Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Học nghề về tự động hóa, PLC thì nộp hồ sơ làm việc ở đâu ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Học nghề về tự động hóa, PLC thì nộp hồ sơ làm việc ở đâu ?

Bạn nào cho mình hỏi mình học nghề về tự động hóa, điện công nghiệp, PLC thì có thể làm việc ở những nhà máy nào, công ty nào ? Ý mình là những nhà máy, công ty sản xuất, chế biến về sản phẩm gì mà có liên quan hay cần tới tự động hóa.

Mình đi ngoài đường quanh khu vực mình toàn thấy mấy công ty về thiết bị vệ sinh, gạch ốp lát, sửa chữa - lắp ráp phụ tùng ô tô, nội thất, nhôm kính, thương mại, điện máy - bán hàng điện tử. Đáng lưu ý thì có mấy doanh nghiệp sửa chữa - lắp ráp phụ tùng ô tô nhưng mình chỉ thấy đa phần người ta làm toàn đấu dây điện, lắp ráp mang tính cơ khí chứ chả thấy có gì liên quan tới công nghiệp, sản xuất cả.

Anh em nào biết công ty hay nhà máy nào thực sự hoạt động về lĩnh vực sản xuất công nghiệp liên quan tới tự động hóa, PLC thì chỉ cho mình nhé, cám ơn.

Các cty tích hợp đo lường - điều khiển - tự động hóa, chuyên đi cung cấp giải pháp cho các doanh nghiệp sản xuất khác.
    Doanh nghiệp sản xuất (lớn), có dây chuyền tự động hóa, tất nhiên cần người để "trông coi", "chăm sóc" ... cái hệ thống tđh của họ.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Ở Việt Nam, các đại gia ko thích đầu tư sản xuất mà thích đầu tư bất động sản, gần đây thì đầu tư du lịch tâm linh (chùa) sẽ nhanh thu hồi vốn và siêu lợi nhuận. Bởi vậy bạn muốn tìm công ty mà sx công nghiệp, áp dụng tự động hóa cao thì ko nhiều đâu. Đa phần chỉ có các công ty nhỏ và vừa, thủ công và bán tự động thôi. Nghe nói Vinfast sản xuất ô tô ở Hải Phòng có mấy nghìn con robot lắp ráp, bạn tới đấy coi xem sao??
      Mua bán thiết bị điện công nghiệp tại Hà Nội, toàn quốc.
      http://diencongnghiep360.com/
      http://tudienhathe.vn/

Comment

Nguyên văn bởi Anh_21 Xem bài viết
        Bạn nào cho mình hỏi mình học nghề về tự động hóa, điện công nghiệp, PLC thì có thể làm việc ở những nhà máy nào, công ty nào ? Ý mình là những nhà máy, công ty sản xuất, chế biến về sản phẩm gì mà có liên quan hay cần tới tự động hóa.

Mình đi ngoài đường quanh khu vực mình toàn thấy mấy công ty về thiết bị vệ sinh, gạch ốp lát, sửa chữa - lắp ráp phụ tùng ô tô, nội thất, nhôm kính, thương mại, điện máy - bán hàng điện tử. Đáng lưu ý thì có mấy doanh nghiệp sửa chữa - lắp ráp phụ tùng ô tô nhưng mình chỉ thấy đa phần người ta làm toàn đấu dây điện, lắp ráp mang tính cơ khí chứ chả thấy có gì liên quan tới công nghiệp, sản xuất cả.

Anh em nào biết công ty hay nhà máy nào thực sự hoạt động về lĩnh vực sản xuất công nghiệp liên quan tới tự động hóa, PLC thì chỉ cho mình nhé, cám ơn.
        Nhà máy nào mà nằm tơ hơ ngoài đường cho bạn thấy, phải ở trong khu công nghiệp chứ, không nói tới mấy ông làm lãnh vực "nhạy cảm" như in,nhuộm, xi mạ ... thì ở ngoài đường cho mấy thím môi trường vào sờ gáy àh.
        Còn vấn đề liên quan thì thiếu gì đại loại như các ngành thực phẩm vẫn có các dây chuyền chiết rót tự động, đóng gói.Hay bao bì, mà bao bì thì đủ kiểu nào là bao bì nhựa ( bao gồm bb nhựa định hình và không định hình), bao bì giấy, bao bì kim loại (chai, lon bia, thùng sơn.....) nói chung vô vàn cái cần dây chuyền tự động cần bảo trì hay lắp đặt mới, rồi còn đóng gói bên y tế.... mì gói... cafe ...
        Không bàn tới mấy doanh nghiệp nhà nước hay quốc phòng, còn lại các doanh nghiệp tư nhân hay nước ngoài thì có mà đầy, chủ yếu trình thế nào để chiến thôi.
        chúc vui và thành công trong công việc

Comment

Về tác giả

Collapse

Anh_21 Tìm hiểu thêm về Anh_21

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X