Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cựu sinh viên cơ điện tử cho em hỏi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cựu sinh viên cơ điện tử cho em hỏi

Các bác đã ra trường rồi hiện nay đang làm về lĩnh vực gì ạ?cơ khí hay điện tử,hay cả hai.Bọn em ra trường thì nên tập trung vào lĩnh vực gì,việc nào phù hợp với ngành mình.Bác nào đã ra trường cho bọn em xin kinh nghiệm .Em xin cảm ơn.
    HTB

Sao không có tiền bối nào tư vấn hay chỉ bảo kinh nghiệm cho đàn em vậy? ai là cựu sinh viên cơ điện tử xin viết đôi dòng.Thanks
    HTB

Comment

không có sự lựa chọn đâu bạn,việc nào phù hợp-có tiền thì cứ làm.

Comment

cứ gạp đâu làm đó thôi. làm nhiều nghề ắt thành CĐT chính hiệu.

Comment

Hi,
          Nói chung là một kỹ sư làm kỹ thuật thì phải biết nhiều thứ, càng nhiều càng tốt nhưng chỉ tập trung làm cho một thứ bởi vì tất cả các lĩnh vực đều liên quan với nhau nhưng tại một môi trường nhất định, ở một giai đoạn nhất định thì chỉ có một công việc nhất định . Đừng có kiểu suy nghĩ mình làm bột ngọt Vedan thì chẳng cần quan tâm đến sông Thị Vải làm gì là được.
          Thân ái.
          @ft6789: có nhất thiết phải miệt mài copy-paste vậy không?
          Đường đến những ngày vinh quang không còn xa
          Con đường chúng ta... chúng ta đã chọn.

Comment

Thành viên ft6789 đã được tiễn khỏi diễn đàn vì spam 17 luồng cùng một nội dung.
            Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

nói chung là làm về bên kĩ thuật.

Comment

phải thích nghi mới tồn tại đc. ko nên làm việc 1 cách rập khuông mà nên biết mình sẽ làm j và đang làm j.
                "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
                yahoo:
                gmail:

Comment

Em năm cuối rồi mà cũng đang hoang mang quá,học điện tử công nghiệp có dễ tìm việc không các bác??có thể chen chân sang viễn thông không ợ??thật sự không biết mình sau này làm gì nữa
                  ĐẠI HỌC SƯ PHẠM KỸ THUẬT I

Nợ cha một sự nghiệp - Nợ mẹ một nàng dâu

Comment

cái đó thì còn tùy thuộc vào bạn.b có kiến thức.có tay nghề thì ắt sẽ chen chân dc thui

Comment

Làm gì thì phải xem vào khả năng của bạn mạnh về cơ khí hay điện tử, nên chọn một trong 2 hướng để theo đuổi, nên xác định trước sau này mình sẽ làm gì để tập trung mà học, chứ đừng bảo là học xong ra trường chẳng biết làm gì. Cuộc sống là của mình, công việc là của mình, trường học chỉ cho các bạn định hướng thôi, đi thế nào là việc của các bạn. Cơ hội thì nó bay loạn như chuồn chuồn, chỉ những người thật sự giỏi hoặc thật sự may mắn mới tóm được nó thôi.

Comment

Hi,
                        Làm gì thì làm nhưng nếu đã dám vỗ ngực tự xưng mình là dân kỹ thuật thì tuyệt đối đừng làm ra những thứ như kiểu sản phẩm Pest Reject, những sản phẩm kiểu này có chức năng là đem tai hoạ nhà mình tống qua nhà hàng xóm.
                        Thân ái.
                        Đường đến những ngày vinh quang không còn xa
                        Con đường chúng ta... chúng ta đã chọn.

Comment

Hi chào bạn !
                          Lúc trước cũng học Cơ điện tử và hiện làm ở một công ty điện tử chuyên về thiết bị phòng sạch. Vài lời ghóp ý của anh bạn mà mình thấy thấm thía. Cơ điện tử là một ngành học đặc thù, nó nhiều lĩnh vực như Cơ khí, Điện tử và phải biết lập trình nữa, tức là liên quan một ít tới Tin học... Lúc trước cũng mơ hồ như bạn vậy..chẳng biết làm gì và công việc như thế nào. Rồi một ngày Gặp thầy trong khoa, thầy hướng dẫn mình về hướng phải đi. Chẳng hạn bạn đã có nền về điện tử thì cứ phát triển, nghiên cứu sâu vào, bạn có nền về lập trình thì học thêm về lập trình ( Vi điều khiển, PLC..) bạn có hứng thú về Cơ khí thì học thêm phần CNC, một số chương trình Auto Cad, Pro-E.. Nói chung là đầu tư vào một mặt mạnh của mình, còn những cái kia thì bổ trợ. CÁI QUAN TRỌNG LÀ BẠN CHỌN HƯỚNG ĐI NÀO, cơ khí điện tử hay lập trình..
                          Sau nầy đi làm rồi thấy kiến thức mình hỏng thật nhiều, học gì cũng vậy nếu anh không nghiên cứu, không học hỏi thì sẽ tụt hậu và bị đào thải. Lời khuyên là đừng nghĩ làm gì vào ngày mai mà bạn hãy đầu tư thật nhiều ở ngày hôm nay. Ở trường dạy một bạn tìm tòi học 5, học 10...Công việc thì nhiều không thiếu cho dân kỹ thuật đâu
                          Thân và chúc bạn thành công !
                          Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..

Comment

bon chen tí nào, theo anh, em nên đào sâu về điện tử + cơ khí + lập trình ha ha ha

Comment

oh..man... thật là một vấn đề nan giải khi đã bước chân vào học và đã ra trường mà chưa xác định được mình sẽ làm gì, thấy cái gì đi làm theo chuyên nghành, có tiền thì làm, ko thì mở cty đi , nói nghiêm túc đấy
                              TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                              092 2838 712 --->>

Comment

Về tác giả

Collapse

mechatromean Tìm hiểu thêm về mechatromean

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X