Thông báo

Collapse
No announcement yet.

có ai biết về máy máy đúc nhựa ......mời vô đây cho em ít sơ đồ và kinh nghiệm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có ai biết về máy máy đúc nhựa ......mời vô đây cho em ít sơ đồ và kinh nghiệm

các bác ơi em đang làm một em ép nhựa của japan.Tên em nó là NISSEI_P.em nó bị ốm là không phun nhựa tự động được mà em phải chế cho em nó cái nút ấn khi khuôn ép vào em ấn nut ấy một cái thì nhựa nó mới vào đến.........các bác giúp em với........help
    Chữ ký hả? Cứ từ từ....Vì chưa có Đồng Minh!

Cho tôi điện thoại hoặc địa chỉ, tôi có thể giúp bạn không cần ấn nút mà nó vẫn phun.

Comment

Nguyên văn bởi elenercom Xem bài viết
      Cho tôi điện thoại hoặc địa chỉ, tôi có thể giúp bạn không cần ấn nút mà nó vẫn phun.
      bác ơi số di động của em:0902130131.địa chỉ của em:26/1 Đội Văn trại chuối-Hồng Bàng-Hải Phòng,bác cho em số điện thoại của bác đi.
      THÂN........

Comment

Nguyên văn bởi vietdung Xem bài viết
        các bác ơi em đang làm một em ép nhựa của japan.Tên em nó là NISSEI_P.em nó bị ốm là không phun nhựa tự động được mà em phải chế cho em nó cái nút ấn khi khuôn ép vào em ấn nut ấy một cái thì nhựa nó mới vào đến.........các bác giúp em với........help
        Nó bị ốm thì phải chữa cho nó hết ốm chứ. Bác xem trong quá trình vận hành ....đóng khuôn =>Khóa khuôn =>Bơm nhựa lỗi thì màn hình thông báo gì kô ? Thông thường con máy nào cũng có chế độ "Thủ công ", bán tự động ( BTD),tự động hoàn toàn(TD) khi bơm nhựa trong chế độ BTD hoặc TD thì vòi phun ( Miền nam gọi là giàn lò ) bị "Ghì" chặt nếu bac chỉ đơn thuần bơm nhựa thì sẽ bị "Phè" ở đầu phun.
        Máy kô tự phun do nhiều nguyên nhân khác nhau.Bác thử kiểm tra điện của bộ van thủy lực xem,kiểm tra nhiệt độ của giàn lò có ổn định kô?...........
        Bác xem trong này có con máy của bác kô

http://www.nisseijushi.co.jp/en/index.html

http://www.nisseiamerica.com/

Comment

Nguyên văn bởi Am_IC Xem bài viết
          Nó bị ốm thì phải chữa cho nó hết ốm chứ. Bác xem trong quá trình vận hành ....đóng khuôn =>Khóa khuôn =>Bơm nhựa lỗi thì màn hình thông báo gì kô ? Thông thường con máy nào cũng có chế độ "Thủ công ", bán tự động ( BTD),tự động hoàn toàn(TD) khi bơm nhựa trong chế độ BTD hoặc TD thì vòi phun ( Miền nam gọi là giàn lò ) bị "Ghì" chặt nếu bac chỉ đơn thuần bơm nhựa thì sẽ bị "Phè" ở đầu phun.
          Máy kô tự phun do nhiều nguyên nhân khác nhau.Bác thử kiểm tra điện của bộ van thủy lực xem,kiểm tra nhiệt độ của giàn lò có ổn định kô?...........
          Bác xem trong này có con máy của bác kô

http://www.nisseijushi.co.jp/en/index.html

http://www.nisseiamerica.com/
          bác ơi cái máy này nó là hàng bãi ở bên nhật chuyển về và bản thân nó từ trước nó đã không chạy được tự động rồi và nó lao động vất vả lắm nay nông nhàn thì em lại đưa em nó ra sửa sang và nâng cấp và thấy khó làm được việc vì sơ đồ của nó nói rất chung chung em mong trên diễn đàn có bác nào làm quen bệnh này rồi thì cho em chút kinh nghiệm nếu có thể cho đươc em sơ đồ chi tiết của card điều khiển thì tốt quá vì em làm về mạch điện tử

Comment

Mình đang nâng cấp các máy ép nhựa dùng dầu. Giá trung bình khoảng 5TR/máy.Tay robot hơi giá 1.5TR. Nguyên tắc là xác tây hồn ta, bỏ hết phần điện đi, chỉ giữ lại van và cảm biến. Nâng cấp LCD128x64 tiếng Việt (công nhân khoái lắm), bàn phím chuẩn. Lưu được 40 bài bơm. Tiến tới mình đang thay thế ctắc vtrí bằng thước rút sẽ tiết kiệm được thời gian nâng cấp. Bọn TQ cũng có bán những tbị như thế, màn hình LCD màu, 3 thước điện trở... giá khoảng hơn 10TR tý. Nếu bạn có tiền có thể mua về mà thay thế luôn. Còn nếu bạn biết về điện tử thì dũng cảm vứt hết mấy cái card/PLC của nó đi rồi tự mình làm module điều khiển. Hiện thời chỉ cần 24in/24out IRF640,cáhc ly PC817 hay kô cần cũng OK vì cuối cùng đấu chung GND hết ấy mà, thêm 2 cái RTD PT100 cho nhiệt lò nữa là OK. Cái này là sp thương mại của mình nên mình kô cho sơ đồ được. Mình nghĩ rằng mình làm được thì bạn cũng làm được. Nếu cần có thể lhệ với mình 0916 568 553.
            ! ! you can win if you want ! !

