Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Anh em ơi, cứu với, thiết kế robot bằng tay

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Anh em ơi, cứu với, thiết kế robot bằng tay

mình dang làm đề tài tốt nghiệp về thiết kế robot bằng tay ! mong các anh em có kinh nghiệm giúp đỡ. có thể cung cấp cho mình tài liệu về robot, đặc biệt là robot bằng tay. tài liệu nói về kết nối Gamepad, tài liệu nói về các kết cấu cơ khí thường dùng trong robot và tất cả các vấn đề khác như mạch điện, lập trình,.., thời gian gấp lắm rồi mà mình chưa làm được gì nhiều vì chưa có nhiều kiến thức và kinh nghiệm, rất cần sự giúp đỡ của tất cả mọi người. xin cảm ơn nhiều.

Nguyên văn bởi Le Huy Xem bài viết
    mình dang làm đề tài tốt nghiệp về thiết kế robot bằng tay ! mong các anh em có kinh nghiệm giúp đỡ. có thể cung cấp cho mình tài liệu về robot, đặc biệt là robot bằng tay. tài liệu nói về kết nối Gamepad, tài liệu nói về các kết cấu cơ khí thường dùng trong robot và tất cả các vấn đề khác như mạch điện, lập trình,.., thời gian gấp lắm rồi mà mình chưa làm được gì nhiều vì chưa có nhiều kiến thức và kinh nghiệm, rất cần sự giúp đỡ của tất cả mọi người. xin cảm ơn nhiều.
    Mình có thể giúp đựoc bạn nhưng hiện giờ hơi kẹt về thời gian, một vài ngày tới có lẽ sẽ đựoc , bạn tham khảo bài viết về kết cấu của mình trong phần Robot - Bắt đầu 1 cách đơn giản rồi co khó khăn cứ la lên để anh em giúp

chúc thành công

Comment

mình cũng đang tham khảo vấn đề này có chút tĩin góp vào :trước bạn làm 1mạch mã hoa16/4hay là 10/4 tùy thích kết nối với một mạch giảimã tương tự
      ở phần lập trình cho phẫn này bạn tự làm nhé.
      tiếp theo bạn kết nối với mạch thay dổi củng như chạy tốc dộ dộng cơ
      thôib nói tới dây

Comment

cảm ơn anh maxx nhưng khoảng 2 ngày nữa em phải nộp bài rồi. anh có thể cho em một ít tài liệu như em đã nói được ko ! cảm ơn nhiều !

Comment

hic , vào trang BKpro mà bơ mạch + code về , thật ra mạch chả có j cả , dồn kênh chỉ để làm cho cáp trông mảnh khảnh hơn thui. Còn cơ khí , làm j thì viết y như thế

Comment

Nguyên văn bởi Le Huy Xem bài viết
            cảm ơn anh maxx nhưng khoảng 2 ngày nữa em phải nộp bài rồi. anh có thể cho em một ít tài liệu như em đã nói được ko ! cảm ơn nhiều !
            Bạn nói vậy thực tình mình cũng chẵng biết gởi gì cho bạn nữa, cả đống tài liệu vửa điện tử vừa cơ khí mà đa số là tiếng anh nếu bạn khá tiếng anh thì cũng phải mất vài tuần, thôi thì cứ " xin" mạch của mấy anh bên BKpro cho tiện.Còn phần cơ khí thì đúng là làm gì viết đó thiệt, không biết đâu mà lần

Chúc thành công

Comment

Nguyên văn bởi maxx Xem bài viết
              Bạn nói vậy thực tình mình cũng chẵng biết gởi gì cho bạn nữa, cả đống tài liệu vửa điện tử vừa cơ khí mà đa số là tiếng anh nếu bạn khá tiếng anh thì cũng phải mất vài tuần, thôi thì cứ " xin" mạch của mấy anh bên BKpro cho tiện.Còn phần cơ khí thì đúng là làm gì viết đó thiệt, không biết đâu mà lần

Chúc thành công

chà!!
              bác Maxx có nhiều tài liệu vậy à.Bác có thể gửi cho em với được không.
              Thx bác nhiều nha!!

Comment

vâng, xin cảm ơn anh maxx và anh Bi. vậy thời gian tới anh maxx rảnh rỗi có thể cho em ít tài liệu tiếng Anh đó không? tuy rằng không kịp tham khảo để làm đề tài nhưng em muốn có để tham khảo sau này.

Comment

Về tác giả

Collapse

Le Huy Tìm hiểu thêm về Le Huy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X