Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tư Vấn Sửa Chữa Máy Cnc!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nicholas8710 Xem bài viết
    hiện tại trong xưởng của em đang có 1 con máy phay cnc OKK FANUC 6M. Máy cứ chạy được khoảng vài tiếng thì lại báo lỗi 401 SERVO. Em tắt máy khởi động lại thì hết nhưng cứ chạy vài tiếng lại bị như vậy. Em mong các anh em trên đây tư vấn dùm em để tìm ra bệnh của em nó. Em đang gấp lắm
    Không biết bạn đã xử lý được chưa. báo lỗi servo bạn xem khi máy tính báo lỗi thì xem servo ở tủ điều khiền con nào báo lỗi thì xử lý con đó
    Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
    Web :

Comment

• chào A luận!
      anh có biết cách thay đổi language của máy dùng seicos sigma 10M ko chi em với
      thanks

Comment

• Có ai biết cách thay đổi language máy hitachi seiki fanuc 16M dùng seicos sigma 10M chỉ mình với
        thanks

Comment

• xin giup đỡ

mình có con máy tiện cnc hệ fanuc ,giờ nó ko khởi động đc nó báo lỗi not ready ai biết chỉ với

Comment

• Bác nào chỉ em cách lưu parameter máy mitshubishi mv-40a vào máy tính với ạ. Em xin chân thành cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi bichson Xem bài viết
              mình có con máy tiện cnc hệ fanuc ,giờ nó ko khởi động đc nó báo lỗi not ready ai biết chỉ với
              Xem có quá cữ X hoặc Z không, nếu quá cữ thì chuyển về chế độ Handle sau đó nhấn giữ nút Ready đồng thời quay trục X hoặc Z ngược chiều với gốc máy.

Comment

• [QUOTE=DesignPro;905421]Xem có quá cữ X hoặc Z không, nếu quá cữ thì chuyển về chế độ Handle sau đó nhấn giữ nút Ready đồng thời quay trục X hoặc Z ngược chiều với gốc máy.[/QUOTE

CẢM ƠN ÔNG TUI CŨNG LÀM VẬY NHƯNG KO DC TÔI PHAI THAO SEVOR QAUY TAY GIO THI NO OK ROI

Comment

• Cty mỚi mua thÊm cÁi faaanuc 3t chẠy thi ok chi tỘi cÁi tỐn dẦu bÔi trƠn, nÓ cỨ bƠm hoÀi ai biẾt chỈ giuppppppppppppppppppppppppppppppps

Comment

• buồn quá máy cnc hư hoài ma ko biết làm sao có ai biết chỗ học sửa chữa máy cnc ở đâu chỉ với

Comment

• cho mình hỏi máy mình hệ điều hành fonuc series O MATE M cứ bị lổi 401 servo alarm (vrdy off) thì mình phải làm sao?

Comment

• các cao thủ ơi máy mình là máy phay cnc ROKU 6m . nó cứ báo lổi NOT READY không làm được gì hết. mình cũng đã thử dùng đến các cách mà các cao thủ đã chỉ trên diễn đàn mà vẫn không được. ai có cách nào không giup mình với.

Comment

• Mình đang cài parameter cho con máy tiện SL25. chạy hệ điều hành FANUC 10T.khi mình vào đến phần nhập parameter thì ko nhập đc.mình định sửa phần paramet 5000.nhưng nó ko cho nhập.mình thử nhập ở các paramet khác cũng ko cho nhập.Bạn nào biết cách chỉ cho mình với.mình xin cảm ơn
                          Last edited by binh23987; 11-12-2014, 15:18.

Comment

• mình mới nhập paramet cho con SL25.mình nhập bằng tay.vì cap của mình bị hỏng,chưa mua đc.cơ mà khi nhập xong thì ko biết làm sao để nhớ nó.hic.ai giúp mình với

Comment

• .Bạn ở đâu, mình đến kiểm tra giúp choU
                              Nguyên văn bởi bichson Xem bài viết
                              buồn quá máy cnc hư hoài ma ko biết làm sao có ai biết chỗ học sửa chữa máy cnc ở đâu chỉ với

Comment

• cty thì nhiều máy cnc nhưng toàn mua máy bãi về chạy đc thời gian hư lên hư xuống , chán vãi. giờ máy chạy ở handel thì ok nhưng chuyển sang chê độ tự động chạy đc 1 -2 lần lại bị lỗi 401 servo ở trên board trục x đèn báo ơ TGLS . mình phải reset lại nhưng lúc đc lúc ko , ai biết chỉ giùm máy phay hamai hệ fanuc 6m. p/s ai biết chỗ học sửa chữa máy cnc . hoặc ai tới làm cty đang cần tuyển người sửa chưa máy cnc ai quan tâm dt cho minh 0982657338 tên sơn

Comment

Về tác giả

Collapse

mrknow Tìm hiểu thêm về mrknow

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X