Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp cách điều khiển loại van này !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp cách điều khiển loại van này !

Mình hiện đang có 1 cái van như hình bên dưới, zắc cắm nó có 4 đầu ra, áp ghi DC 24V, và có chữ CKD, mình tra đc bit đó là hãng chuyên cung cấp khí nén của Nhật. Nhưng mình không bit cách điều khiển nó như thế nào? Ai biết hay đã từng tiếp xúc với lọai van này giúp mình với nhé!
    Last edited by poiu; 02-11-2009, 22:21.

làm gì có hình gì nhỉ

Comment

ghi 24V DC bạn cứ cấp áp 24V DC vào đó thì van sẽ được đóng lại và cho khí nén đi qua
      Diễn đàn , chuyên về máy tự chế, robot, mô hình , thủy lực, khí nén ... do các thành viên tự nghiên cứu và chế tạo.

Comment

Chào bạn,
        Từ những thông tin bạn đưa ra mình xin được góp ý như sau:
        - CKD là một nhà cung cấp các thiết bị khí nén của Nhật, nếu bạn quan tâm hơn về thiết bị khí nén thì cũng giới thiệu luôn:
        + Hàng chợ trời, nhái: AIRTAC; STNC; TPC... loại này giá rẻ, mua ở bất cớ đâu nhưng cũng có thể hỏng bất cứ lúc nào
        + Hàng cao cấp, có thương hiệu: SMC; CKD; FESTO; PACKER... loại này đắt nhưng dùng thì đảm bảo
        - Van bạn dùng có thể là van điện từ "Solenoid valve" có 2 đầu tác động điện do đó nó sẽ có 4 đầu ra như bạn nói. Điện áp 24VDC
        ----> Thông thương các hãng lớn đều tích hợp sẵn đèn báo chỉ thị để báo khi các cuộn hút của Van hoạt động, nếu được bạn nên cấp điện áp 24VDC vào và thử cho từng cuộn hút một để xem nó còn sống hay đã DIE rồi...
        Nếu bạn cần thêm thông tin gì thì email cho mình: vn_vanhai@smcsing.com.sg

Comment

Chào bạn,
          Từ những thông tin bạn đưa ra mình xin được góp ý như sau:
          - CKD là một nhà cung cấp các thiết bị khí nén của Nhật, nếu bạn quan tâm hơn về thiết bị khí nén thì cũng giới thiệu luôn:
          + Hàng chợ trời, nhái: AIRTAC; STNC; TPC... loại này giá rẻ, mua ở bất cớ đâu nhưng cũng có thể hỏng bất cứ lúc nào
          + Hàng cao cấp, có thương hiệu: SMC; CKD; FESTO; PACKER... loại này đắt nhưng dùng thì đảm bảo
          - Van bạn dùng có thể là van điện từ "Solenoid valve" có 2 đầu tác động điện do đó nó sẽ có 4 đầu ra như bạn nói. Điện áp 24VDC
          ----> Thông thương các hãng lớn đều tích hợp sẵn đèn báo chỉ thị để báo khi các cuộn hút của Van hoạt động, nếu được bạn nên cấp điện áp 24VDC vào và thử cho từng cuộn hút một để xem nó còn sống hay đã DIE rồi...
          Nếu bạn cần thêm thông tin gì thì email cho mình: vn_vanhai@smcsing.com.sg

Comment

Van solenoid ( Van điện từ ) mình chưa thấy cái nào có 4 đầu ra cả, chỉ thấy motor val mình đã lắp ( Nhưng mình lắp val chất lỏng )là có 4 đầu ra, tốt nhất bạn nên cho anh em xem cái ảnh

Comment

Về tác giả

Collapse

poiu Tìm hiểu thêm về poiu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X