Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Kết nối Gamepad với vi điều khiển như thế nào

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Kết nối Gamepad với vi điều khiển như thế nào

Muốn kết nối VDK với gamepad thì có cần qua chuyển đổi gì không.Mình gắn trực tiếp các dây với VDK có đc không

bác nào biết vụ này thì giúp anh em đi

Comment

Cũng được, nhưng muốn ổn định hơn cần có mạch khuếch đại. Tùy cái mạch công suất của bạn.

Comment

bác nói rõ hơn đi

Comment

chào bạn! theo như kinh nghiệm làm robocon của mình thì tốt nhất là bạn nên gỡ bỏ toàn bộ mạch và phim nhấn đó đi. thay vào đó bằng các nút nhấn mua ở chợ trời ấy, sau đó dùng mũi khoét khoet lo tren tay game đó, gắn các nut nhấn đó vào. nhớ khi hàn thì bạn nên hàn thêm một con tụ lá 104 vào 2 chân của nút nhấn. như vậy sẽ đảm bảo độ chống nhiễu của các nút. lưu ý trên tay game nên thiết kế thêm một nút reset mạch.

Comment

Thay hết phím đê_Chứ dùng cái nút cũ tậm tịt lắm_Nếu cứ thích dùng thì cần phải có đệm trước khi vào VĐK nhé.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
            Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

giao tiếp gamepad với vdk:
              http://store.curiousinventor.com/guides/PS2
              tài liệu hướng dẫn:
              http://www.mediafire.com/?5mlek21rq9yatuc
              http://www.mediafire.com/?i38ytt9gwfblgtu
              nguồn: cokhidongluc.net

Comment

Thiết kế gamepad như thế nào

Nguyên văn bởi ngocanhtda Xem bài viết
                chào bạn! theo như kinh nghiệm làm robocon của mình thì tốt nhất là bạn nên gỡ bỏ toàn bộ mạch và phim nhấn đó đi. thay vào đó bằng các nút nhấn mua ở chợ trời ấy, sau đó dùng mũi khoét khoet lo tren tay game đó, gắn các nut nhấn đó vào. nhớ khi hàn thì bạn nên hàn thêm một con tụ lá 104 vào 2 chân của nút nhấn. như vậy sẽ đảm bảo độ chống nhiễu của các nút. lưu ý trên tay game nên thiết kế thêm một nút reset mạch.
                Làm như bạn có được không,Mình đã làm giống bạn rồi, mình dùng luôn cái dây của nó, nhưng chỉ điều khiển đc 6 nút nhấn mình muốn dùng nhiều nút thì cần nhiều dây, tốn cả port điều khiển nữa. Trước bạn tham ra robocon bạn làm như thế nào chỉ rõ hơn đc không, Cả đội mình toàn người mới, kinh nghiệm hiếm hoi quá. :d

Comment

Nguyên văn bởi bqhoang Xem bài viết
                  Làm như bạn có được không,Mình đã làm giống bạn rồi, mình dùng luôn cái dây của nó, nhưng chỉ điều khiển đc 6 nút nhấn mình muốn dùng nhiều nút thì cần nhiều dây, tốn cả port điều khiển nữa. Trước bạn tham ra robocon bạn làm như thế nào chỉ rõ hơn đc không, Cả đội mình toàn người mới, kinh nghiệm hiếm hoi quá. :d
                  ủa, nếu làm như anh ngocanhtda thì điều khiển được n nút nhấn lận đó. bạn cần điều khiển bao nhiêu động cơ? nếu điều khiển nhiều động cơ thì bạn lập trình tổ hợp lại nút sẽ đỡ tốn port hơn nhưng mà sẽ hơi khó điều khiển, nếu bạn làm được giao tiếp như bài mình post ở trên thì chắc dễ hơn đó. nhưng mà cái đó mình cũng chưa làm

Comment

Làm gì mà tốn thế_Dùng 74151 đê_Chỉ cần 5 PIN VĐK là đã có 16 cái đầu vào rồi, tha hồ mà bấm, nhưng nhiều phím chỉ tổ gây nhầm lẫn. Bấm loạn xạ cả lên.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                    Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

bác nào chỉ em cái thuật toán quét phím trên pic đi!!!
                      em nói trực tiếp chân game vào VDK

Comment

Về tác giả

Collapse

bqhoang Tìm hiểu thêm về bqhoang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X