auto101.com và thấy nó rất hay. mình hy vọng các bạn sẽ quan tâm đến nó nhiều hơn. bb

Nguyên văn bởi hoanggiang84 Xem bài viết
    Chào Admin!
    Mình thấy có một vấn đề nghiên cứu và tìm hiểu về hệ thống điện cho ô tô là một vấn đề rất đáng được quan tâm trên diễn đàn này, bởi vì nó là một hệ thống tử động hóa khá đồ sộ và làm việc trong môi trường mức tạp cao. mình thiết nghĩ các bạn nên mở thêm về mục này để mọi người cùng quan tâm và chia sẻ kinh nghiệm. trước đây mình có đọc một bộ tài liệu về hệ thồng điện của toyota ở trang http://www.auto101.com và thấy nó rất hay. mình hy vọng các bạn sẽ quan tâm đến nó nhiều hơn. bb

Đồ sộ nhưng nó cũng xây từ những viên gạch nhỏ.

Vậy thì hãy học cục gạch trước.

Sau đó học xếp gạch

Sau đó học trát vữa, xây gạch...

.....Nói chung là nhiều thứ, kể cả kết cấu, sức bền, độ ổn định...

Trong quá trình học, chỗ nào không hiểu thì pót lên tham khảo ý kiến mọi người.
    Còn chỗ nào hay mà muốn share thì cũng pót lên cho mọi người tham khảo.

Còn muốn học phần ngọn trước thì....
    Qua chỗ tôi, mua 1 chiếc đời 2008 về, bửa ra nghiên cứu là xong!

Chúc thành công!

Comment

Nguyên văn bởi mrgiang99 Xem bài viết
      Đồ sộ nhưng nó cũng xây từ những viên gạch nhỏ.

Vậy thì hãy học cục gạch trước.

Sau đó học xếp gạch

Sau đó học trát vữa, xây gạch...

.....Nói chung là nhiều thứ, kể cả kết cấu, sức bền, độ ổn định...

Trong quá trình học, chỗ nào không hiểu thì pót lên tham khảo ý kiến mọi người.
      Còn chỗ nào hay mà muốn share thì cũng pót lên cho mọi người tham khảo.

Còn muốn học phần ngọn trước thì....
      Qua chỗ tôi, mua 1 chiếc đời 2008 về, bửa ra nghiên cứu là xong!

Chúc thành công!
      mua một chiếc không bõ đâu, để em ra phố Lương văn Can mua cả một đại đội cơ giới cho Bác phá thỏa phanh,chỉ cần vài bánh xà phòng là đủ Bác nhỉ....hê hê.
      Quả thực với Bác là Chúng ta cùng không nên tếu táo như vậy, bởi vì bọn em cũng không có thời gian để tếu táo như các Bác đâu...Cái hay em thấy thì đã post lên rồi còn dịch thì em đang mắc chút việc bận một thời gian...BB

Comment

Nguyên văn bởi hoanggiang84 Xem bài viết
        mua một chiếc không bõ đâu, để em ra phố Lương văn Can mua cả một đại đội cơ giới cho Bác phá thỏa phanh,chỉ cần vài bánh xà phòng là đủ Bác nhỉ....hê hê.
        Quả thực với Bác là Chúng ta cùng không nên tếu táo như vậy, bởi vì bọn em cũng không có thời gian để tếu táo như các Bác đâu...Cái hay em thấy thì đã post lên rồi còn dịch thì em đang mắc chút việc bận một thời gian...BB
        Không tếu đâu, khuyên chân tình đấy!

Nhưng dẫu sao cũng xin lỗi nếu làm bạn phật ý!

Những viên gạch tôi muốn nói ở đây là những cái cơ sở (cũ hoặc mới, hi tech hoặc lo tech...) ... tất cả đều vận dụng nó để xây lên cả một hệ thống...

Còn chuyện xe thì... bác muốn mua nhiều tôi cũng cung cấp được!

Comment

về điện ô tô và điện tử ô tô bằng tiếng việt các bác có thể vào đấy!
          http://www.oto-hui.com/diendan/he-thong-dien-dien-tu/
          rất hay và bổ ích!
          |

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanggiang84 Tìm hiểu thêm về hoanggiang84

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X