Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tư Vấn Sửa Chữa Máy Cnc!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Co bac nao chuyen ve yasnac gup em voi

Comment

• Anh ơi cho em hỏi một tý. Ở công ty em có 1 cái máy cnc cắt đá. Khi lưỡi cưa đi xuống hết hành trình của nó thì nó đi lên. Nhưng khi lưỡi cưa đi lên thỉnh thoảng nó không lên đựoc hết mà chỉ lên đựoc một đoạn rồi tiếp tục đi xuống tiếp hành trình. Như thế nó sẽ ăn sâu xuống phôi thêm 1 đoạn . Anh cho em biết nguyên nhân lỗi trên là do đâu đựoc không anh. Đó là do chương trình hay do động cơ bước. Anh tư vấn cho em phương pháp sữa chữa với đựoc không anh. E cảm ơn anh nhiều.

Comment

• Chào các bác,
        Em có 1 con máy phay CNC M-V40A của Mitshubishi, dùng hệ điều khiển Meldas 320M. Em cho tắt máy tự động khi hết chương trình, khoảng 2 tiếng sau em bật lại, thì màn hình có dòng: Z52 battery fault, em ấn nút Reset thì mất, sau đó em vào MDI chạy Referen thì bị báo lỗi: M01 operation error 0102. Vậy các bác xem máy của em bị lỗi gì, khả năng sửa chữa và chi phí. Em ở tp Hải Dương. Em cảm ơn các bác quan tâm.
        Last edited by DesignPro; 11-07-2013, 09:53.

Comment

• chào các bác!
          cty mình có cái máy phay cnc mà sao mỗi lần khởi động máy là nó kêu rất lớn, không biết phải do lỗi bên thủy lực không nữa mong các bác tư vấn và giúp em xư lý sự cố này với!
          em cảm ơn rất nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi caihuyan Xem bài viết
            chào các bác!
            cty mình có cái máy phay cnc mà sao mỗi lần khởi động máy là nó kêu rất lớn, không biết phải do lỗi bên thủy lực không nữa mong các bác tư vấn và giúp em xư lý sự cố này với!
            em cảm ơn rất nhiều!
            Chào Bạn!
            Bạn mở máy và theo dõi thử xem nó kêu ở khu vực nào? có khi phần thắng ở trục Z (nếu có) khi khởi động cũng kêu. Theo dõi rồi báo lại cho mình.
            Cty Cơ Điện Tử Hiệp Phát. www.hiepphatcnc.com. Chuyên sản xuất máy CNC mới, Bán, Sửa Chữa, Cung cấp bộ truyền DNC không cần máy tính cho các hệ Fanuc, Mitsubishi, Yasnac, Okuma, Seicos. ĐT: 0918374006, buithanhluan@gmail.com

Comment

• a ơi!
              e theo dõi rồi, e thấy nó kêu ở dưới máy bơm thủy lực thì phải. giờ phải xử lý sao a, chỉ giúp e với?
              em cảm ơn nhiều!
              Nguyên văn bởi mrknow Xem bài viết
              Chào Bạn!
              Bạn mở máy và theo dõi thử xem nó kêu ở khu vực nào? có khi phần thắng ở trục Z (nếu có) khi khởi động cũng kêu. Theo dõi rồi báo lại cho mình.

Comment

• Nguyên văn bởi caihuyan Xem bài viết
                a ơi!
                e theo dõi rồi, e thấy nó kêu ở dưới máy bơm thủy lực thì phải. giờ phải xử lý sao a, chỉ giúp e với?
                em cảm ơn nhiều!
                Chuẩn bị thay bơm thôi bạn à! bơm thủy lực bị kêu như vậy thì độ mòn bị nhiều lắm rồi! bạn xem thử bơm của bạn là loại bơm gì? bánh răng hay pít tông... bạn xem thông số bơm có ghi lưu lượng và áp suất rồi thay loại tương ứng.
                Cty Cơ Điện Tử Hiệp Phát. www.hiepphatcnc.com. Chuyên sản xuất máy CNC mới, Bán, Sửa Chữa, Cung cấp bộ truyền DNC không cần máy tính cho các hệ Fanuc, Mitsubishi, Yasnac, Okuma, Seicos. ĐT: 0918374006, buithanhluan@gmail.com

Comment

• hi anh!
                  để e xem thử xem, có gì nhờ a giúp đở thêm nha!
                  em cảm ơn a!
                  Nguyên văn bởi mrknow Xem bài viết
                  Chuẩn bị thay bơm thôi bạn à! bơm thủy lực bị kêu như vậy thì độ mòn bị nhiều lắm rồi! bạn xem thử bơm của bạn là loại bơm gì? bánh răng hay pít tông... bạn xem thông số bơm có ghi lưu lượng và áp suất rồi thay loại tương ứng.

