Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn mua máy tiện CNC.Nhật hoặc Trung quốc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tư vấn mua máy tiện CNC.Nhật hoặc Trung quốc

Mong các Bạn góp ý.
    Tôi dự định gia công sản phẩm bằng đồng thau với số lượng lớn đường kính sản phẩm = 20m/m dài 15m/m .Nên Tôi định mua máy tiện CNC nhưng còn phân vân không biết nên chọn máy Nhật củ hay máy Trung Quốc mới ,nhãn hiệu nào tốt ,ở TP HCM thì mua máy ở đâu .Với số tiền đầu tư khoảng 4,000-6000 usd .
    Trước đây Tôi chưa sử dụng máy CNC nên mong các Bạn giup đở .Cảm ơn

Chào bạn!
    Bạn đang cần chạy gia công với số lượng nhiều thì giải pháp dùng CNC là đúng rồi! còn việc chọn máy thì tùy theo túi tiền của bạn nữa. Nói chung máy Nhật mà máy cũ thì giá máy để gia công sản phẩm của bạn thì không cao khoảng chừng 60...80 triệu thì bạn sẽ có 1 máy như ý rồi. Sản phẩm của bạn cần độ chính xác như thế nào? nhưng mình nghĩ máy cũ của Nhật chắc chắn có độ chính xác sẽ đáp ứng được nhu cầu của bạn. Bạn dự định xưởng đặt máy có lớn không? nếu xưởng nhỏ thì mình sẽ mua máy có kích thước phù hợp với xưởng sẽ để được nhiều máy hơn. Còn máy trung quốc thì chắc chắn giá thành cũng không rẽ đâu, nhưng phần cơ khí của trung quốc thì nói chung là không được tốt lắm, lúc đầu chạy cũng được nhưng khi mình cần chạy liên tục với nhưng đơn hàng gấp thì máy trung quốc rất khó đáp ứng được. vì phần cơ rất dễ bị xước băng và mau bị mõi. Nói chung theo mình thì nên mua máy cũ của nhật. Nếu như bạn ở TPHCM thì có thể liên lạc với mình mình sẽ tư vấn thêm cho.
    Chào bạn! chúc thành công!
    Nguyên văn bởi lcdanh Xem bài viết
    Mong các Bạn góp ý.
    Tôi dự định gia công sản phẩm bằng đồng thau với số lượng lớn đường kính sản phẩm = 20m/m dài 15m/m .Nên Tôi định mua máy tiện CNC nhưng còn phân vân không biết nên chọn máy Nhật củ hay máy Trung Quốc mới ,nhãn hiệu nào tốt ,ở TP HCM thì mua máy ở đâu .Với số tiền đầu tư khoảng 4,000-6000 usd .
    Trước đây Tôi chưa sử dụng máy CNC nên mong các Bạn giup đở .Cảm ơn
    Cty Cơ Điện Tử Hiệp Phát. www.hiepphatcnc.com. Chuyên sản xuất máy CNC mới, Bán, Sửa Chữa, Cung cấp bộ truyền DNC không cần máy tính cho các hệ Fanuc, Mitsubishi, Yasnac, Okuma, Seicos. ĐT: 0918374006, buithanhluan@gmail.com

Comment

Hehe>
      Phải nói bạn có một ý tưởng tuyệt vời,
      Chúc bạn thành công.
      he

Comment

Về tác giả

Collapse

lcdanh Tìm hiểu thêm về lcdanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...