Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bác nào giúp em tạo một nam châm điên với...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Mấy bác gồ wa' goi` tẩu quả nhập ma hay sao???ak. tui muốn làm thiết bị bí mật.hohoho. vậy mà h0k có gồ nào làm đc hết ah`.bùn wa'.
    hay là bác nào chỉ em cách triệt tiêu lực từ cũng đc.
    có bác nào biet làm 1 thiết bị nhỏ gọn triệt tiêu lưc từ k0?
    chỉ e với! xin hậu tạ!!!

Comment

Nguyên văn bởi hero_hw Xem bài viết
      Mấy bác gồ wa' goi` tẩu quả nhập ma hay sao???ak. tui muốn làm thiết bị bí mật.hohoho. vậy mà h0k có gồ nào làm đc hết ah`.bùn wa'.
      chỉ e với! xin hậu tạ!!!
      yêu cầu của bạn nghê quá làm ai cũng phải sợ.

Comment

Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
        12V 500A, cái gì làm dòng lớn vậy?
        mình thấy máy cái máy hàn sắt có cái nó lên tới 60KVA đấy,16VDC,bạn có thể đến chỗ sản xuất máy hàn đó đặt họ làm cho cái 12VDC,500A.

Comment

cái 12vdc,500A. ng` ta đi ngang no còn hút huống chi là mấy cái khác.ghê wá.

Comment

cái 12vdc,500A. ng` ta đi ngang no còn hút huống chi là mấy cái khác.ghê wá.
            chứ sao bạn đứng cạch mấy cái máy hàn sắt nó không kéo bạn vào.

Comment

Các bác đúng là vui tính =)) hỏi thế thì hỏi làm gì. Mình cũng mới tham khảo đc 1 cách quấn nam châm điện như sau, các bác tham khảo rồi cho ý kiến nhé. Mình thì cũng đang muốn làm 1 cái nam châm điện, dùng nguồn 5 V, hút 1 thanh sắt cách chừng 1 cm thôi chứ hem hút nặng vs xa như các bác muốn . Các bác ai tính đc hộ e thế nào cho hợp lý vs nguồn và yêu cầu của e luôn thì càng tốt

"Bước 1: tới của hàng (của hàng sắt vụn cho rẻ) mua lấy 1 cái biến thế.
              Bước 2: lấy dao, kìm,... moi từng lá sắt ra ( nhớ là không được làm méo mó, phải giữ đúng hình dạng từng lá... có hỏng thì chỉ được hỏng 1 vài lá)
              Bước 3: tháo hết dây trong đó, cuộn vào cái lọ (nếu dây cọn mới thì để dùng luôn, còn đâu cháy hay mất sơn thì trả về nơi...sắt vụn).
              Bước 4: lấy thước đo chiều ngang, rộng của lõi mà để cuộn day, không cần đo chiều cao.
              sau đó tính diện tích của lõi đó(chính là lõi thép)
              rồi lắp vào công thức sau:
              n = U.40/S
              với n : số vòng cần cuốn;
              U : là hiệu điện thế mà bạn dùng (V);
              S : là diện tích vừa tính (cm2);
              40 : là hệ số của lõi thép. nếu nam châm làm ra mà không hút mạnh thì bạn có thể giảm xuống còn 35, không thì cho hẳn 30 cho mạnh. tùy vào thời gian mà bạn đóng điện, thời gian càng ngắn thì hệ số đó càng nhỏ."
              acmabenng@yahoo.com
              -

Comment

Mọi người có thể cho mình biết công thức tính lực hút giữa hai nam châm điện giống nhau cùng làm bằng lõi thép có đường kính D = 10 mm, chiều dài d = 30 mm , được quấn bằng dây đồng có đường kính là 0.3mm, được quấn 5 lớp (500 vòng ) và được cung cấp 1 nguồn điện 1 chiều là 3 A, 2 nam châm đặt đồng trục và có khoảng cách 2 đầu gần nhau la 10mm trong môi trường không khí
                Độ từ của vật liệu làm lõi là μ = 5000
                Mình xin cảm ơn

