Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tư Vấn Sửa Chữa Máy Cnc!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ban lien he cho ong nay nhe,vua rui ong nay sua cho toi may bo luon
    Last edited by mrknow; 29-02-2012, 13:39.

Comment

• hi! i'm testing my accountClick image for larger version

Name:	1305526961_152989208_3-Chuyen-cung-cap-den-hao-quang-phat-s-le-Nhung-thu-khac.jpg
Views:	1
Size:	78.7 KB
ID:	1353749

Comment

• chào các anh

cty em có con máy OKK 450V dùng hệ điều hành Mitsubishi MELDAS MO đang bị mất parameter
        (do hết pin). mong các anh giúp em cách nạp parameter, parameter hệ thống nằm ở số bao nhiêu.
        nếu các anh có parameter thì cho em xin với. cám ơn các anh rất nhiều, vì em mới vào làm nên không rành lắm

thanks,

Comment

• Chào bạn Baohan2008. Cần nói cho bạn rõ parameter của máy là những tham số điều khiển riêng đặc trưng cho máy. Pparameter của máy có rất nhiều (hơn 500) và do cty sản xuất máy lập nên trên cơ sở phần cứng máy và tài liệu, công cụ do nhà sx bộ điều khiển cung cấp. Thông thường tài liệu đi kèm máy có một bản ghi chép các parameter này, nếu còn lưu được bản này thì mọi việc đơn giản còn không thì phải có máy giống như thế chép sang. Ngoài ra tự lập lại parameter là một việc làm rất phức tạp trong điều kiện không có đầy đủ công cụ tài liệu. Vì vậy nên cân nhắc kinh tế khi thuê ai đó làm lại parameter. Thân chào bạn.

Comment

• Nguyên văn bởi Baby1 Xem bài viết
            Chào bạn Baohan2008. Cần nói cho bạn rõ parameter của máy là những tham số điều khiển riêng đặc trưng cho máy. Pparameter của máy có rất nhiều (hơn 500) và do cty sản xuất máy lập nên trên cơ sở phần cứng máy và tài liệu, công cụ do nhà sx bộ điều khiển cung cấp. Thông thường tài liệu đi kèm máy có một bản ghi chép các parameter này, nếu còn lưu được bản này thì mọi việc đơn giản còn không thì phải có máy giống như thế chép sang. Ngoài ra tự lập lại parameter là một việc làm rất phức tạp trong điều kiện không có đầy đủ công cụ tài liệu. Vì vậy nên cân nhắc kinh tế khi thuê ai đó làm lại parameter. Thân chào bạn.

cám ơn bạn baby1 đã tư vấn giúp. mình nghe nói trong máy cnc quan trong nhất là parameter hệ thống, parameter này nhà sản xuất không cho biết. nhưng
            thật ra đây là những OPTIONAL parameter quy định những tính năng của máy, parameter này không nhiều. còn phần nhiều parameter khác thì ta có thể cài đặt theo kích thươc bàn máy, tốc độ motor trục, tốc độ cắt gọt ...mình nghe nói là vậy. xin hỏi bạn có biết parameter hệ thống của MELDAS MO nằm ở số bao nhiêu không, và cách nạp parameter cho MELDAS MO như thế nào mong bạn tư vấn giúp mình với.

thanks,

Comment

• Nghe bác nói thì em biết bác cũng có nghề đó mà, em múa riều qua mắt thợ rồi. Em thì mò mẩm và nhờ mấy anh trên này tư vấn nên hiểu được nhiêu đó. Vừa rồi em cũng làm cho nhà em xong con meldas 300 hết pin mất parameter như của bác. Nói chung mệt mà vui. Em làm gần 1 năm mới xong trong điều kiện ban đầu là hong biết tí gì CNC hết (vậy mới mua con máy hết pin không có tài liệu). Nói chung cái option parameter không có ai biết trừ hãng sx và những ai có máy thôi bác ạ, nhưng như bác nói thì theo em bác làm cho máy chạy lại trước đã sau đó mò mẩm tí cũng ra bác ạ ...em cũng mò ra option khóa trục chính của máy em thôi. Bác muốn nhanh thì phải từ từ thôi vậy. Chúc bác may mắn. À mà bác có tài liệu gì rồi nói cho anh em biết sẽ dễ giúp và he he ...xin.

