Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự Làm Cnc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tự Làm Cnc

Chào các bác!
    Mình đang thiết kế một máy CNC đơn giản, hiện đang vướng về phần cơ khí
    , có ai có thể cung cấp một số hình ảnh máy CNC đơn giản nào kô?
    THANK!

Nguyên văn bởi lacthien Xem bài viết
    Chào các bác!
    THANK!
    Có ngay đây! CNC phay gỗ!
    Attached Files
    Cty Cơ Điện Tử Hiệp Phát. www.hiepphatcnc.com. Chuyên sản xuất máy CNC mới, Bán, Sửa Chữa, Cung cấp bộ truyền DNC không cần máy tính cho các hệ Fanuc, Mitsubishi, Yasnac, Okuma, Seicos. ĐT: 0918374006, buithanhluan@gmail.com

Comment

Thank! Mr know
      Vậy mr know cho tôi hỏi ở thành phố ở chổ nào bán vitme bi, thanh trượt bi cũ nhiều nhất đồng thời GIÁ THÀNH HẠ.
      THANK!

Comment

che tao may cnc

Nguyên văn bởi mrknow Xem bài viết
        Có ngay đây! CNC phay gỗ!
        hi
        mình ở TPHCM, không biêt bạn đang ở đâu.
        mình rất hấp dẫn khi thấy bạn thết kế máy cnc, tuy đơn giản nhưng mình vẫn chưa biết nguyên lý hoạt động của nó gia sao, và cơ cấu truyền động thế nào, nếu có gì thông tin cho nhau để cùng tham khảo và xây dựng nhé

chúc bạn thành công

Comment

Chào các bác!
          THANK!
          bạn đang có một ý tưởng hay một dự án gì vậy khi dùng cnc
          đưa đề tài cùng thảo luận, mình rất muốn than gia
          chúc bạn sớm thành công

Comment

Thank! Mr know
            Vậy mr know cho tôi hỏi ở thành phố ở chổ nào bán vitme bi, thanh trượt bi cũ nhiều nhất đồng thời GIÁ THÀNH HẠ.
            THANK!
            Ở thành tphcm thì có nhiều chỗ bán lắm, giá thì rẻ thôi cây vít me đường kính 25mm dài 1mét giá chừng 1triệu. Cần. thì gọi cho mình. 0918374006, mình chỉ cho.
            Cty Cơ Điện Tử Hiệp Phát. www.hiepphatcnc.com. Chuyên sản xuất máy CNC mới, Bán, Sửa Chữa, Cung cấp bộ truyền DNC không cần máy tính cho các hệ Fanuc, Mitsubishi, Yasnac, Okuma, Seicos. ĐT: 0918374006, buithanhluan@gmail.com

Comment

Tự Làm Cnc

chào các bạn!
              Mình hiện tại cũng đang trong thành phố. Tuần trước mình có khảo sát trục vít me bi và thanh trượt ở hầu hết các chợ trong TP (vinh vien, ha ton quyen, dan sinh ...) nhung rat it mà có thi giá thành cũng rất cao đồng thời kích thước không đồng đều. Nên mình đều tự chế hết:
              . vitme thi mình sử dụng thanh răng 10mm chiều dài tuỳ theo mô hình của mình, để giảm sai số giữa các bước ren với nhau, chống tiếng ồn, độ run trong lúc truyền độ nên mình kô sử dụng đai ốc bằng kim loại có trên thị trường thay vào đó mình sử dụng đai ốc được làm bằng nhựa cứng và độ đàn hồi nhất định.
              . thanh trượt thì mình sử dụng loại thanh trượt bi dạng trong kệ dựng keyboard trong bàn máy vi tính nhưng thuộc loại thanh trượt chịu lực trong công nghiệp.
              MOng được sự góp ý của các bạn
              THANK!

Comment

Muốn mua được đồ xịn phải tới kho . Mình biết vài chổ nhập máy CNC cũ về ! Nhưng giá cũng không rẻ lắm ! Đồ thì lựa thoải mái ,có mọi thứ bạn cần . Họ tính giá theo kg . 1 kg giá khoảng 100 tới 150 ngàn .
                Thanh trượt,vít me bi, .........lựa thoải mái !

Comment

Mình xin pos cái mô hình CNC cho các bác tham khảo, nếu CNC dùng trong phòng thí nghiệm thì không cần dùng đến vitme bi, chỉ cần gia công chính xác các chi tiết kết cấu thì đã tốt rồi, dùng vit me bi nhung các cái khác như rãnh mang cá, con trượt, lại đi gi công trên máy tiện, phay, có thâm niên từ các năm 69,70 thì khác nào dùng máy công cụ gia công máy CNC.

Comment

mấy cái hồi làm đồ án
                    Last edited by manh_th; 20-09-2007, 12:11.

Comment

tai mải mới lên.

Comment

<:-p
                        Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi manh_th Xem bài viết
                          Mình xin pos cái mô hình CNC cho các bác tham khảo, nếu CNC dùng trong phòng thí nghiệm thì không cần dùng đến vitme bi, chỉ cần gia công chính xác các chi tiết kết cấu thì đã tốt rồi, dùng vit me bi nhung các cái khác như rãnh mang cá, con trượt, lại đi gi công trên máy tiện, phay, có thâm niên từ các năm 69,70 thì khác nào dùng máy công cụ gia công máy CNC.
                          Cái mô hình của bác là đề tài tốt nghiệp. Mình học cùng trường với bác nè. Đó là một cái máy tự động chứ CNC cái gì???. Mình hỏi bác máy CNC và máy truyền thống cái nào có trước? Vậy cái máy CNC đầu tiên được chế tạo từ máy nào??
                          Bác nói nhiều hơn là những gì mình làm được rồi đấy.

Comment

to "dung123"
                            mình không biết bạn muốn hỏi mình để biết hay là hỏi để test, nhưng mihf không thích trả lời vì cái này nếu không biết thì vào hiệu sách tìm đầy.
                            mình đã nói cái mô hình của mình làm mục đích cho phòng thí nghiệm, dùng vit me thương, giao diện mình viết bằng VC ngôn ngữ lập trình cho máy là Gcode, chương trình có thể thay đổi được.
                            cái mình làm ko chỉ có thế này nó chính là hệ thống bao gồm Băng tải, robot, và CNC nó thành 1 giây chuyền hệ thốg, nhưng mình chỉ giám nói nó phục vụ cho phòng thí nghiệm.

Comment

Tự Làm Cnc

to " manh_th"
                              Cám ơn những post bạn gửi!
                              Không biết sao mình thấy riêng phần cơ khí maý, thì các cơ cấu chi tiết máy thì chiếm 90% về cơ cấu thì của nước ngoài và linh kiện của nó khó kiếm chỉ dành phục vụ trong phòng thí nghiệm hay các trung tâm dạy học.... So về mặt kinh tế thì hơi khó đối các sinh viên muốn tự nghiêm cứu như mình. Như dù sao cũng thank!
                              Mình hiện tại ở TP HCM. Nếu bạn ở trong TP thi có thể gặp mặt và bàn típ
                              số đt của mình:0907713685
                              email:lacthien5002@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

lacthien Tìm hiểu thêm về lacthien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X