Comment

dựa vào những câu "cần làm nam châm lực hút cực mạnh" , " triệt tiêu lực từ" và " bí mật" mà chủ thớt nêu lên. mình dám chắc là chú ấy định lắp trên công tơ điện đây mà. hoho.... bạn nào thợ điện ở gò vấp chắc biết điện lực GV đã lắp 1 số công tơ chống cắp điện rồi đấy. nó đơn giản là mạch có gắn 1 công tắt từ và 1 role số. mỗi lần đặt nam châm lên là nó hú còi in ỏi và nhảy lên 1 số. hoho...mình có lạc đề ko ta? hay là mình "lấy bụng tiểu nhân đo lòng quân tử nhi?" ^^
                  "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
                  yahoo:
                  gmail:

Comment

dong điê6n cỡ nào cũng đc nhưng phải duoi 220v
                    minh muốn kích cỡ bằng 1lon bia là lõi còn chieu day day cuon thi khoang 5-6cm.
                    noi chung duong kính cả thiết bị khoảng 1 tất rưỡi.
                    lực hút phải cực mạnh nha pro
                    tính làm quân bệ hả

Comment

Nguyên văn bởi thuandienluc Xem bài viết
                      dựa vào những câu "cần làm nam châm lực hút cực mạnh" , " triệt tiêu lực từ" và " bí mật" mà chủ thớt nêu lên. mình dám chắc là chú ấy định lắp trên công tơ điện đây mà. hoho.... bạn nào thợ điện ở gò vấp chắc biết điện lực GV đã lắp 1 số công tơ chống cắp điện rồi đấy. nó đơn giản là mạch có gắn 1 công tắt từ và 1 role số. mỗi lần đặt nam châm lên là nó hú còi in ỏi và nhảy lên 1 số. hoho...mình có lạc đề ko ta? hay là mình "lấy bụng tiểu nhân đo lòng quân tử nhi?" ^^
                      hô hô, ông thuận làm bên điện lực ak? đúng là cao thủ, nghe bọn nó bảo lấy cục nam châm cực mạnh trong ổ đĩa cứng gắn vào đồng hồ đo điện cho nó khỏi quay, và ông chủ thớt chắc đang có âm mưu này hehhheh cũng có hơi lạc đề chút nhưng hay đấy

Comment

nam châm trong ổ cứng ko đủ lực đâu bạn. với lại bjo công tơ đều có vỏ bọc bảo vệ nên khoảng cách từ dĩa nhôm so với nam châm đặt bên ngoài của "điện tặc" thì hơn 10cm đấy. hehe
                        "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
                        yahoo:
                        gmail:

Comment

Hà hà, bác thuan bắt bài được rồi.
                          "Cái quý nhất của con người ta là sự sống. Đời người chỉ sống có một lần.Phải sống sao cho khỏi xót xa ân hận..."
                          Lê lết, lay lất sống qua ngày! >:)

Comment

đặt tiêu đề ko (..) cấm dân điện lưc... nên đụng phải cớm ho ho

Comment

chỉ e với! xin hậu tạ!!!
                              he có lẽ pác ni muốn làm để khử từ trong công tơ điện đây.==> ăn cắp điện
                              email:
                              chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

mình nghe nói năm tới là thay công tơ điện tử hết rồi. hiện tp hcm đã tiến hành thay 1 vài nơi. vài năm trong tương lai nữa công ty điện lực sẽ quản lí và ghi nhận số điện kế từ xa ko còn cảnh nhân viên đến ghi chép thu tiền nữa. ng dân đóng tiền tại ngân hàng. ^^! và tuy nhiên đây mới chỉ là kế hoạch.
                                yahoo:
                                gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

hero_hw Tìm hiểu thêm về hero_hw

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X