Comment

• Nguyên văn bởi Mr Bearing Xem bài viết
                Moi nguoi oi, ai co kinh nghiem ve mayTSUGAMI Bar feeder cap phoi tu dong cho may tien CNC khong giup em voi!
                Cai nay hoi lac de nhung Huynh nao biet ve may nay giup em voi nha. May hien dang bi loi khi chay het phoi, thay phoi va dua vao may tien thi no chay lun va khong dung duoc cho toi khi mac ket thi no bao loi, phai dung tay lay ra reset lai thi chay binh thuong, moi lan feed feed 51mm phoi. Phoi dai 4m dung lam truc motor do. Su huynh nao ranh ve may bar feeder thi help em cai nha. HP: 01677381407 em la nguoi Saigon!
                Thank may su huynh!
                Chào bạn!
                Máy sửa được chưa? nếu chưa được thì gọi cho mình, mình hướng dẫn cho.
                Cty Cơ Điện Tử Hiệp Phát. www.hiepphatcnc.com. Chuyên sản xuất máy CNC mới, Bán, Sửa Chữa, Cung cấp bộ truyền DNC không cần máy tính cho các hệ Fanuc, Mitsubishi, Yasnac, Okuma, Seicos. ĐT: 0918374006, buithanhluan@gmail.com

Comment

• như đại ca sơn đã nói, cái ông luân (nick mrknow) đúng là tào lao, nói toàn chuyện vớ vẩn.

đéo biết con mẹ gì mà múa mồn hoài.

quảng cáo máy gì làm cũng được, thật là nực cười.

ngoài đường máy gì những người kia làm cũng được mà có ai nói gì đâu

đúng là ông này thương mại điện tử quá, tự đánh bóng mình quá cao, trong khi thực tế thì chẳng biết gì. nói thì nói không rỏ

làm thì làm không xong. lừa đảo..

Comment

• Thế bác 123456789abc làm được đến đâu rồi mà lên đây chửi vậy. đến cái nickname của bác là cũng đủ hiểubác chẳng ra làm sao rồi. bác hay quá sao không giúp anh em trên này sửa máy đi. còn bác thấy người ta quảng cáo thấy nực cười thì nhà bác có máy gì bác làm không được thì hỏi người ta có làm được không sau đó mới biết đúng sai thôi. Nói chung
                    Cty TNHH Cơ Điện tử Hiệp Phát.
                    ------------------------------------------
                    Trần Hoàng Giang
                    11-04-1985

Mobil: 0905 438 533

Comment

• Nguyên văn bởi 123456789abc Xem bài viết
                      như đại ca sơn đã nói, cái ông luân (nick mrknow) đúng là tào lao, nói toàn chuyện vớ vẩn.

đéo biết con mẹ gì mà múa mồn hoài.

quảng cáo máy gì làm cũng được, thật là nực cười.

ngoài đường máy gì những người kia làm cũng được mà có ai nói gì đâu

đúng là ông này thương mại điện tử quá, tự đánh bóng mình quá cao, trong khi thực tế thì chẳng biết gì. nói thì nói không rỏ

