Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giải pháp điều khiển động cơ robocon - H Bridge MC33886-MC33887-MC33486

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giải pháp điều khiển động cơ robocon - H Bridge MC33886-MC33887-MC33486

Tất cả đều sẵn hàng tại PNLab Technologies. Dòng 5-10A, sử dụng đơn giản rất thích hợp cho các ứng dụng điều khiển động cơ nhỏ và robocon. Hỗ trợ kỹ thuật đầy đủ bởi những thành viên robocon nhiều năm kinh nghiệm từ BK Hà Nội.

Có giá đặc biệt cho các đội robocon mua với số lượng nhiều!

(Loại MC33887 đã được cung cấp cho Sky Wallker 2007)

http://www.pnlabvn.com/pnlab/index.p...d=29&Itemid=29

PNLab
    Mạch nạp/debug ULink2, Jlink ARM USB
    Mạch nạp AVR, PIC, 8051, MSP430 USB
    Mạch phát triển STM32, ARM9, ARM11
    more...www.pnlabvn.com

Bác nào có mạch nguyên lý điều khiển động cơ dùng con Ic Mc3388x thì post lên cho anh em xem với, chứ em mới biết con Ic này có mấy hôm thôi nên không biết cách sử dụng thế nào. Nhưng mà thấy các thông số khá hấp dẫn nên đã đặt hàng nhưng không biết sử dụng có hiệu quả không nữa. Đặc biệt ở Ic này là giá khá mềm với lại chịu được dòng khá cao, so với L298 thì hơn hẳn. Bác nào đã sử dụng rồi thì post sơ đồ mạch lên cho anh em học hỏi với, em xin cảm ơn nhiều.

Comment

Schematic chuẩn cho ứng dụng điều khiển động cơ, kèm thêm khuyến cáo đi layout cho IC MC33886, MC33486 kiểu HSOP20
      Attached Files
      PNLab
      more...www.pnlabvn.com

Comment

Sao bác không sample con MC33883 H brideg driver về bán để anh em tự thiết kế cầu H với công suất lớn .Mạch ngoài cũng đơn giản :4 Fet kênh N và 1 ít linh kiện

Comment

Bên mình có loại này, chỉ tự thấy nhu cầu ít nên chưa đưa lên website, nếu bạn nào cần cứ liên lạc!
          PNLab
          more...www.pnlabvn.com

Comment

Cám ơn bác nha, mình đã đặt hàng không biết bác có, nhưng chưa sử dụng lần nào nên không biết phải làm thế nào, nay có mạch nguyên lý này thì ổn rồi,cám ơn các bác nha. Chúc các bác có một mùa Robocon bội thu.

Comment

Bạn nên tham khảo kĩ trong datasheet tại trang chủ www.freescale.com, trong đó có đầy đủ các thông tin cùng các chú thích quan trọng khi sử dụng loại IC này.
              PNLab
              more...www.pnlabvn.com

Comment

Mình cũng vừa mua của PNLABVN 10 con nhưng hàng chưa tới, mình cũng có tham khảo datasheet rồi mong là con này chạy tốt đỡ phải làm mạch cầu mệt mà lại phức tạp nữa. Chắc bác Sphinx chủ của PNLABVN ah, nếu đúng vậy thì hay quá, có gì mấy bác hổ trợ kỉ thuật cho bọn em với. Cám ơn bác nha!

Comment

Mời các bạn vào trang www.roboconshop.com đăng ký thành viên và sẽ có nhiều cơ hội nhận được các quà tặng các quà tặng có giá trị phục vụ cho việc chế tạo robot từ trang này . Và đừng quên ghé vào phần tin tức để xem các câu hỏi FAQ được dịch ra tiếng việttừ trang www.roboconindia.com nhé .
                  Chúc các bạn may mắn

Comment

Em không biết gì về điều khiển động cơ,mong các bác đi trước chỉ bảo cho sự khác biệt,ưu điểm giữa các mạch điều khiển động cơ L297 & L298 với MC33886,L293 và cầu H,ULN2003.Dùng loại nào đa năng và kinh tế nhất?

Comment

con cach nao nua ko vay?

Comment

Nguyên văn bởi vvknk Xem bài viết
                        con cach nao nua ko vay?
                        Hồi trước mình mới bắt đầu nghiên cứu điều khiển động cơ,nên hỏi hơi ngây thơ .Còn một cách nữa dùng IC số và PhotonTran

Comment

Mình đã làm mạch chạy bằng con MC33886 chạy rất ok, điều xung cũng khá tốt, mình thì chưa đo thử là tần số bao nhiêu nhưng nó chạy cũng ổn lắm. Chưa thử tải lớn nên chưa biết là nó chịu được dòng tối đa là bao nhiêu (với lại sợ chết IC thì cũng hơi tiếc tiền ), mạch cực gọn và cũng dễ làm, có bác nào làm thử chưa? Có kinh nghiệm thì share cho anh em với, còn LN298 thì chưa sử dụng nhưng nghe nói hay bị chết lắm, dòng chịu không được cao, còn theo quảng cáo của nhà sản xuất thì con MC33886 chịu được dòng trung bình tới 5A lận nhưng không biết có thật không. Chúc các bác làm tốt, cho con Robot chạy cho ngon lành nha.

Comment

Cái mạch đó lắp như kiểu này có vấn đề gì không bạn mình đang định mua mấy con IC về thử.

Comment

Nguyên văn bởi sphinx Xem bài viết
                              Schematic chuẩn cho ứng dụng điều khiển động cơ, kèm thêm khuyến cáo đi layout cho IC MC33886, MC33486 kiểu HSOP20
                              Sơ đồ điều khiển này không ổn lắm vì đối với 1 số loại VDK khi PWM hok có chức năng tự đảo PWM như AVR có thể chọn PWM active high hoặc active low thì có thể dùng 1 chân làm direction.

Có ai dùng kiểu băm 50/50 với cái nì chưa nhỉ
                              Mình xài rùi nhưng với cái động cơ 80W thì nó đi tong hết mấy con (có điều chỉnh dead time rùi đấy)

Còn 33486 thì hơi bị phụ thuộc với loại FET trên thị trường mà đi vào Nhật tảo(mình ở TPHCM) thì muốn kiếm FET tốt mà xịn thì khó lòng lắm.

Nên cuối cùng thì lời khuyên là con 5A thui hihi

Sông dài, Thuyền lớn, Biển rộng bao la.
                              Tháo neo ngôn ngữ, lèo lái con thuyền kiến thức nhân loại.

Comment

Về tác giả

Collapse

sphinx Tìm hiểu thêm về sphinx

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X