Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần tư vấn về máy tiện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần tư vấn về máy tiện

Cần các bác tư vấn giúp em về máy tiện
    em cần mua gấp 1 máy tiện dùng để tiện 2 lọai sản phẩm sau:
    1. ren trong đường kính 1/2" và 3/4"

2. ren ngòai 1/2" và 3/4"

để tiết kiệm nhất thì mình mua máy lọai nào: thông số kỹ thuật, tốc độ quay của máy, chiều dài máy . . . .
    yêu cầu:
    1. chỉ chuyên tiện ren bằng đồng thau (phôi đã đúc hoàn chỉnh)
    2. chạy ren đẹp, bóng
    sáng nay em đã đi dò hỏi thử các loại máy tiện cũ loại nhỏ của Đài Loan và Nhật, nhưng thấy giá cao quá
    trước đây em đi gia công ở ngoài thì phần ba-via tổn thất quá nhiều khoảng 20 triệu/lần tiện
    mỗi tháng em dùng khoảng 3000 ren các loại.
    mua máy tiện CNC em cũng thích nhưng hơi quá tầm tay trong giai đoạn này
    vậy em nên mua máy tiện của đài Loan hay máy Nhật cũ, giá tầm khoảng bao nhiêu thì vừa
    hoặc bác nào có máy bán thì có thể gọi cho em
    Tuấn 0989071879
    thanks các bác

cái này khó phết nhưng vấn đề những thứ này của bạn có đòi hỏi độ chính xác cao hay ko. nếu độ chính xác bình thường thì những máy tiện tầm cỡ những năm 80 - 90 chắc là vẫn đáp ứng được (thậm chí trường mình học trước còn sài máy đời 6x - vẫn tiện đc ren thép cả trong lẫn ngoài luôn nhưng ko biết chính xác đến mức nào )
    Còn giá cả thì mình cũng chịu =)) món này chắc phải vài năm nữa mềnh mới quan tâm đến, giờ chưa có điều kiện
    acmabenng@yahoo.com
    -

Comment

Món này ren côn bác ơi. Máy cơ tiện ren côn khó chính xác lắm, chỉ theo kiểu cho có côn thôi. Yêu cầu cao thì bắt buộc phải dùng CNC. Một máy tiện CNC cỡ nhỏ tầm giá khoảng 80-100T dùng cũng được rồi. Chi tiết của bạn nhỏ, nên tìm máy có trục chính tầm Max 10.000rpm.
      Brs.

Comment

Món này ren côn bác ơi. Máy cơ tiện ren côn khó chính xác lắm, chỉ theo kiểu cho có côn thôi. Yêu cầu cao thì bắt buộc phải dùng CNC. Một máy tiện CNC cỡ nhỏ tầm giá khoảng 80-100T dùng cũng được rồi. Chi tiết của bạn nhỏ, nên tìm máy có trục chính tầm Max 10.000rpm.
        Brs.

Comment

Diễn đàn Điện tử Việt Nam chuyển hệ thành cơ khí hồi nào vậy nhỉ ?
          Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Về tác giả

Collapse

mtuandinh Tìm hiểu thêm về mtuandinh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X