Thông báo

Collapse
No announcement yet.

pin dùng cho robot phỏng sinh loại nhỏ, dung lượng lớn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• pin dùng cho robot phỏng sinh loại nhỏ, dung lượng lớn

chào các anh chị trong diễn đàn!
    hiện em đang nghiên cứu làm đề tài tốt nghiệp là làm robot phỏng sinh nhện nước, nhưng đang còn vướng ở chỗ tìm kiếm pin thích hợp (theo em thấy thì phải loại vừa nhỏ lại có dung lượng lớn nữa) . anh chị nào có ý kiến, kinh nghiệm về các loại pin hay sử dụng cho robot chỉ bảo cho đàn em với! cảm ơn rất nhiều!

Nguyên văn bởi cauthutihon Xem bài viết
    chào các anh chị trong diễn đàn!
    hiện em đang nghiên cứu làm đề tài tốt nghiệp là làm robot phỏng sinh nhện nước, nhưng đang còn vướng ở chỗ tìm kiếm pin thích hợp (theo em thấy thì phải loại vừa nhỏ lại có dung lượng lớn nữa) . anh chị nào có ý kiến, kinh nghiệm về các loại pin hay sử dụng cho robot chỉ bảo cho đàn em với! cảm ơn rất nhiều!
    bạn tìm loại pin lithium polymer (LiPo), loại này hay dùng cho máy bay, xe mô hình. Đặc điểm của loại pin Li-Po là gọn nhỏ và công suất lớn nhưng đắt tiền.
    Mãi đi tìm vàng.

Comment

e cám ơn a! nhưng a ơi cho e hỏi thêm tí. e tìm thông tin trên mạng thì chỉ nói chung chung về loại pin này. e muốn tìm loại pin khoảng 4-6V điều khiển động cơ, dung lượng khá lớn khoảng trên 1000mAh và kích thước khoảng 10-20mm. vậy loại cỡ đó có không a?

Comment

Nguyên văn bởi cauthutihon Xem bài viết
        e cám ơn a! nhưng a ơi cho e hỏi thêm tí. e tìm thông tin trên mạng thì chỉ nói chung chung về loại pin này. e muốn tìm loại pin khoảng 4-6V điều khiển động cơ, dung lượng khá lớn khoảng trên 1000mAh và kích thước khoảng 10-20mm. vậy loại cỡ đó có không a?
        pin li-po có điện áp ra chuẩn, 1Cell=3,7V hoặc 2C=7,4V. Cái bạn cần khoảng giữa chừng mà lại nhỏ gọn, công suất lớn thì kiếm chắc khó. Trừ trường hợp bạn "chế" ra loại pin chạy bằng năng lượng nguyên tử...
        bạn vào dx.com tìm xem, trong mục hobbies & toy á. Nếu có tìm được nhưng mua chắc khó.
        Mãi đi tìm vàng.

Comment

bạn có thể tới mấy tiệm bán điện thoại di động hỏi xem có loại pin li ion nào nhỏ gọn như bạn cần không? điện áp ra của li ion thì khoảng 3,6V, công suất thì tùy lớn/nhỏ của cục pin.
          Mãi đi tìm vàng.

Comment

Pin Lithium nạp đầy điện áp được 4,2V. 1000mAh thì kích thước bằng cục pin ĐTDĐ loại dầy. Năm ngoái mình mua 1 pack Lipo 3 cell 2500mAh chỉ có 250K.
            sau.ph

Comment

Về tác giả

Collapse

cauthutihon Tìm hiểu thêm về cauthutihon

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X