làm thì làm không xong. lừa đảo..
                      Chào Bạn!
                      Bạn nên cẩn thận lời nói một chút, tôi không biết bạn là ai?, bạn muốn gì? Không biết bạn có biết gì về tôi chưa? Mới chỉ có nghe đại ca Sơn gì đó nói, không biết thực hư thế nào sao bạn lại nói tôi như vậy? Nếu Bạn muốn biết tôi làm được những gì bạn cứ ghé chỗ tôi mà xem, Chỗ tôi gần An Sương, tôi sẽ mời bạn CaFe Tôi cũng không biết đại ca Sơn của bạn là ai và muốn gì? nhưng bạn à! Tôi giúp được nhiều người thì mọi người mới tin tưởng chứ nếu như tôi không giúp được hay lừa đảo như bạn nói thì công ty tôi chắc đóng cửa từ lâu rồi chứ đâu có ngày càng phát triển như hiện nay. Hay bạn và đại ca Sơn gì đó thấy chúng tôi phát triển quá mà ganh tỵ vây? hãy cùng nhau phát triển bạn à! Hãy cạnh tranh với Trung Quốc kìa, và làm sao cho Kỹ thuật Việt Nam phát triển chứ đừng kéo nhau xuống như vậy bạn à!
                      Last edited by mrknow; 03-12-2011, 23:31.
                      Cty Cơ Điện Tử Hiệp Phát. www.hiepphatcnc.com. Chuyên sản xuất máy CNC mới, Bán, Sửa Chữa, Cung cấp bộ truyền DNC không cần máy tính cho các hệ Fanuc, Mitsubishi, Yasnac, Okuma, Seicos. ĐT: 0918374006, buithanhluan@gmail.com

Comment

• ai gup em may yasnac voi

Chào anh luận em ở đn em có 2 con ikegai tc10 một con chạy bình thường còn 1 con bị lỗi trục z , thay vì em viết trương trình z-8.4 mà máy nó di vào dến 10 mm , em lấy đồng hồ so kiểm tra thì đồng hồ quay được 1mm nhưng trên màn hình máy báo chỉ có 0.84 mm mong anh chỉ gúp em điều chỉnh lại prameter lại cho đúng được không anh . em cám ơn anh nhiều

Comment

• Cuối cùng thì HOWA MMN250V Meldas 310M đã được hồi sinh trên cả mong đợi. Đã DNC rất tốt mặc dù bản thân máy không có chế độ DNC , TAPE và AUTO. Cảm ơn tất cả bạn bè đồng chí anh chị em cô bác xa gần đã giúp đỡ tôi hoàn thành công trình đầu tay này. Chúc tất cả sức khỏe dồi dào, chiến đấu tốt.

Comment

• Nguyên văn bởi ckhahung Xem bài viết
                            Chào anh luận em ở đn em có 2 con ikegai tc10 một con chạy bình thường còn 1 con bị lỗi trục z , thay vì em viết trương trình z-8.4 mà máy nó di vào dến 10 mm , em lấy đồng hồ so kiểm tra thì đồng hồ quay được 1mm nhưng trên màn hình máy báo chỉ có 0.84 mm mong anh chỉ gúp em điều chỉnh lại prameter lại cho đúng được không anh . em cám ơn anh nhiều
                            Chào bạn!
                            Đối với máy của bạn thì trước hết cho mình hỏi máy của bạn đang dùng thì bị như thế này hay là mới nhập lại Parameter, nếu đang dùng mà bị thì bạn nên kiểm tra cơ khí đã vì thường máy đang sử dụng không tự nhiên thay đổi Parameter đâu, kiểm tra lại khớp nối giữa động cơ và vitme. Nếu như cơ khí ok, bạn có thể nói rõ hơn là máy dùng hệ điều hành Yasnac Lx bao nhiêu? như vậy thì mình sẽ chỉ chính xác Parameter cho bạn được. Nếu muốn nhanh hơn thì bạn có thể gọi cho mình, nếu bạn không biết chính xác máy dùng hệ điều hành gì thì chụp hình panel và tủ điện gởi mail cho mình mình sẽ giúp bạn nhanh chóng thôi!
                            Last edited by mrknow; 03-12-2011, 23:33.

Comment

• Chúc mừng bạn BAby 1!
                              Cuối cùng thì bạn cũng đã làm được! hôm nào mời mình 1 ly cafe công tư vấn chứ!

Comment

• em chào Anh . máy em mua bãi về chưa chạy . gio cho chạy thử mới phát hiện lỗi , phần cơ khí em đã kiểm tra rồi vẫn tốt anh à , máy em dùng hệ điều hành Yasnac LX1 , với lại anh cho em hỏi hệ điều hành yasnac này có phần đếm sp làm ra như mấy máy fanuc kg anh . em cám ơn anh trước nhé .chúc cty anh làm an phát đạt .

Comment

Về tác giả

Collapse

mrknow Tìm hiểu thêm về mrknow

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X