Comment

• Chào các bác em thấy trên forum mình đề cập tới vấn đề xửa chữa máy cnc. Em mạo muội tự giới thiệu bên em nhận xửa chữa máy cnc hệ fanuc. (Qua bên mục quảng cáo đi bạn).
                    Last edited by mrknow; 19-08-2013, 10:58.

Comment

• vâng cảm ơn mod..sr vì chưa rõ quy định chung của diễn đàn

Comment

• hịc hic. chào bạn! lâu quá mới doc bài cũ.minh nghi ban da giai quyet roi nhung minh se tra loi cho nguoi sau
                        may bi nhu vay la bi nghet cong tac hanh trinh
                        ban thao long cong tac hanh trinh la ok
                        minh ko dam chac chan nhung minh da sua loi nay cua may minh nhieu roi
                        than chao!

Comment

• Nguyên văn bởi vanlong_utc Xem bài viết
                          Chào các ae!
                          Em có con máy tiện CNC bị lỗi như sau:
                          "520 over travel: +Z
                          417 servo alarm
                          427 servo alarm"
                          Đồng thời góc dưới bên trái màn hình hiện dòng chữ nhấp nháy: not ready alarm.
                          cả mảng phím phía dưới màn hình bị liệt không có tác dụng.
                          Bác nào biết các khắc phục xin giúp em với.
                          ///////////////
                          hịc hic. chào bạn! lâu quá mới doc bài cũ.minh nghi ban da giai quyet roi nhung minh se tra loi cho nguoi sau
                          may bi nhu vay la bi nghet cong tac hanh trinh
                          ban thao long cong tac hanh trinh la ok
                          minh ko dam chac chan nhung minh da sua loi nay cua may minh nhieu roi
                          than chao!

Comment

• Chào các bác!
                            Em là dân nghiệp dư đang mày mò cái máy của em.Em xin hỏi các bác về cái máy cua em chút nhé,mong các bác giup đỡ cho hihi
                            Cụ thể là em đang dùng con cnc fanuc, dạo nó hay bị sập nguồn giữa chừng,máy đang chạy bỗng dưng sập nguồn nó tắt toàn bộ sau đó khởi động lai nó chạy được 15-30phuts lại bị sập nguồn.em cũng đã tháo ra vệ sinh và nghĩ la nó cũ quá rồi nên bộ nguồn cũng yếu không đủ công suất,em đã phân áp cho nó cụ thể là em lấy một một nguồn cũ khác va tách một nhánh 5v sang,thấy có vẻ ổn hơn nó chay cả ngay cung chi bi 1-2 lần,nhưng có một điều em không hiểu là buổi sáng em khởi động nó lên khoang 5-7phut nó sập nguồn liên tục 2-3 lần sau đó no chay cả ngay vẫn ổn.em nghĩ bộ nguồn của em bây giờ khi lạnh thi nó không ổn con khi nóng lên nó mới chịu làm viêc,khó hiểu quá mong các bác chỉ giùm.em cảm ơn nhiều!

Comment

• Chào các bác
                              Em là dân nghiệp dư đang mày mò cái máy của em.Em xin hỏi bác về cái máy cua em chút nhé,mong các bác giup đỡ cho hihi
                              Cụ thể là em đang dùng con cnc fanuc, dạo nó hay bị sập nguồn giữa chừng,máy đang chạy bỗng dưng sập nguồn nó tắt toàn bộ sau đó khởi động lai nó chạy được 15-30phut lại bị sập nguồn.em cũng đã tháo ra vệ sinh và nghĩ la nó cũ quá rồi nên bộ nguồn cũng yếu không đủ công suất,em đã phân áp cho nó cụ thể là em lấy một một nguồn cũ khác va tách một nhánh 5v sang,thấy có vẻ ổn hơn nó chay cả ngay cung chi bi 1-2 lần,nhưng có một điều em không hiểu là buổi sáng em khởi động nó lên khoang 5-7phut nó sập nguồn liên tục 2-3 lần sau đó no chay cả ngay vẫn ổn.em nghĩ bộ nguồn của em bây giờ khi lạnh thi nó không ổn con khi nóng lên nó mới chịu làm viêc,khó hiểu quá mong các bác chỉ giùm.em cảm ơn nhiều!

Comment

• Nguồn bị hư rồi bạn à! nó bị chập chờn như vậy rất khó sửa, vì ko có chết hẳn nên ko biết con nào hư cả, bây giờ trước hết bạn kiểm tra tụ thử xem (cái này thường chiếm % hư rất lớn). Khà khà còn cái bệnh nóng lên mới chạy được thì đây là bệnh kinh niên của các máy dùng thiết bị điện tử thôi bạn.

Comment

Về tác giả

Collapse

mrknow Tìm hiểu thêm về mrknow

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X