Comment

dể quá mua 1 cái cảm biến đặt nó ở vị trí mà đóng hết khuôn sau đó điều khiển 1 cái rờ le và mắc rờ le vào vị trí nút của bạn.
              hoặc loại hành trình cơ khí nối trực tiếp tới nút nhấn.
              chúc thành công, niếu hông được thì gọi bác sỉ tâm thần tới nhe!
              phước /bình tân /hồ chí minh
              linh kiện máy ép nhựa : điện , thủy lực secon-hand

Comment

Các bác ui, em là lính mới. Em đang tính nhập mấy cái máy ép nhựa về, nhưng không biêt tham khảo giá tại đâu. Các bác giúp em ạ.

Thanks các bác.

Comment

Nguyên văn bởi nang Xem bài viết
                  Các bác ui, em là lính mới. Em đang tính nhập mấy cái máy ép nhựa về, nhưng không biêt tham khảo giá tại đâu. Các bác giúp em ạ.

Thanks các bác.
                  bạn muốn mua máy cũ hay mới ở Hải Phong tôi thấy có đầy,họ mang từ japan về

Comment

Nguyên văn bởi anhtuan133 Xem bài viết
                    Mình đang nâng cấp các máy ép nhựa dùng dầu. Giá trung bình khoảng 5TR/máy.Tay robot hơi giá 1.5TR. Nguyên tắc là xác tây hồn ta, bỏ hết phần điện đi, chỉ giữ lại van và cảm biến. Nâng cấp LCD128x64 tiếng Việt (công nhân khoái lắm), bàn phím chuẩn. Lưu được 40 bài bơm. Tiến tới mình đang thay thế ctắc vtrí bằng thước rút sẽ tiết kiệm được thời gian nâng cấp. Bọn TQ cũng có bán những tbị như thế, màn hình LCD màu, 3 thước điện trở... giá khoảng hơn 10TR tý. Nếu bạn có tiền có thể mua về mà thay thế luôn. Còn nếu bạn biết về điện tử thì dũng cảm vứt hết mấy cái card/PLC của nó đi rồi tự mình làm module điều khiển. Hiện thời chỉ cần 24in/24out IRF640,cáhc ly PC817 hay kô cần cũng OK vì cuối cùng đấu chung GND hết ấy mà, thêm 2 cái RTD PT100 cho nhiệt lò nữa là OK. Cái này là sp thương mại của mình nên mình kô cho sơ đồ được. Mình nghĩ rằng mình làm được thì bạn cũng làm được. Nếu cần có thể lhệ với mình 0916 568 553.
                    em phone cho bác chẳng thấy bác nhấc máy gì cả,chỉ có chuông thôi thế mới tài chứ.

Comment

Nguyên văn bởi vietdung Xem bài viết
                      bạn muốn mua máy cũ hay mới ở Hải Phong tôi thấy có đầy,họ mang từ japan về
                      Em muốn mua máy mới. Không biết có website nào có thể tham khảo giá các loại máy này không các bác.

Comment

hình như hôm nọ bạn có hỏi mình trên điện thoại,cái này thì có nhưng bạn phải nói là bạn định dùng máy như thế nào thì mới có thể cung cấp cho bạn máy có các thông số va cấu hình phù hợp với công việc của bạn đươc chứ.

Comment

Bạn VD gọi cho mình ah. Thỉnh thoảng mình đi ra ngoài trốn xếp nên dấu máy đi. Mình chỉ làm điện tử, biết ít về giá máy cũ. Sorry về cái vụ gọi mà kô nghe máy nhé.
                          ! ! you can win if you want ! !

Comment

Chào các bạn
                            Có bạn nào biết chỗ bán máy ép nhựa không cả máy cũ, máy mới. Tôi ở Hà nội. Xin chỉ giúp với, xin cám ơn.
                            Chuyên thiết kế mạch điều khiển, lắp đặt cơ khí, ĐT: 0913059995.

Comment

Chào Bác Việt Dũng!
                              Bác biết ở Hải Phòng chỗ nào bán máy cũ vậy? Bác có giá không cho em tham khảo với. Cám ơn bác.

Comment

Về tác giả

Collapse

vietdung Tìm hiểu thêm về vietdung

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X