Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xi lanh hút

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xi lanh hút

các bác à,em đang muốn tìm hiểu về xi lanh hút mà không biết phải bắt đầu tìm hiểu từ cái gì cả.Các bác có ai biết hoặc có kinh nghiệm không giúp em với ạ.em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ.

các bác ơi giúp em đi mà.xi lanh hút chân không đó các bác.
    em mới vào nghề mà các bác ơi
    huuuuuuuuuuuuu

Comment

ý bạn muốn nói đến bơm hút chân không?

Theo QT nghĩ, bạn tìm những tài liệu về bơm. Để hút chân không, có lẽ loại bơm Piston và bơm bánh răng thích hợp hơn cả.

Còn để thực hành, và làm cho ít tốn tiền nhất, thì bạn mua cái bơm nén của máy lạnh (hoặc tủ lạnh) hút chân không cũng khá.

Tuy nhiên để có độ chân không gần mức tuyệt đối thì phải dùng đến những phương pháp khác. Như phương pháp hóa kết hợp với sấy bằng sóng điện từ cao tần.

Comment

Nguyên văn bởi leodung Xem bài viết
        các bác à,em đang muốn tìm hiểu về xi lanh hút mà không biết phải bắt đầu tìm hiểu từ cái gì cả.Các bác có ai biết hoặc có kinh nghiệm không giúp em với ạ.em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ.
        Bắt đầu từ môn VẬT LÝ!

1. Nguyên lý
        2. Phương pháp
        3. Ứng dụng
        4. Sản phẩm

Tuy nhiên, bạn hỏi xylanh hút là không chính xác lắm. Tôi đồ rằng, bạn hỏi về 1 thiết bị hút chân không - như bạn QT nói - là bơm chân không. Bơm chân không có nhiều loại, dùng nhiều phương pháp khác nhau. VD:
        Bơm pistol: pistol chạy trong cylinder, có van đóng mở
        Bơm màng: có 1 cái màng cao su phập phồng, có van đóng mở
        ......

Comment

Về tác giả

Collapse

leodung Tìm hiểu thêm về leodung

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X