Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thay pin đtdđ cho máy bay điều khiển từ xa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thay pin đtdđ cho máy bay điều khiển từ xa

Mong mọi người giúp đở mình vừa mới mua cái máy bay này, nhưng thời lượng pin không cao tầm 10 phút là ngúm rồi. lên mạng tìm giải pháp nhưng không được nhiều lắm, thoán nghĩ không biết pin đt cũng là 3.7v nên không biết có tháy thế vào đó được không, nếu đc mọi ngời hướng dẫn mình với

ko chơi được, pin zin nó là lithium polymer, là pin chuyên dụng cho máy đồ này, vì pin này chịu được dòng xả rất lớn, còn pin di dộng chỉ là li-on, xả lớn là phồng luôn chứ đừng nói bay được, bay được 10' là ok rùi, ham nữa mau hư motor thôi, máy chiếc xịn cũng được tầm hơn chút thôi, trừ khi xài máy nổ thì khác, muốn tăng thì phỉa kiếm 1 cell poly nòa dung lượng cao hơn nhưng cũng phải trả giá là nó nặng hơn
    CK6C -HUI

Comment

ồ ra là vậy cám ơn cậu rất nhiều, cậu có thể cho mình thảm khảo các dòng pin có thời lượng cao hơn không

Comment

Oài! Chính là dòng Pin Li-Po của nó đấy! Mua thêm 10 cục nữa là chơi được 100phút và được khuyến mại cái ... nhanh hỏng Motor hơn!
        Tập đoàn MIN, MOD là đao phủ của tự do ngôn luận!

Comment

Nguyên văn bởi minhtri0405 Xem bài viết
          ko chơi được, pin zin nó là lithium polymer, là pin chuyên dụng cho máy đồ này, vì pin này chịu được dòng xả rất lớn, còn pin di dộng chỉ là li-on, xả lớn là phồng luôn chứ đừng nói bay được, bay được 10' là ok rùi, ham nữa mau hư motor thôi, máy chiếc xịn cũng được tầm hơn chút thôi, trừ khi xài máy nổ thì khác, muốn tăng thì phỉa kiếm 1 cell poly nòa dung lượng cao hơn nhưng cũng phải trả giá là nó nặng hơn
          cho mình hỏi là: vậy nếu mình mua pin dtdd loại lithium polymer thì có thể sử dụng dc cho máy bay điều khiển ko ? vì mình nghĩ cũng là lithium polymer rồi, và mục đích mình mua pin lithium polymer của dtdt vì nó có dung lượng cao hơn pin máy bay, cục pin máy bay mình 7.6v có 650mAh à, còn mua 2 cục pin dt dưới này ghép vào là có ngay 2600mAh rồi ( ko quan tâm vấn đề cháy mô tơ), hình pin =>

Pin Three Good NK BP-5L Ly-polymer.

Comment

Pin điện thoại nó nặng hơn. Pin Li-po có thiếu gì cỡ, từ mấy chục mAH đến mấy ngàn mAH. Gắn nhiều quá sợ máy bay bay không nổi thôi. Mua vài cục để sạc luân phiên.
            sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
              Pin điện thoại nó nặng hơn. Pin Li-po có thiếu gì cỡ, từ mấy chục mAH đến mấy ngàn mAH. Gắn nhiều quá sợ máy bay bay không nổi thôi. Mua vài cục để sạc luân phiên.
              2 cục pin dt ghép lại nặng bằng cục pin trong máy bay, tại cục trong máy bay cũng khá nặng, nên việc nặng nhẹ jo ko quan trọng , mình chỉ sợ là mua 2 cục pin dt li-po gắn cũng ko bay dc, hôm qua gắn 2 cục pin nokia li-on bay ko nổi , do pin li-on nokia chịu tải ko dc nên dù có 7.4v (3.7*2) nhưng cánh quạt vẫn quay yếu ko đủ mạnh để cất cánh, và quay dc tầm 10s là tịt do pin chịu ko dc

Comment

Về tác giả

Collapse

phantom320 Tìm hiểu thêm về phantom320

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X